หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ยินดีต้อนรับ,บุคคลทั่วไป. กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.
เมษายน 30, 2024, 12:59:23 pm
ข่าว: SMF - Just Installed!

ผู้เขียน หัวข้อ: Box office นเรศวร 3 ไม่เข้าเป้า Suck seed เดินหน้าเข้า 70 ล้านบาท  (อ่าน 25442 ครั้ง)

Group: Global Moderator
Hero Member

https://www.avelaclinique.com/
Box office Thailand 1-3 เมษายาน 2554

แม้รายได้จะยังไม่นิ่งนะครับ เพราะของไทยเอาเเน่ๆต้องประมาณวันพุธนี้  เเต่เอาคร่าวๆ ก็คือ

SUCK SEED ห่วยขั้นเทพ ทำไปสัปดาห์ที่เเล้วประมาณ 7-11 ล้านบาท(ตัวเลขเเต่ละที่ต่างกันมากมาย บางที่บอกที่ 12 ล้านเลยนะครับ) จากเสียงชมปากต่อปาก รวมเเล้วก็น่าจะประมาณ 62-68 ล้านบาท ซึ่งถ้ายังมีเเรงดีก็น่าจะใกล้เคียง season change ที่ GTH เคยทำไว้ที่ 71 ล้านนิดๆครับ

แต่สำหรับผมนะ ซักซิ๊ด นี่ยังไม่สมบูรณ์แบบ ไม่ว่าจะโดยมุกหลายๆมุกที่ฝืดเเต่อัดๆเข้ามา ไหนจะตัวละครที่ไม่มีน้ำหนักเอาซะเลย แต่อย่างว่าพระเอกหล่อ หนังดูอารมณ์ดี ไม่เสียหายไรมากมาย ได้เท่านี้ก็น่าจะพอใจครับ

ก็เเค่รอชม ลัดดาเเลนด์ หนังเรื่องต่อไปของค่ายดูละกัน ว่าจะสยองแค่ไหน

&feature=related[/youtube]

ด้านอันดับหนึ่งก็เเน่นอนครับ ตำนานสมเด็จพระนเรศวร มหาราช ภาค 3 ยุทธนาวี ที่ใครๆว่า ยุทธนาวีตรงไหน กับการไล่เรือสำเภาจีนนี่นะ เเถมด้วยเสียงผิดหวังมากมาย (รวมถึงผมด้วย) แต่ยังไงก็อยากให้ไปดูกันครับ เพราะหนังเเบบนี้ ชาตินี้จะมีได้สักอีกกี่เรื่องหนอ

เเม้ว่า ตำนานสมเด็จพระนเรศวรมหาราช ภาค 1 ตอน องค์ประกันหงสา ทำรายได้ที่ 237 ล้านบาท และ ตำนานสมเด็จพระนเรศวรมหาราช ภาค 2 ประกาศอิสรภาพ ทำรายได้ที่ 235 ล้านบาท แต่ด้วยรายได้ที่ประมาณกันว่าไม่ถึง 75 ล้านบาท(ตัวเลขนิ่งๆน่าจะวันพุธนะครับ) ไม่เหมือนองค์ประกันหงส์สา  (องค์ประกันนี่ 11 วันล่อเข้าไป เกือบๆ 150 ล้านบาทเลย) แถมตอนผมเข้าไปดู พูดตรงๆคนน้อยมากๆ(แค่วันที่สามยังเหลือที่นั่งมากมาย) เเถมตอนออกจากโรงนี่บ่นกันจนได้ยินมากมาย

ส่วนตัวเลขนิ่งเมื่อไหร่จะมาเเก้ไขอีกทีนะครับ คาดว่าวันพุธก็น่าจะได้เเล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2011, 05:37:36 pm โดย TEAW »

---------------------------

Group: Administrator
Full Member

ขอเว็ปมาสเตอร์ช่วยนะ
ได้ตัวเลขใหม่เเต่ก็ใกล้เคียงครับ  ;D ;D ;D มาจากเอนเตอร์เทน

Suckseed ได้ ประมาณ 6 ล้าน รวม 65 ล้าน

ส่วนนเรศวร 3 ยุทธนาวี เปิดตัวรายได้ ที่  79 ล้าน ก็ใกล้เคียงกับเลขที่ผมได้มาก่อนหน้านี้ครับ

---------------------------

Theme © PopularFX | Based on PFX Ideas! | Scripts from iScript4u เมษายน 30, 2024, 12:59:23 pm