หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ยินดีต้อนรับ,บุคคลทั่วไป. กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.
มีนาคม 28, 2024, 05:59:14 pm
ข่าว: SMF - Just Installed!

ผู้เขียน หัวข้อ: Casa Lapin X GMM  (อ่าน 7858 ครั้ง)
Group: Global Moderator
Sr. Member

Casa Lapin X GMM ( คาซ่า ลาแปง ตึกแกรมมี่)

Casa Lapin x GMM อร่อยไหม , Casa Lapin x GMM ดีไหม , Casa Lapin x GMM อยู่ที่ไหน , Casa Lapin x GMM วิธีไป , Casa Lapin x GMM แผนที่ , Casa Lapin x GMM รีวิว , Casa Lapin x GMM review , Casa Lapin x GMM ที่จอดรถ , Casa Lapin x GMM  parking , Casa Lapin x GMM menu , Casa Lapin x GMM เมนู , Casa Lapin x GMM เมนูแนะนำ ,Casa Lapin x GMM จานเด็ด , Casa Lapin x GMM ราคา , Casa Lapin x GMM wongnai , Casa Lapin x GMM  วงใน , Casa Lapin x GMM pantip , Casa Lapin x GMM พันทิป , Casa Lapin x GMM เดินทาง , Casa Lapin x GMM Bangkok , Casa Lapin x GMM asoke , คาซ่า ลาแปง ตึกแกรมมี่ อร่อยไหม ,คาซ่า ลาแปง ตึกแกรมมี่ ดีไหม , คาซ่า ลาแปง ตึกแกรมมี่ อยู่ที่ไหน , คาซ่า ลาแปง ตึกแกรมมี่ แผนที่ , sora city map , คาซ่า ลาแปง ตึกแกรมมี่ map , คาซ่า ลาแปง ตึกแกรมมี่ วิธีไป , คาซ่า ลาแปง ตึกแกรมมี่รีวิว , คาซ่า ลาแปง ตึกแกรมมี่ review , คาซ่า ลาแปง ตึกแกรมมี่ parking , คาซ่า ลาแปง ตึกแกรมมี่ ที่จอดรถ , คาซ่า ลาแปง ตึกแกรมมี่จอดรถ , คาซ่า ลาแปง ตึกแกรมมี่ มีที่จอดรถไหม , คาซ่า ลาแปง ตึกแกรมมี่ เมนู , Casa Lapin x GMM มีที่จอดรถไหม , คาซ่า ลาแปง ตึกแกรมมี่ menu , คาซ่า ลาแปง ตึกแกรมมี่ เมนูแนะนำ , Casa Lapin x GMM recommend , คาซ่า ลาแปง ตึกแกรมมี่ recommend , Casa Lapin x GMM recommended dishes , คาซ่า ลาแปง ตึกแกรมมี่ recommended dishes , คาซ่า ลาแปง ตึกแกรมมี่ จานเด็ด  , คาซ่า ลาแปง ตึกแกรมมี่ราคา , sora city price , คาซ่า ลาแปง ตึกแกรมมี่ price , คาซ่า ลาแปง ตึกแกรมมี่ วงใน , คาซ่า ลาแปง ตึกแกรมมี่ wongnai , คาซ่า ลาแปง ตึกแกรมมี่ พันทิป , คาซ่า ลาแปง ตึกแกรมมี่ pantip , คาซ่า ลาแปง ตึกแกรมมี่ เดินทาง , คาซ่า ลาแปง ตึกแกรมมี่กรุงเทพ , Casa Lapin x GMMอโศก , คาซ่า ลาแปง ตึกแกรมมี่ อโศก

วีนัสชวนจิบกาแฟอีกแล้วค่ะ  ร้านนี้ออกจะโปรดเป็นพิเศษ  เพราะชอบร้านเงียบๆ  และการตกแต่งโทนไม้ๆแบบนี้  เวลานั่งแล้วสงบเป็นพิเศษ  แต่ร้านนี้เราทานข้าวบ่อยค่ะ  ไว้จะมาอัพรูปเพิ่มเรื่อยๆนะคะ  พอดีต้องไปตึกนั่นบ่อยๆ  ไม่ได้ไปไหนไกลเลย  วกเข้ามาร้านกาแฟโปรดต่างสาขา 
     แต่ที่นี่อาหาร เครื่องดื่ม เค้ก ไม่เหมือนสาขาโน้นนะคะ  ยังคิดอยู่ว่าแต่ละสาขาไม่เหมือนกันหรือเปล่า  ตอนนี้มาร์กไว้ว่าจะไปตามล่ามันทุกสาขาเลย (รอรีวิวได้เลย อิอิ)

จากรูปที่แล้ว  ลืมบอกว่ามีสองชั้นนะคะสาขานี้ (สาขาสุขุมวิท 26 มีชั้นครึ่ง คือมีชั้นลอยด้วย แล้วได้ข่าวว่าสาขาสุขุมวิท 49 แคบ)   ร้านนี้เมนูเยอะ รูปสวยน่าทานเยอะมาก  ไว้จะถ่ายมาอัพเดทให้อีกที

มีมุมขายของด้วยนะคะ  ราคาแพงเอาเรื่องเหมือนกัน  แต่ไม่แน่ใจว่าเป็นส่วนของทางร้านหรือไหมยังไง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 08:46:05 am โดย TEAW »

Sr. Member

เฟนฟายมามาตรฐาน  แต่ที่ดังของเค้าเป็นแบบใส่ชีส  ไว้คราวหน้าจะลองสั่ง  แต่จานนี้จะทอดมาแห้งทานแล้วยังอร่อยไม่สุด (เราเดามามันเป็นฐานสำหรับใส่ชีส และท็อปปิ้งเค้าเลยทำแห้ง  คิดว่าราดท็อปปิ้งน่าจะอร่อยว่าค่ะ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 08:47:24 am โดย TEAW »

Sr. Member

วันนี้จะพาไปแนะนำ Lunch set ค่ะ  มีด้วยกันสี่อย่างทานไปแล้วสอง  ไว้นะมาอัพเดทเรื่อยๆ ราคาสุดคุ้มค่ะ 160 บาท ได้อาหารจานนึงกับเครื่องเดื่มแก้วนึง (อาหารราคาปกติ 150- 180 กาแฟแก้ว 80)  ซึ่งตึกนี้มีกาแฟอีกร้านคือ  สตาบัสเราคิดว่า  ด้วยเซ็ทนี้  คุ้มที่จะมานั่งที่นี่มากกว่า  กาแฟที่นี่เราว่าไม่ได้ด้อยกว่าเลยนะเอาตรงๆ (เว้นไม่มี soymilk ให้ฉัน) แต่โอเคแก้วมันเล็กกว่า  แต่แก้วเย็นเค้าใหญ๋นะเพียงแต่ไม่เคยสั่ง (ไม่ทานแบบใส่น้ำเชื่อม)

เซ็ทแรก  ข้าวหน้าไก่พะโล้งาดำ  กับ  มัชฉะลาเต้  เครื่องดื่มเราสามารถเลือกเองได้หลายอย่างค่ะ

ตัวไก่มากนุ่ม รสดีมากไม่จืด  ข้าวแข็งไป งาใส่มาทำไมมันไม่มีอะไรเสริม น้ำจิ้มดีมากกกกก  เด็ดตรงน้ำจิ้ม  จานนี้ง่ายๆน่าจะมาจาก  ข้าวหมกไก่  เราคิดว่ามาแห้งไป  คือพรีเซ้นเทชั่นมาสวย  แต่พะโล้มันก็คือพะโล้มันต้องมีน้ำมาราด  ตินิดเดียวตรงนี้

แก้วนี้มาดี  มาดีกว่าสตาบัค  เพราะไม่มีน้ำตาล  ฟินมากในที่สุดที่มีซักร้านทำออกมาให้ฉัน  ปกติเราโปรดมัชฉะของสตาบัคมากแต่จะทานเฉพาะเวลาอยากของหวานเพราะ  ตัวผงผสมน้ำตาลมาแล้ว  ทำได้เพียงบอกไม่ใส่น้ำเชื่อม (ของเราปกติ ไปสตาบัคจะสั่ง มัชฉะลาเต้ร้อนแก้วกลาง  ใส่ผงชาเขียวหกช้อน ไม่ใส่น้ำเชื่อม เปลี่ยนนมเป็น ซอยมิว เพิ่มกาแฟ 1 ช็อต  ลองไปสั่งดูนะคะ  เข้มข้นอร่อยมากกกหวานน้อยขมนิดๆ  ดื่มแล้วใจสั่นไปยันสามทุ่มเลย )

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 08:50:58 am โดย TEAW »

Sr. Member

สปาเก็ตตี้ต้มยำกุ้ง กับ ลาเต้ร้อน

จานนี้ผัดมาโอเค  แต่ไม่เข้มข้น  เคยทานที่อื่นรสมันเข้มข้นกว่านี้  จานนี้มารสโอเคแต่ยังไม่อิน  แต่ให้กุ้งมาตามรูปเลยสามตัวใหญ่มาก  ตกใจว่าให้มาให้ราคานี้โอเค  ฉันให้เธอผ่าน  เพราะอย่างที่บอกหลายร้านทำเซ็ทมาแบบเสียไม่ได้  ทำมาแล้วลดคุณภาพ  แต่ร้านนี้ไม่   เราชอบตรงนี้เครื่องดื่มก็ให้เลือกเยอะค่ะ

ดีค่ะ  มาตรฐานของเค้าอยู่แล้ว

วันนี้ลากันไปก่อน แต่ร้านนี้เราติดไว้ว่าจะมาอัพเดทให้อีกนะคะยังมีเค้กไม่ได้ทาน แพนเค้า อาหารเช้า  เล็งไว้หลายเมนู  แม้แต่น้ำผลไม้ก็ยังไม่ได้ลอง

ความอร่อย  7/10 กาแฟ เครื่องดื่มอร่อยค่ะ  แต่โดนหักอาหาร  ยังไม่ถูกใจ
รสชาติ      7/10
วัถุดิบ       7/10
คุ้มค่าเงิน   7/10

casa lapin x GMM
GMM Grammy Place ถนนสุขุมวิท 21 แขวงคลองตันเหนือ เขตวัฒนา กรุงเทพมหานคร
็็HOUR จันทร์-อาทิตย์:07:00-22:00
มีที่จอดรถ
ไม่รับบัตรเครดิต

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 08:52:08 am โดย TEAW »

Theme © PopularFX | Based on PFX Ideas! | Scripts from iScript4u มีนาคม 28, 2024, 05:59:14 pm