หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ยินดีต้อนรับ,บุคคลทั่วไป. กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.
เมษายน 19, 2024, 08:11:29 am
ข่าว: SMF - Just Installed!

ผู้เขียน หัวข้อ: 1 day eat กินแหลกที่สยามสแคว์  (อ่าน 8938 ครั้ง)
Group: Global Moderator
Sr. Member

Mr. Bean Coffee , TOKQ Sushi , Som Tam Nua , Seobinggo

mr bean coffee shop Bangkok  , ทคคิว ซูชิ รถไฟ , tok q sushi train , tok q sushi-train pantip , sushi train สยาม , toki sushi , took sushi train , tok q sushi train รีวิว , sushi สยามกิต , tok q sushi รีวิว , แซลม่อนมากิ , ร้านซูชิ , som tam nua menu , som tam nua siam , som tam nua review , som tam nua blog , som tam nua siam centre , som tam nua branch , som tam nua 2015 , som tam nua siam paragon , somtam nua Thailand , ส้มตำนัว สยาม , ส้มตำนัว สาขา , ส้มตำนัว pantip , ส้มตำนัว สยามเซ็นเตอร์  , ตำ นัว สยามเซ็นเตอร์ , ส้มตำนัว มีสาขาไหนบ้าง , ส้มตำนัว เจ้าของ , ส้มตำ แถว สยาม , ส้มตำนัว ราคา , seobinggo siam , seobinggo pantip , seobinggo emquartier , seobinggo Thailand , ซอบิงโก , น้ำแข็วไสมะม่วง , สไตล์เกาหลี , บิงซู , #seobinggo , mango cheese , bingsu , ซอบิงโก สยาม , ซอบิงโก ราคา , ซอบิงโก สยาม อยู่ตรงไหน
Mr. Bean Coffee อร่อยไหม , Mr. Bean Coffee ดีไหม , Mr. Bean Coffee อยู่ที่ไหน , Mr. Bean Coffee วิธีไป , Mr. Bean Coffee แผนที่ , Mr. Bean Coffee รีวิว , Mr. Bean Coffee review , Mr. Bean Coffee ที่จอดรถ , Mr. Bean Coffee   parking , Mr. Bean Coffee menu , Mr. Bean Coffee เมนู , Mr. Bean Coffee  เมนูแนะนำ ,Mr. Bean Coffee จานเด็ด , Mr. Bean Coffee ราคา , Mr. Bean Coffee wongnai , Mr. Bean Coffee   วงใน , Mr. Bean Coffee pantip , Mr. Bean Coffee พันทิป , Mr. Bean Coffee เดินทาง , Mr. Bean Coffee  Bangkok , Mr. Bean Coffee  siam, มิสเตอร์บีน คอฟฟี่ อร่อยไหม ,มิสเตอร์บีน คอฟฟี่  ดีไหม , มิสเตอร์บีน คอฟฟี่   อยู่ที่ไหน , มิสเตอร์บีน คอฟฟี่  แผนที่ , Mr. Bean Coffee map , มิสเตอร์บีน คอฟฟี่  map , มิสเตอร์บีน คอฟฟี่ วิธีไป , มิสเตอร์บีน คอฟฟี่  รีวิว , มิสเตอร์บีน คอฟฟี่  review , มิสเตอร์บีน คอฟฟี่  parking ,มิสเตอร์บีน คอฟฟี่  ที่จอดรถ , มิสเตอร์บีน คอฟฟี่ จอดรถ ,มิสเตอร์บีน คอฟฟี่  มีที่จอดรถไหม , มิสเตอร์บีน คอฟฟี่  เมนู ,Mr. Bean coffeeมีที่จอดรถไหม , มิสเตอร์บีน คอฟฟี่ menu , มิสเตอร์บีน คอฟฟี่  เมนูแนะนำ , Mr. Bean Coffee  recommend , มิสเตอร์บีน คอฟฟี่ recommend , Mr. Bean Coffee recommended dishes ,มิสเตอร์บีน คอฟฟี่ recommended dishes , มิสเตอร์บีน คอฟฟี่  จานเด็ด  , มิสเตอร์บีน คอฟฟี่ ราคา , Mr. Bean Coffee price , มิสเตอร์บีน คอฟฟี่ price , มิสเตอร์บีน คอฟฟี่  วงใน , มิสเตอร์บีน คอฟฟี่  wongnai , มิสเตอร์บีน คอฟฟี่  พันทิป , มิสเตอร์บีน คอฟฟี่  pantip , มิสเตอร์บีน คอฟฟี่  เดินทาง , มิสเตอร์บีน คอฟฟี่ กรุงเทพ , Mr. Bean Coffee สยาม , มิสเตอร์บีน คอฟฟี่ สยาม
TOKQ Sushi  อร่อยไหม , TOKQ Sushi ดีไหม , TOKQ Sushi อยู่ที่ไหน , TOKQ Sushi วิธีไป , TOKQ Sushi  แผนที่ , TOKQ Sushi รีวิว , TOKQ Sushi review , TOKQ Sushi ที่จอดรถ , TOKQ Sushi parking , TOKQ Sushi  menu , TOKQ Sushi เมนู , TOKQ Sushi เมนูแนะนำ TOKQ Sushi จานเด็ด , TOKQ Sushi ราคา , TOKQ Sushi  wongnai ,TOKQ Sushi วงใน , TOKQ Sushi pantip , TOKQ Sushi พันทิป , TOKQ Sushi  เดินทาง , TOKQ Sushi Bangkok , TOKQ Sushi siam, ทคคิว ซูชิ อร่อยไหม , ทคคิว ซูชิดีไหม ,  ทคคิว ซูชิ  อยู่ที่ไหน ,  ทคคิว ซูชิแผนที่ , TOKQ Sushi map ,  ทคคิว ซูชิ  map ,  ทคคิว ซูชิวิธีไป ,  ทคคิว ซูชิรีวิว ,  ทคคิว ซูชิreview ,  ทคคิว ซูชิparking , ทคคิว ซูชิที่จอดรถ ,  ทคคิว ซูชิ จอดรถ , ทคคิว ซูชิ มีที่จอดรถไหม ,  ทคคิว ซูชิเมนู ,TOKQ Sushi มีที่จอดรถไหม ,  ทคคิว ซูชิmenu ,  ทคคิว ซูชิ เมนูแนะนำ ,TOKQ Sushi recommend ,  ทคคิว ซูชิ recommend , TOKQ Sushi recommended dishes , ทคคิว ซูชิ recommended dishes ,  ทคคิว ซูชิ  จานเด็ด  ,  ทคคิว ซูชิราคา , TOKQ Sushi price ,  ทคคิว ซูชิ price ,  ทคคิว ซูชิ วงใน ,  ทคคิว ซูชิ  wongnai ,  ทคคิว ซูชิ พันทิป ,  ทคคิว ซูชิ pantip ,  ทคคิว ซูชิ เดินทาง ,  ทคคิว ซูชิ กรุงเทพ , TOKQ Sushi สยาม , ทคคิว ซูชิ สยาม
Som Tam Nua อร่อยไหม , Som Tam Nua ดีไหม , Som Tam Nua อยู่ที่ไหน , Som Tam Nua วิธีไป , Som Tam Nua   แผนที่ , Som Tam Nua รีวิว , Som Tam Nua review , Som Tam Nua ที่จอดรถ , Som Tam Nua  parking , Som Tam Nua   menu , Som Tam Nua เมนู , Som Tam Nua เมนูแนะนำ Som Tam Nua จานเด็ด , Som Tam Nua ราคา , Som Tam Nua wongnai ,Som Tam Nua วงใน , Som Tam Nua pantip , Som Tam Nua พันทิป , Som Tam Nua เดินทาง , Som Tam Nua Bangkok , Som Tam Nua siam, ส้มตำนัว อร่อยไหม , ส้มตำนัว ดีไหม ,  ส้มตำนัว   อยู่ที่ไหน ,  ส้มตำนัว  แผนที่ , Som Tam Nua map ,  ส้มตำนัว   map ,  ส้มตำนัว วิธีไป ,  ส้มตำนัว รีวิว , ส้มตำนัว  review ,  ส้มตำนัว  parking , ส้มตำนัว ที่จอดรถ ,  ส้มตำนัว จอดรถ , ส้มตำนัว  มีที่จอดรถไหม ,  ส้มตำนัว เมนู ,Som Tam Nua มีที่จอดรถไหม ,  ส้มตำนัว  menu ,  ส้มตำนัว  เมนูแนะนำ ,Som Tam Nua recommend ,  ทคคิว ซูชิ recommend , Som Tam Nua recommended dishes , ส้มตำนัว  recommended dishes , ส้มตำนัว   จานเด็ด  ,ส้มตำนัว ราคา , Som Tam Nua price ,  ส้มตำนัว price ,  ส้มตำนัว  วงใน , ส้มตำนัว   wongnai ,  ส้มตำนัว  พันทิป ,  ส้มตำนัว  pantip ,  ส้มตำนัว  เดินทาง ,  ส้มตำนัว  กรุงเทพ , Som Tam Nua สยาม , ส้มตำนัว  สยาม
Seobinggo อร่อยไหม , Seobinggo ดีไหม , Seobinggo อยู่ที่ไหน , Seobinggo วิธีไป , Seobinggo แผนที่ , Seobinggo รีวิว , Seobinggo review , Seobinggo ที่จอดรถ , Seobinggo parking , Seobinggo menu , Seobinggo เมนู , Seobinggo เมนูแนะนำ , Seobinggo จานเด็ด , Seobinggo ราคา , Seobinggo wongnai ,Seobinggo วงใน , Seobinggo pantip , Seobinggo พันทิป , Seobinggo เดินทาง , Seobinggo Bangkok , Seobinggo siam, ซอบิงโก อร่อยไหม , ซอบิงโก ดีไหม ,  ซอบิงโก อยู่ที่ไหน ,  ซอบิงโก แผนที่ , Seobinggo map ,  ซอบิงโก map ,  ซอบิงโก วิธีไป ,  ซอบิงโก รีวิว , ซอบิงโก review ,  ซอบิงโก parking , ซอบิงโก ที่จอดรถ ,  ซอบิงโก จอดรถ , ซอบิงโก มีที่จอดรถไหม ,  ซอบิงโก เมนู ,Seobinggo มีที่จอดรถไหม ,  ซอบิงโก menu ,  ส้มตำนัว  เมนูแนะนำ ,Seobinggo recommend ,  ทคคิว ซูชิ recommend , Seobinggo recommended dishes , ซอบิงโก recommended dishes , ซอบิงโก จานเด็ด  ,ซอบิงโก ราคา , Seobinggo price ,  ซอบิงโก price ,  ซอบิงโก   วงใน , ซอบิงโก wongnai ,  ซอบิงโก พันทิป ,  ซอบิงโก pantip ,  ซอบิงโก เดินทาง ,  ซอบิงโก กรุงเทพ , Seobinggo สยาม , ซอบิงโก สยาม

วันนี้จะพาเพื่อนๆ  ไปย้อนวัยที่สยาม (คือไปทีไรรู้สึกผิดที่ผิดทางทุกที) เวลาวีนัสนัดเจอกับคุณเพื่อน ธรรมเนียมปฏิบัติคือ  พากันอ้วนค่ะ  อ้วนในที่นี่คืออ้วนจริงๆ  เพราะเวลาเจอกัน  ไม่เคยทานต่ำกว่าสามร้าน!!!!  ในสองสามชั่วโมงที่เจอหน้ากัน 555555 
    วีนัสทานจุไหมคะ  อย่ารอช้าตามไปดูกันเลยวันนี้ฟาดอะไรกันไปบ้าง

Tokq Sushi

เริ่มต้นการกินแหลกของเราวันนี้ที่  ตึกสยามกิตติ์  กับ ซูชิรถไฟชินคังเซน  เริ่มจากเมื่อเข้าไปในร้านเราจะได้นั่งที่นั่งที่ติดกับรางรถไฟแบบนี้ค่ะ  การสั่งอาหารจะมีแท็ปเล็ตติดอยู่ตรงราง  ซึ่งสูงมากเมื่อยคอมากเลยตอนสั่ง  เหอๆ

สั่งเสร็จก็นั่งรอค่ะ  เดี๋ยวรถไฟจะมาเสริฟอาหารให้เราถึงที่แบบนี้  สนุกมากเลย  เราชอบมากว่าสายพานนะเพราะจริงๆคือทำสดๆตามคำสั่งแต่ละครั้ง  แต่ยังคิดอยู่ว่าแล้วถ้าคนเต็มร้านจะเป็นยังไง

พุงปลาแซลมอนเบริน์   จานนี้ทำได้ดีค่ะซอสมาหวาน  แต่ใส่มาพอดี  นึกออกม่ะบ้างร้านใส่เยอะไปเลี่ยนไปเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 09:00:45 am โดย TEAW »

Sr. Member

อันนี้เป็นเนื้อปลาแซลมอนเบริน์  ชอบจานนี้สั่งไปเยอะเลยค่ะ

ซาซิมิมาดีค่ะ  ชอบๆเบิ้ลไปอีกจาน

ปลาไหลมามาตรฐาน (ในราคาระดับนี้) 

หมดแล้วค่ะร้านนี้  จริงๆจะมีไข่ปลาอีกก็ดีเหมือนกัน  น้ำอีกสามแก้ว  เช็คบิลมาสี่ร้อยกว่าบาทค่ะ   ถูกอะชอบถูกใจ
ร้านนี้อยู่  ตึกสยามกิตติ์ ชั้นG สยามสแคว์ ค่ะ
ความอร่อย     6/10
รสชาติ         5/10
วัตถุดิบ         5/10
คุ้มค่าเงิน      7/10

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 09:02:00 am โดย TEAW »

Sr. Member

Mr. Bean coffee

เรายังอยู่กันที่เดิมแต่เปลี่ยนร้าน  แวะมาจิบกาแฟล้างปากก่อนไปต่อ5555   ไอติมรสธรรมดาค่ะ 90 บาท  อีกแหละอะไรขายหน้าตานี่หาอร่อยยากจริงๆ   

ลาเต้ของเราค่ะ

อยู่อาคารสยามกิตติ์  ชั้น 1 ร้านอยู่หัวมุมเห็นชัดค่ะ
รสชาติ         6/10
วัตถุดิบ         7/10
คุ้มค่าเงิน       7/10

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 09:02:54 am โดย TEAW »

Sr. Member

ตำนัว

ทานซูชิกันไม่อิ่มค่ะ  สั่งน้อยแต่เมนูมันไม่มีอะไรมาก   แล้วก็เริ่มจะเลี่ยนกัน  เลี่ยนก็ต้องหาของแซ่บๆทานสิคะ   เดินมานิดเดียวก็เข้าร้านนี้ค่ะ  ตำนัว  ชื่อเสียงไม่ต้องพูดถึงเนอะอยู่คู่กับเด็กสยามมานานมากแล้ว  จานแรกลาบเห็ด  ทำมาเปรี้ยวมากกกเข็ดฟันเลย

ตำไทยรสโอเค  เปรี้ยวนำไปนิด

ลาบหมูยอค่ะ  รสดีมาตรฐาน

ร้านอยู่  สยามสแคว์ซอย 5 ค่ะ
 ความอร่อย     7/10
รสชาติ          6/10
วัตถุดิบ         7/10
คุ้มค่าเงิน       7/10

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 09:04:11 am โดย TEAW »

Sr. Member

Seobinggo

ร้านสุดท้ายที่ต้องแวะมันซะทุกครั้งที่ผ่าน   ร้านนี้เป็นอันดับหนึ่งในใจเราสำหรับน้ำแข็งไสเกาหลี   แต่มารอบนี้กลับผิดหวัง  เสียใจหนักมากที่มาตรฐานตก    ตัวรสสตอเบอร์รี่มาตรฐานแต่มันดูไม่มีอะไร  อยากให้รสชาติมันซับซ้อนกว่านี้  มันเป็นแค่  สตอเบอร์รี่สดกับน้ำข้นหวานอะ

ตัวนี้คือตัวท็อปของเรา  แต่วันนี้มาได้น่าผิดหวังมาก มะม่วงสุกไปจนไม่น่าให้อภัย  ถ้ามะม่วงจะมาเกรดนี้  กรุณาบอกลูกค้าว่าของหมด!!!!   อย่าเอามาเสริฟเลยขอร้อง  เราคิดว่าอาจจะกลับไปให้โอกาสอีกครั้ง  แต่ตอนนี้ยังทำใจไม่ได้  แถมสะเทือนใจหนัว่าจะไปหาร้านถูกปากได้ที่ไหน  ทานมาหลายร้านไม่ผ่านมาตาฐานเราสักร้าน  แต่ตอนนี้มีร้านใหม่ที่เราชอบแล้วนะอิอิ  เดี๋ยวจะมาลงรีวิวเร็วๆนี้ค่ะ

สยามแสคว์ซอย 9 อยู่ชั้นสองนะคะ

รสชาติ         5/10
วัตถุดิบ         5/10
คุ้มค่าเงิน       4/10

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 09:05:09 am โดย TEAW »

Theme © PopularFX | Based on PFX Ideas! | Scripts from iScript4u เมษายน 19, 2024, 08:11:29 am