Route035 > Food Court & Travel

กุ้งแม่น้ำยักษ์เผา เราทำ(เอง)ได้

<< < (3/3)

นู๋ถัง:

จากนั้นก็ปิดตัวกุ้งด้วยฝาหม้อรังถึงเพื่อให้ส่วนบนและมันกุ้งระอุและสุกทั่วถึง

นู๋ถัง:

เพียงไม่กี่นาทีจะได้กุ้งเผาแสนอร่อย ที่มีมันกุ้งสุกระอุอยู่บนเตา สำหรับความสุกของเนื้อกุ้งก็แล้วแต่คนชอบสุกมากสุกน้อยนะคะ

กุ้งแม่น้ำเผาทานกับข้าวสวยร้อนๆ ตักมันกุ้งคลุกข้าวราดด้วยน้ำจิ้มซีฟู้ด อร่อยจนลืมอ้วนเลยค่ะ อาหารมื้อนี้อร่อยไม่แพ้เวลาที่เราไปทานตามร้านชื่อดังเลยนะคะแถมสนนราคาก็ถูกกว่ามากเกินครึ่งค่ะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version