หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ยินดีต้อนรับ,บุคคลทั่วไป. กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.
มีนาคม 29, 2024, 03:02:48 pm
ข่าว: SMF - Just Installed!

ผู้เขียน หัวข้อ: เที่ยวไปเที่ยวงาน TFEST at BTS Thonglor  (อ่าน 8819 ครั้ง)
Group: Global Moderator
Sr. Member

TFEST

tfest , tfest Bangkok , tfest bts thonglor , tfest tgif , tfest market , #tfest , tfest thonglor , tgif market pantip , tfest at bts thonglor pantip , tfest bts thonglor pantip , tfest Bangkok , the garden of tfest Bangkok , fragrant park Bangkok , fragrant park thonglor , tfest อร่อยไหม , tfest ดีไหม , tfest อยู่ที่ไหน , tfest วิธีไป , tfest แผนที่ , tfest รีวิว , tfest  review , tfest ที่จอดรถ ,tfest parking , tfest menu , tfest เมนู , tfest เมนูแนะนำ ,tfest จานเด็ด , tfest ราคา , tfest wongnai , tfest วงใน , tfest pantip , tfest พันทิป , tfest เดินทาง , tfest Bangkok , tfest sukhumvit  , tfest  map , tfest มีที่จอดรถไหม , tfest recommend  ,tfest recommended dishes , tfest  ทองหล่อ  , tfest garden , the garden of tfest pantip , tfest Bangkok , fragrant park Bangkok , fragrant park thonglor , the garden of tfest Bangkok , fragrant park Bangkok , the garden of tfest Bangkok , ตลาดนัด tfest , tgif market อยู่ที่ไหน , tgif market ทองหล่อ pantip , fragrant park ทองหล่อ , ตลาด tgif ทองหล่อ , งาน tgif ทองหล่อ

สวัสดีค่ะ  วันนี้มาชวนไปเดินตลาด  เจ้างานนี้เนี้ยจะเรียกว่าตลาดนัดก็คงไม่ผิด  แต่เป็นตลาดที่รวบรวมร้านค้าจากไอจีมาเปิดร้านให้ได้เจอกันค่ะ   งานนี้มีทั้งสินค้า และอาหาร  แน่นอนคนอย่างวีนัสเราก็ต้อง  ตามไปลองทานอาหารอยู่แล้ว  ด้วยความที่ไปง่ายมารถไฟฟ้าสถานีทองหล่อถึงเดินสองนาทีเองค่ะ   ทำไมรีวิวงานนี้เหรอ  เพราะตั้งแต่เดินๆมา  งานนี้อาหารเด็ดถูกใจสุดค่ะ   เลยอยากมารีวิวให้เพื่อนๆดู

จริงๆบรรยากาศงานดีมากค่ะ  มีที่นั่งเป็นกองฟาง  และมีดีเจมาเปิดแผ่นให้ด้วย  แต่คนเยอะเลยไม่ขอลงรูปนะคะ ถ่ายติดคนเยอะมาก  อากาศอ้าวๆเริ่มที่เบียเย็นๆ  นี่แหละค่ะดีที่สุด   จะเป็นเบียขวดแบบนี้

เบียสดก็มีค่ะ  มีโปร ซื้อ สามแถมหนึ่ง  ด้วยนะคะ   เครื่องดื่มน้ำหวานอย่างอื่นมีหมดค่ะ  ตั้งแต่น้ำปั่นผลไม้  น้ำผลไม้คั้น  น้ำหวาน   ค็อกเทล   พอดีว่าไม่ได้ถ่ายมาติดคนไปหมด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 09:15:32 am โดย TEAW »

Sr. Member

ได้เครื่องดื่มไปแล้ว  มาถึงกับแกล้ม  เอ้ยอาหารกันบ้างดีกว่าค่ะ    ยำแซลมอนร้านนี้  ทำไม่ผ่าน  เอาจริงๆเดินมาหลายงาน  ปลาดิบไม่มีรอดสักงาน  เพราะอากาศร้อนแบบบ้านเรา  ทำใจแนะนำให้เดินผ่านค่ะ

ทาโก้โอเค

มาตามสไตล์คนไทยชอบ  หวานนำมาเลยค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 09:17:40 am โดย TEAW »

Sr. Member

ไก่ทอดเกาหลีก็มาค่ะ  รสดีแต่เหนียวไปเพราะทำไว้นานแล้ว

ร้านนี้คนต่อคิวเยอะมาก  เพราะมีเครื่องราดมาให้เยอะ  รสชาติดีค่ะ  แต่จะไม่ค่อยกรอบเพราะซอสที่ราด

ร้านนี้ฐานลูกค้าไอจีมาแน่น  ไปวันแรกไม่ได้ทานคิวยาวมากกกก  ได้ทานตอนไปรอบสองค่ะ

จุดเด่นคือ  ปลาหมึกทั้งตัวดูน่าทาน  แต่ผลสรุปเหนียวกัดไม่ขาดค่ะ  ไม่ชอบ5555

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 09:19:43 am โดย TEAW »

Sr. Member

มาเพราะร้านนี้ค่ะ  เป็นแฟนคลับเค้าตามไปทุกที่  เดนิชไทเกอร์  เบอร์เกอร์อร่อยมากกกกกกกกกกกจริงๆๆๆๆจริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆ   

ฟินนนนนนน

ไอศรีมหน้าตาดี  และอร่อยด้วยค่ะ  แต่หวานไปสำหรับเรานะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 09:21:13 am โดย TEAW »

Sr. Member

ร้านนี้ก็อร่อยค่ะ  เป็นเนื้อย่างฉีก  ใส่ชีสแล้วย่างทั้งแซนวิชค่ะ   ชีสเยิ้มอร่อย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 09:22:47 am โดย TEAW »

Sr. Member

รสชาติโอเค  แต่ทานยากมาก  หกกระจาย  ละลายไหลลลลล ฮือๆๆๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 09:24:07 am โดย TEAW »

Sr. Member

จานเด็ดที่ขอแนะนำ  สั่งแล้วสั่งอีก  ร้านนี้อร่อยมากจริงๆ

ทีเด็ดคือ ฟานฟายกระเทียม  ใครชอบกระเทียมจงไปลอง  บอกได้คำเดียว  ฟินสุดๆ

สรุปงานนี้เราแนะนำค่ะ  อาหารใช้ได้คุ้มค่าแก่การไปเดินมาก  เสียดายว่าที่นั่งน้อยไปหน่อยค่ะ
ความอร่อย 9/10
รสชาติ     9/10
วัตถุดิบ     9/10
คุ้มค่าเงิน   8/10
งานมีทุกวัน ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์
ใต้รถไฟฟ้า สถานีทองหล่อ
มีที่จอดรถนะคะ  เลี้ยวเข้าซอยสุขุมวิท 36  ที่จอดรถอยู่ขวามือ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 09:25:20 am โดย TEAW »

Theme © PopularFX | Based on PFX Ideas! | Scripts from iScript4u มีนาคม 29, 2024, 03:02:48 pm