หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ยินดีต้อนรับ,บุคคลทั่วไป. กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.
เมษายน 16, 2024, 02:16:45 pm
ข่าว: SMF - Just Installed!

ผู้เขียน หัวข้อ: Zaap one ร้านส้มตำเด็ดย่านรัชดา  (อ่าน 8209 ครั้ง)
Group: Global Moderator
Sr. Member

Zaap One

แซ่บวัน สาขา , แซ่บวัน เอสพลานาด , แซ่บวัน รัชดา ซอย 5 , แซ่บวัน เมนูแนะนํา , ร้านแซ่บวัน มีกี่สาขา , แซ่บวัน delivery
, แซ่บวัน รามคำแหง ,แซ่บวัน รัชดา เปิด ปิด , Zaap one อร่อยไหม , Zaap one ดีไหม , Zaap one อยู่ที่ไหน , Zaap one   วิธีไป , Zaap one แผนที่ , Zaap one รีวิว , Zaap one review , Zaap one ที่จอดรถ , Zaap one parking , Zaap one menu , Zaap one เมนู ,Zaap one เมนูแนะนำ , Zaap one จานเด็ด , Zaap one  ราคา , Zaap one wongnai , Zaap one วงใน ,Zaap one pantip , Zaap one พันทิป , Zaap one เดินทาง , Zaap one  Bangkok ,Zaap one Ratchada ,วันแซ่บอร่อยไหม ,วันแซ่บ ดีไหม , วันแซ่บ อยู่ที่ไหน , วันแซ่บ แผนที่ , Zaap one  map ,วันแซ่บ map , วันแซ่บ  วิธีไป , วันแซ่บ รีวิว , วันแซ่บ review วันแซ่บ parking , วันแซ่บ ที่จอดรถ , วันแซ่บ จอดรถ ,วันแซ่บ มีที่จอดรถไหม , วันแซ่บ เมนู  ,Zaap one มีที่จอดรถไหม , วันแซ่บ menu ,วันแซ่บ เมนูแนะนำ ,วันแซ่บ  recommend , วันแซ่บ recommend ,Zaap one recommended dishes , วันแซ่บrecommended dishes ,วันแซ่บ จานเด็ด  ,วันแซ่บราคา  ,Zaap one price ,วันแซ่บ price ,วันแซ่บ วงใน , วันแซ่บwongnai , วันแซ่บ พันทิป , วันแซ่บ pantip , วันแซ่บ เดินทาง , วันแซ่บ กรุงเทพ , Zaap one รัชดา  , วันแซ่บ รัชดา

ฮาโหลลลลล  หิวกันยังค่ะ  หลังจากพาไปทานของอ้วนๆมาเยอะแล้ว  ช่วงนี้ก็ชักจะเลี่ยนๆ  ไปหาส้มตำกระแทกปากกันดีกว่าค่ะ   อาหารรสจัดกับผู้หญิงนี่ของคู่กัน   เปิดที่ไหนก็ขายดี  โดยเฉพาะส้มตำ   แต่ร้านนี้ไม่ใช่แค่นั้นนะคะ   ร้านนี้เนี้ยเรียกว่าท็อปเท็นเลยก็ว่าได้  เราได้ยินชื่อร้านนี้มาอย่างยาวนานมากตั้งแต่สมัยเรียนจนปัจจุบัน   เพิ่งได้มีโอกาสไปมา  ตื่นเต้นว่ารสเด็ดมากจริงๆ  ตามมากันดีกว่าค่ะ

ร้านนี้มาง่ายรถไฟใต้ดินก็ได้ รถเมล์ก็ผ่าน  ขับรถมาก็สามารถจอดที่ปั๊มแล้วเดินมาก็ได้ค่ะ  แต่รถไฟใต้ดินจะดีสุดไม่ต้องห่วงที่จอดรถ   จานแรกวันนี้เดิมๆ  ส้มตำปูม้าดอง  รสส้มตำมาดี  แต่ปูดูไม่ค่อยจะสด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 09:43:34 am โดย TEAW »

Sr. Member

จานนี้เด็ดมากกกกกกก  แนะนำมากกกกกกก  ตำซั่วค่ะ  ใส่ขนมจีน ถั่วงอก (เราไม่ค่อยชอบถั่วงอก) กากหมู เส้นมะละกอ แล้วก็มีปลาร้าเผื่อใครไม่ทานก็บอกเค้าไม่ใส่ได้นะคะ  ถั่วงอกมากรอบมากๆ  แต่ขัดใจที่เส้มมะละกอดูจะน้อยกว่า  แต่รสชาติเราให้ห้าดาวเลยอะ

เมี่ยงปลาที่นี่เด็ดที่น้ำจิ้ม  โทรมาสั่งทีไรนี่มักจะหมดบ่อยๆ  โดยเฉพาะปลาช่อน  ยังไม่เคยได้ทานเลยค่ะ   เมนูสุขภาพและรสดีปลาสด  แนะนำอีกจาน

ลาบหมูรสโอเค  แต่หมูมาแห้ง  มีใส่ตับมาให้ด้วย  แต่ตับก็แห้งไปสำหรับเรา  จานนี้พอทานได้ไม่ติดใจอะไร

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 09:45:16 am โดย TEAW »

Sr. Member

มารสดี  แต่ตับแข็งไปค่ะ

จานนี้อร่อยค่ะ  ไม่มันไป  รสดี  เชียร์

สรุปร้านนี้รสอร่อย  ราคาไม่แพงค่ะ  ใครอยากทานอะไรแซ่บๆ  ที่เดินทางสะดวกแนะนำเลย  นั่งรถไฟฟ้าใต้ดินไปโหลด  ฝากร้านแซ่บวันไว้ด้วยนะคะ

ความอร่อย    8/10
รสชาติ        8/10
วัตถุดิบ        7/10
คุ้มค่าเงิน      8/10

ที่อยู่   ตรงข้าม Big C รัชดาภิเษก แขวงห้วยขวาง เขตห้วยขวาง กรุงเทพมหานคร
เบอร์  081 751 3181
เปิด  10:00AM - 9:00PM.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 09:46:29 am โดย TEAW »

Theme © PopularFX | Based on PFX Ideas! | Scripts from iScript4u เมษายน 16, 2024, 02:16:45 pm