หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ยินดีต้อนรับ,บุคคลทั่วไป. กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.
มีนาคม 29, 2024, 01:40:27 pm
ข่าว: SMF - Just Installed!

ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านอาหารย่าน Ueno ที่โตเกียวที่คุณคิดว่าเจ๋งที่สุด  (อ่าน 12256 ครั้ง)
Newbie
*

กำลังจะไปเที่ยวที่ญี่ปุ่นน่ะครับ รบกวนเพื่อนๆ ช่วยแนะนำหน่อย

ปล. ยินดีด้วยนะครับพี่ เว็บน่ารักดีครับ ผมจะเป็นสมาชิกแบบถาวรเลยทีเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2011, 07:16:36 pm โดย route035 »

Group: Administrator
Full Member

โดยทั่วไปสมัยไปญี่ปุ่นนี่ อูเอโนะก็มีชื่อเรื่องร้านอาหารบ้างเเต่จะสู้เเถวๆพวกโอซาก้าหรือย่านอื่นๆในโตเกียว

พอดีผมไม่ใช่นักชิมน่ะครับ เพราะนักเขียนประจำห้องนี้เขายังไม่ได้แอดเข้ามา

แต่ที่หาๆมา ถ้าเป็น ราเม็ง เเนะนำที่ つるや

อ่านว่า ซึรึยะ น่าจะดังสุดเเล้วนะครับ เห็นว่าเคยเข้าเเข่งรายการประมาณทีวีเเชมเปี้ยนมาเเล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2011, 01:01:01 am โดย route035 »

---------------------------

Full Member

ก็เด่นด้านราเม็งเทมปุระ ราเม็งเเกงกะหรี่ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2011, 01:01:14 am โดย route035 »

Full Member

ถ้าร้านอื่นๆที่มีดังๆก็ตามรูปนี้เลยครับ

โดยร้านรูปตัว "S" จะดังสุด  อยู่ใกล้ๆสถานีอุเอโนโอคาชิมาชิชื่อ ชุนสุเกะยะ (ร้านชุนสึเกะ) เป็นร้านซูชินะครับ

ปล.ขอบคุณครับ tongKDJ  ช่วงเเรกอาจขลุกขลักเล็กน้อยนะครับ เเต่พยายามจะเอาบทความมาลงเร็วกว่านี้ครับ เเล้วเดี๋ยวจะตามนักเขียนขากินประจำห้องมาให้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2011, 01:02:04 am โดย route035 »

Theme © PopularFX | Based on PFX Ideas! | Scripts from iScript4u มีนาคม 29, 2024, 01:40:27 pm