หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ยินดีต้อนรับ,บุคคลทั่วไป. กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.
มีนาคม 29, 2024, 01:25:27 pm
ข่าว: SMF - Just Installed!

ผู้เขียน หัวข้อ: เกษรซีฟู้ด คลองโคน  (อ่าน 7839 ครั้ง)
Group: Global Moderator
Sr. Member

เกษรซีฟู้ด  คลองโคน

เกษรซีฟู้ด คลองโคน , คลองโคน ร้านอาหารอร่อย , ร้านอาหารคลองโคน pantip ,ร้านเกษร คลองโคน 2559 , ร้านเกษร คลองโคน 2558 , ร้าน เก ษ ร คลอง โคน ร้าน ใหม่  , ร้านเกษร คลองโคน 2559 , คลองโคนร้านไหนอร่อย , ร้านอาหารคลองโคน pantip , ร้านเกษร คลองโคน 2558 , เกษร คลองโคน เปิดกี่โมง , ร้าน เก ษ ร คลอง โคน รีวิว , เกษรซีฟู้ด  คลองโคน อร่อยไหม , เกษรซีฟู้ด  คลองโคน ราคา , เกษรซีฟู้ด  คลองโคน ที่จอดรถ , เกษรซีฟู้ด  คลองโคน วิธีไป , เกษรซีฟู้ด  คลองโคน แผนที่ , เกษรซีฟู้ด  คลองโคน map , เกษรซีฟู้ด  คลองโคน เมนู , เกษรซีฟู้ด  คลองโคน เมนูแนะนำ , เกษรซีฟู้ด  คลองโคน จานเด็ด , เกษรซีฟู้ด  คลองโคน วงใน , เกษรซีฟู้ด  คลองโคน wongnai , เกษรซีฟู้ด  คลองโคน ไปยังไง , เกษรซีฟู้ด  คลองโคน พันทิป , เกษรซีฟู้ด  คลองโคน พันทิบ , เกษรซีฟู้ด  คลองโคน แพงไหม , เกษรซีฟู้ด  คลองโคน จอดรถที่ไหน  , เกษรซีฟู้ด  คลองโคน  reviwe

เพื่อนๆเคยเป็นไหมคะ  อยากทานปูแต่ก็ไม่รู้จะไปหาทานที่ไหนที่มั่นใจว่าไปแล้วจะได้ทาน  หรือบางครั้งทานในกรุงเทพก็แพงไปได้กินแค่ตัวเดียว  หรือปูไม่สด หรืออยากทานปูไข่ก็หายากมากจริงๆ  ไปซื้อมาทำเองก็ทั้งไม่กล้า  ทั้งกลัว ทั้งทำไม่เป็น
    วีนัสเป็นคนหนึ่งที่ชอบทานปูมากๆ  เอาเข้าจริงทานได้หมดทุกปู  แต่ก็ค้นพบว่าปูบ้านเราเนี้ยแหละค่ะหวานอร่อยถูกใจเป็นที่สุด  แล้วก็โปรดปูไข่มากๆ  เวลาไปทานกันที่แทบจะแย่งกันตาย   ต่อไปนี้ปัญหานี้จะหมดไป  มาเลยค่ะตามมาเลยกับร้านนี้  เกษร คลองโคน 

ร้านนี้อยู่ไม่ไกลมากนะคะ  ขับรถจากพระรามสองซักชั่วโมงครึ่งก็ถึง  แต่ถ้าให้สะดวกแวะทานก่อนไปหัวหิน ปราณบุรี จะสะดวกที่สุดเพราะเป็นทางผ่าน  หากมาทานตอนขากลับต้องกลับรถอีกทีค่ะ  จานแรกเป็นยำใบชะคราม  เราเคยทานเจ้าผักนี้มาก่อน  แต่ที่นี่ทำแปลกไปอีกทั้งหวานๆเปรี้ยวๆพอทานได้แต่ไม่ถูกปากมากค่ะ

ปลากระพงทอดน้ำปลา  ทอดมาดีมาตรฐานน้ำราดมาน้อยแต่โอค่ะ   

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2020, 08:42:07 pm โดย TEAW »

Sr. Member

กุ้งอบวุ้นเส้นรสดีค่ะ  กุ้งมาตัวใหญ่แต่ไม่ค่อยหวานเท่าไหร่ นะคะ  รสมาตรฐาน  แต่น้ำจิ้มที่นี่เค้าเด็ดค่ะ  พอน้ำจิ้มอร่อยทานอะไรก็อร่อยไปหมด

กุ้งอีกจานค่ะ  กุ้งอบเกลือ  มาตัวใหญ่แห้งๆหน่อยค่ะ  แต่กุ้งหวานดีค่ะ   จิ้มน้ำจิ้มแซ่บๆโอเคเลยค่ะ 

เมนูนี้เด็ดมากกกกค่ะ  แซ่บมาก   แกงส้มปูไข่หน่อไม้ดอง  ให้ปูมาเยอะมากกกกล้นมากกกกก   รสชาติอร่อยไม่เหมือนที่อื่นนะคะ  เพราะไม่้ติดหวาน  ซึ่งก็อร่อยไปอีกแบบ  ที่นี่เผ็ดสะใจเปรี้ยวจี๊ดรับกับรสหวานของเนื้อปูอีก  ฟินมากกกกกกกกกก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2020, 08:43:12 pm โดย TEAW »

Sr. Member

มาถึงเมนูจานเด็ดประจำร้านที่ทำให้ร้านนี้โด่งดังขึ้นมา  จากร้านเล็กๆนี่คือทำร้านใหม่ใหญ่กว่าเดิม   ที่จอดรถเพียบ  แต่ก็ยังแทบไม่พอคนมาทานเลยนะคะ   แต่เค้าก็ออกอาหารเร็วมากกก   ประทับใจตรงนี้  แล้วคุณภาพก็ดีด้วย  สดทุกอย่าง 
   จานนี้ปูไข่สองโลค่ะ   ล้นจานมากเลย  แกะให้อีก  ทำให้ทานเร็วมากๆจานนี้  55555

ปูที่นี่มาตัวไม่ใหญ่มากนะคะ  แต่ดูสิคะไข่มาล้นมาก  ถึงจะตัวเล็ก  แต่เล็กพริกขี้หนูนะ  เพราะเนื้อหวานมากไข่ก็ทานเพลินถึงแม้จะสู้ตัวที่ระยองไม่ได้  แต่ราคาย่อมเยากว่าเยอะ ใก้ลกรุงเทพกว่าด้วย  ชอบมาก

ปูที่นี่รักหมดใจเลยค่ะ  เพราะชอบน้ำจิ้มเค้าด้วยแซ่บเวอร์จริงๆ  อาหารออกเร็ว   จานอื่นก็สดและอร่อยมาตรฐาน  ไม่ทำให้ผิดหวังเลย   จริงๆตอนขากลับเราเดินไปที่เคานเตอร์เพื่อจะไปขอซื้อขนมไส้ๆค่ะ  สรุปว่าเค้าไม่ได้ทำขายเค้าทำแจก  แล้วก็อร่อยมากด้วยใครได้ผ่านไปทานร้านนี้อย่าลืมชิมกันนะคะ

ความอร่อย   8/10 
รสชาติ       8/10
วัตถุดิบ      8/10
คุ้มค่าเงิน    9/10

ที่ตั้ง : อยู่ในซอยก่อนถึงร้านเดิม 300 เมตร จะมีป้ายบอกตลอดทาง คลองโคน สมุทรสงคราม
Hour : เปิดทุกวัน  10.00 – 21.00 น.
โทรศัพท์ : 034-731075, 087-036-0556
พิกัด GPS : N13 20.29711 E99 57.86534

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2020, 08:44:46 pm โดย TEAW »

Sr. Member

เค้าลืมไปเลย  ขากลับแนะนำข้าวหลามเจ้านี้  คืออร่อยมากกกกอร่อยที่สุดตัั้งแต่กินมาเพราะ  ตัวข้าวหลามทั้งกระบอกหวานอร่อยหมดไม่ใช่ได้กินแต่หน้า 555555   อย่าลืมนะคะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2020, 08:45:13 pm โดย TEAW »

Theme © PopularFX | Based on PFX Ideas! | Scripts from iScript4u มีนาคม 29, 2024, 01:25:27 pm