หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ยินดีต้อนรับ,บุคคลทั่วไป. กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.
มีนาคม 28, 2024, 05:47:15 pm
ข่าว: SMF - Just Installed!

ผู้เขียน หัวข้อ: reviwe เปิดถุง ชอปปิ้ง ของฝากจากฮอกไกโด , ญี่ปุ่น  (อ่าน 22193 ครั้ง)
Group: Global Moderator
Sr. Member

มาถึงกล่องแนะนำอีกกล่องที่ชอบมากๆจริงๆเคยทานแบบนี้อีกยี่ห้อมาแล้วนะซึ่งอร่อยพอๆกันแล้วกล่องโน้นจะเป็นที่นิยมกว่ากล่องขาวๆฟ้าๆ 

กล่องนี้ลืมถามที่ๆไปสอยมาแต่เป็นคำว่า โอตารุมาด้วยก็เดามาซื้อมาแถวคลองโอตารุเป็นแน่   กล่องสวยค่ะมาสีแปลกหน่อยเป็นสีทองดูแล้วเดาไม่ออกว่าเป็นขนมแบบไหนเลย

อืมน่าจะเรียกว่าคุ๊กกี้เนยสอดไส้ชีสนะคะ  แต่ตัวคุกกี้เนี้ยเหมือน Eggroll ที่เคยทานของฮ่องกงมันไม่แข็งเหมือนคุ้กกี้แต่ร่วนเหมือนทานน้ำตาลทราย

คือหอมๆแล้วละลายในปากไปเลยแทบยังไม่ทันได้เคี้ยว ตัวคุ้กกี้มีความหอมเนยมากๆรสชาติไส้ก็ชีสสุดๆกัดแล้วละลายเหมือนน้ำตาลกรอบๆตัวชีสมีความครีมชีสแน่นๆถ้าชอบคุ๊กกี้ถ้าชอบชีสแนะนำเลยค่ะสุดยอดมาก

10ดาวเลยค่ะตัวนีชอบมากๆแนะนำสุดๆ

คุ้กกี้อีกชิ้นที่ได้ลองทานเป็นคุ้กกี้มันฝรั่งรสช็อกโกแลตนมกับสตอเบอร์รี่ค่ะ  แพ็จเก็จมาน่ารักน่าซื้ออีกแล้ว

ตัวคุ้กกี้มาแน่นๆไม่แข็งกรอบมาร่วนๆหนาๆบอกไม่ถูกไม่ได้หอมช็อกโกแลตแต่กลิ่นมาสังเคราะห์   
       เดาว่าอาจจะเป็นกลิ่นมันฝรั่งตัวเกรซที่ราดมาเป็นนมสตอเบอรรี่มีความหอมนมสตอเบอรี่มากๆ

และหวานแบบสุดใจขาดดิ้นไปเลยตอนทานชิมมาหลายอย่างมากๆ(รวมอาหารกลางวันเป็นห่านย่างจากฮ่อกงที่แสนมัน)

เราเลี่ยนมาแบบทานไม่หมดชิ้นเลยค่ะเราไม่ชอบอย่างแรงแต่ถ้าใครชอบประมาณป็อกกี้สตอเบอร์รี่แล้วเป็นเวอร์ชั่นหวานกว่าแน่นๆกว่าอาจจะชอบค่ะ

ให้ 5ดาวเต็๋มสิบค่ะอันนี้ตัวเคลือบละลายง่ายหน่อยนะคะแล้วก็ตัวคุ้กกี้ออกร่วนอาจจะเก็บรักษายากนิดนึงค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2020, 01:13:56 pm โดย TEAW »

Sr. Member

อีกหนึ่งของฝากยอดฮิตจากฮอกไกโดในหมู่คนไทยฮิตขนาดไหนน่ะเหรอคะก็ฮิตจนเค้าจะมาเปิดโรงงานในเมืองไทยแล้วล่ะค่ะไม่แน่ใจเหมือนจะเป็นภาคเหนือของไทยค่ะ

จริงๆเคยทานมันฝรั่งทอดกรอบมาก็หลายยี่ห้อนะคะแต่มันฝรั่งเป็นรูปแท่งแล้วรตสชาติออกไปทางเฟช์นฟายแบบนี้ก็เพิ่งจะเคยทานก็จากญี่ปุ่นเนี้ยแหละค่ะ 

จริงๆที่เคยทานจะมีอีกยี่ห้อที่เป็นถ้วยยี่ห้อนั้นจะหาทานง่ายกว่าทั่วญี่ปุ่นค่ะรสชาติคล้ายกันแต่เรารู้สึกว่าสู้ยี่ห้อนี้ไม่ได้เหมือนคนละเกรดยี่ห้อนี่จะพรีเมี่ยมมากกว่า

ที่จริงตอนเห็นกล่องนี่แทบกรี้ดเลยค่ะเพราเป็นของโปรดแล้วดีใจมากที่ได้มากล่องใหญ่ 10 ห่อเต็มๆ(เราเคยเห็นที่ไหนไม่แน่าใจมีแบบกล่องเล็กด้วย)  แพ็คเกจอย่างที่ชอบค่ะเป็นซองเล็กๆ

บางทีคนอื่นอาจจะไม่ชอบก็ได้เพราะเอาเข้าจริงแล้วซองหนึ่งมีนิดเดียวเองนะคะ

แท่งใหญ่เท่าฟาช์นฟายหนึ่งแท่งเลยรสชาติก็ simple มากๆ

คือมันฝรั่งใส่เกลือกรอบมากแห้งๆแต่ไม่รู้ทำไมเรารับรสชาติของมันฝรั่งแท้ๆมากกว่ายี่ห้ออื่นค่ะ
  ซองนี้ยิ่งทานยิ่งมันส์ค่ะ  เอาไปเลย 10++ ดาวจากเราเราชอบมากจริงๆขนาดในไทยแพงอยากมากๆก็ต้องซื้อมาทาน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2020, 01:15:48 pm โดย TEAW »

Sr. Member

ขนมอย่างสุดท้ายที่เราได้รับมาคือถั่ววาซาบิค่ะไม่ใหม่สำหรับเราๆแน่นอนเพราะมันฮิตจนมีคนผลิตขายในเมืองไทยไปแล้ว  แต่ห่อนี้แยกกว่าตรงถั่วที่ใช้เป็นพิตาชิโอ้วค่ะส่วนตัวเรายังไม่เคยทาน

การเก็บเป็นห่อเล็กๆทำให้ถั่วมีความกรอบในทุกๆคำที่ได้ทานค่ะ

ตัวถั่วมาเม็ดใหญ่ค่ะข้างนอกจะคลุมเกลือมาอย่างดีมันเคลือบวาซวบิมากรอบๆ

วาซาบิมาซ่ากว่าที่เคยทานพิชตาชิโอ้มาหวานรู้สึกกว่าหวานกว่าพิชตาชิโอ้ที่เคยทานมานิดหน่อย   พอมาทานด้วยกันรสนัวมากๆค่ะ

คือกรอบจากเปลือกเคลือบและกรอบคนละแบบจากถั่วถั่วออกหวานเปลือกออกเผ็กผสมกับเค็มจากเกลือที่คลุมมากอันนี้แนะนำมากชอบจริงๆ

9ดาวเต็มสิบเลยค่ะเวลาทานด้วยกันรสชาติจะนุ่มกว่าแบบถั่วลิงสงเพราะถั่วมีความหวานมาผสมความเผ็ด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2020, 01:17:01 pm โดย TEAW »

Sr. Member

ของฝากชิ้นสุดท้ายที่ได้มาเป็นลาภลอยค่ะเพราะจริงๆเป็นของผู้ชายเค้าไปเที่ยวก็ไปลองมาแล้วก็ซื้อกลับมาค่ะ 

แต่พอซักแล้วปรากฎว่ามันหดค่ะจากไซค์ผู้ชายคือตัวนี้ผู้ชายซื้อนะ(ซึ่งเค้าตัวหนากว่าเรามากนะสูงกว่าด้วย)ให้อีกคนลองก็ใส่ไม่พอดีจนพอเรามาใส่คือพอดีมากเลยกลายเป็นของเราไปอิอิ

ชอบมากค่ะสวยจริงๆลืมบอกว่ายี่ห้อ nudie ค่ะค่าเงิน 0.34

เค้าบอกว่าเจ็ดพันกว่าบาทค่ะตัวนี้ลากันไปอย่างฟินๆก่อนนะคะ   จริงๆเราได้ของฝากมาเยอะมากยังมีเกาหลีอเมกาไว้จะรวมๆกันมารีวิวขนมที่ได้เป็นของฝากคราวหน้าค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2020, 01:18:35 pm โดย TEAW »

Theme © PopularFX | Based on PFX Ideas! | Scripts from iScript4u มีนาคม 28, 2024, 05:47:15 pm