Route035 > Food Court & Travel

ไฟกลมธนา ซอยข้างปตท. ถนนวิภาวดีรังสิต

<< < (2/2)

route035:

ถัดมาที่มักจะสั่งเป็นประจำก็ได้แก่จานนี้เลยค่ะ แกงส้มชะอมกุ้ง มีบริการทั้งแบบเป็นชาม และแบบหม้อไฟค่ะ

สำหรับแกงส้มนี่นู่ถังว่ารสชาตืนั้นใช้ได้ค่ะ แต่ออกจะไม่สม่ำเสมอ คือบางวันก็เปรี้ยวเกิน บางวันก็จืดไป แต่โดยรวมก็ถือว่าใช้ได้นะคะ

route035:

เมื่อสั่งแกงส้มเราก็ต้องนึกถึงไข่เจียวใช่มั๊ยคะ ตักไข่เจียวใส่ข้าว ราดด้วยน้ำแกงส้มแล้วเอาเข้าปาก สุดยอดดดดดดดด ไข่เจียวที่นี่น่าจะทอดกันชนิดไม่กลัวขาดทุนกันเลย น้ำมันที่ใช้ทอดน่าจะเป็นลิตรกันทีเดียว เพราะไข่ฟูกรอบนอกนุ่ม ส่วนตรงกลางก็นุ่ม ได้ใจมากๆ คนทอดต้องมีฝีมือจริงๆเพราะทอดไข่ฟูขนาดนี้แต่ไม่เลี่ยนน้ำมันเลยถึงขนาดว่าทานเปล่าๆกับเบียร์ยังได้เลยค่ะ

route035:
สุดท้ายที่นู๋ถังต้องสั่งถ้ามาทานที่ร้านนี้ แถมบางครั้งยังหิ้วติดมือกลับบ้านด้วยก็คือหอยแคลงลวกค่ะ ทางร้านจะคัดแต่หอยแคลงตัวโตๆๆ สดใหม่ทุกวัน ที่สำคัญคือล้างมาดีจริงๆเพราะไม่มีกลื่นโคลนมากวนใจเลยทีเดียวค่ะ

นอกจากนี้ทางร้านยังมีของหวานยอดฮิตอันได้แก่ สละลอยแก้ว .........รสชาตินั้นนู๋ถังไม่ทราบค่ะ.......แหะๆๆ .....เพราะปกติไม่ชอบทานสละลอยแก้ว แต่ที่ขอแนะนำก็เพราะเห็นฮิตกันเหลือเกินสั่งกันทุกโต๊ะ ส่วนตัวนู๋ถังเองถ้ามาทานตอนกลางวันก็ต้องขนมถ้วยจากรถเข็นตรงหน้าร้าน รสชาติหวานหอมแก้เผ็ดได้ดีทีเดียว

ใครที่คิดจะไปทานต้องขอเตือนว่าให้โทรไปจองก่อนนะคะ แม้คิดจะซื้อกลับบ้านท่านก็ควรโทรไปสั่งก่อน แล้วค่อยขับรถไปสอยหน้าร้าน อ้ออย่าลืมพกเงินสดไปด้วยนะคะที่ร้านไม่รับบัตรเครดิตค่ะ ถ้าท่านขับรถไปให้ขับเลยร้านไปซักหน่อยแล้วมองไปทางขวามือจะเห็นลานกว้างๆ สามารถจอดรถได้ฟรี แต่ไม่ค่อยแน่ใจว่าจะปลอดภัยรึเปล่านะคะ ถ้าไปแท็กซี่น่าจะดีที่สุด หรือถ้าขับรถก็ใช้วิธีสั่งกลับบ้านก็ได้ค่ะ

ร้านนี้เปิดเป็นรอบกลางวันกับรอบบ่ายนะคะ ….แอบเหมือนร้านอาหารแถบยุโรปน่ะค่ะ น่าจะเปิดประมาณ 10 โมงถึงบ่ายสองครึ่ง แล้วก็มาเปิดอีกทีตอน 5 โมงเย็นค่ะ

นู๋ถัง:
ขอบคุณค่ะ เดี๋ยวจะมารับช่วงต่อนะค่ะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version