หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ยินดีต้อนรับ,บุคคลทั่วไป. กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.
เมษายน 26, 2024, 07:15:00 pm
ข่าว: SMF - Just Installed!

ผู้เขียน หัวข้อ: Daiichi , The Emerald Hotel บุฟเฟ่ต์เก่าแก่ แต่รสชาติไม่เก่า ซุชิฟัวกราส  (อ่าน 14126 ครั้ง)
Group: Global Moderator
Sr. Member

Daiichi
บุฟเฟ่ต์ , buffet , Japanese , food , promotion , yummy ,yummyinmytommy , pantip, ตับห่าน , ปลาไหล , ปลาดิบ , ซูชิ , ทาโกยากิ , เทปันยากิ , ไดอิจิ , รัชดา , มา 4 จ่าย 3 , อาหารญี่ปุ่น , Daiichi อร่อยไหม , Daiichi ดีไหม ,Daiichi อยู่ที่ไหน , Daiichi วิธีไป , Daiichi แผนที่ , Daiichi รีวิว , Daiichi review , Daiichi ที่จอดรถ , Daiichi parking , Daiichi menu , Daiichi เมนู , Daiichi เมนูแนะนำ ,Daiichi จานเด็ด , Daiichi ราคา ,Daiichi wongnai , Daiichi วงใน , Daiichi pantip , Daiichi พันทิป , Daiichi เดินทาง , Daiichi Bangkok , Daiichi ratchada ,  ไดอิจิ อร่อยไหม ,ไดอิจิ ดีไหม , ไดอิจิ อยู่ที่ไหน , ไดอิจิ แผนที่ , Daiichi map , ไดอิจิ map , ไดอิจิ วิธีไป , ไดอิจิ รีวิว , ไดอิจิ review ,ไดอิจิ parking ,ไดอิจิ ที่จอดรถ , ไดอิจิ จอดรถ ,ไดอิจิ มีที่จอดรถไหม , ไดอิจิ เมนู , Daiichi มีที่จอดรถไหม ,ไดอิจิ menu , ไดอิจิ เมนูแนะนำ , Daiichi recommend , ไดอิจิ recommend , Daiichi recommended dishes , ไดอิจิ recommended dishes , ไดอิจิ จานเด็ด  , ไดอิจิ ราคา , Daiichi price ,ไดอิจิ price , ไดอิจิ วงใน , ไดอิจิ wongnai , ไดอิจิ พันทิป , ไดอิจิ  pantip , ไดอิจิ เดินทาง , ไดอิจิ กรุงเทพ , Daiichi รัชดา  , ไดอิจิ รัชดา , daiichi pantip 2015 , daiichi pantip 2014 , noboribetsu daiichi takimotokan pantip , daiichi pantip 2558 , ไดอิจิ โปรโมชั่น 2016 , daiichi pantip 2015 , daiichi pantip 2014 , dai ichi takimotokan pantip , ไดอิจิ pantip 2559 , ไดอิจิ pantip 2016 , ไดอิจิ ราคา , ไดอิจิ pantip 2015 , รีวิว ไดอิจิ 2015 , daiichi buffet ,  daiichi buffet promotion , daiichi buffet 2015 , daiichi buffet emerald pantip , the emerald hotel buffet pantip , daiichi buffet 2016 , daiichi emerald 2015 , daiichi japanese restaurant , daiichi emerald 2016 , ไดอิจิ โปรโมชั่น 2016 , ไดอิจิ 2559 , ไดอิจิ pantip 2015 , ไดอิจิ 2558 , ไดอิจิ pantip 2558 , ไดอิจิ 2016 , ไดอิจิ pantip 2559 , ไดอิจิ pantip 2016 , daiichi buffet ราคา 2016

มาแล้วค่ะะะะะะ   วันนี้มากับบุฟเฟ่ต์อีกแล้ว 555555  ก็แหมบุฟเฟ่ต์นี่คุ้มสุดๆเลยนิคะ   เวลาไปทานอะไรกันหลายคนบุฟเฟ่ต์นี่เป็นตัวเลือกต้นๆเลยนะ  เพราะความหลากหลายที่ใครอยากทานอะไรก็เลือกเองได้  และราคาที่ถูกกำหนดไว้แล้ว  ทำให้สบายใจกันได้เลยว่าจะไม่เจออะไรเซอร์ไพร์ตอนเช็คบิล   
      วีนัสจริงๆไม่ชอบอาหารบุฟเฟต์  โดยเฉพาะสายที่ทำไว้แล้ว (เพราะฉะนั้น ชาบูไม่นับ อิอิ)  เพราะคุณภาพของอาหารมันจะดร็อปลงมา  ไม่ว่าจะเป็นเกรดไหนก็ตามแต่  แต่เวลาไปทานกันหลายๆคนนี่สนุกมาก  เม้าเพลินแล้วเพื่อนๆก็ทานกันเพลินดีค่ะ  แล้วบางครั้งบุฟเฟต์ก็ได้ทานของดีหลายอย่างที่เวลาไปซื้อมาทานเองที่บ้านแล้วแพงมาก  บ้างครั้งคิดว่ามาทาน  ชีส สองสามชิ้น  ฟัวกราสสองสามจานนี่ก็  คุ้มราคาอาหารแล้ว
     วันนี้เราพาไปที่  โรงแรมดิเอ็มเมอเรอ รัชดาค่ะ  บุฟเฟ่ต์ระดับตำนานเมืองไทยเลย  คือเป็นเจ้าแรกๆเลย  แถมก็ยังเปิดอยู่จนถึงวันนี้  จุดเด่นคือ อาหารญี่ปุ่นค่ะ  และ  ราคาโปรโมชั่น 700++  แต่บางทีก็ สามแถมหนึ่ง  สี่จ่ายสาม  เทียบกับของที่ให้กับความหลากหลาย  บุฟเฟ่ต์ที่นี่เลยเป็น   อันดับต้นๆในใจนักชิมสายโหด สายคุ้ม ทั้งหลาย 

ตัวเลือกแรก   ถ้าถามว่าอาหารญี่ปุ่นอะไรแพงสุด  ก็น่าจะเป็นจำพวกปลาดิบเนี้ยแหละค่ะ  กินสามชิ้นจานสองร้อยได้  ปลาที่นี่ใช้ได้อยู่ค่ะ โอเค

สายตัดกำลัง  ซูชิที่นี่หลากหลายมากค่ะ  ซูชิก็เป็นอีกอย่างทานอะลาคาสนี่ไม่ต่ำกว่าแปดร้อยตลอดอาเมน ซูชิที่นี่ให้ข้าวเยอะไปหน่อย  อัดข้าวมาแน่นๆ ก็เข้าใจอะนะบุฟเฟ่ต์  เราทานไม่กี่คำก็จุกแหละ  แต่รสชาติใช้ได้นะคะ 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 11:52:16 am โดย TEAW »

Sr. Member

อาหารทะเลก็มีให้ทานนะคะ  มีกุ้ง ( เมื่อก่อนเป็นกุ้งใหญ๋อะ ) กับหอย  แล้วมีผัดด้วย  ลืมถ่าย  ให้เอามาผัก  น้ำมันหอย  หรือ ผัดเนยค่ะ  เราชอบผักผัดมากเลย  อร่อยดี  กุ้งก็มาตรฐาน หอยก็ดีค่ะ

เทปันยากิค่ะ  หมู  เนื้อ ไก่ ปลาซาบะ เห็ด กระเทียม

โทโกะยากิ  ทำใหม่ๆร้อนๆ  รสชาติมาตรฐาน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 11:53:58 am โดย TEAW »

Sr. Member

เราลืมถ่ายพวกอาหารสำเร็จรูปด้วยค่ะ แหะ  มีของทอด กุ้งเทปุระ เฟนฟาย ซุปกา ไข่ตุ๋น ไลน์เครื่องดื่มก็ดี  มีหลายน้ำหวาน รวมทั้งมีกาแฟดำให้เรา  รอดตายแล้ว  (ไม่ดื่มน้ำหวาน)

เทปันอาหารง่ายๆ  กุ้งแช่แข็งเทปัน  แต่เราก็ชอบมันเด้งๆดีค่ะ

จานที่ซัดกันไปเยอะมากกก  แต่ไม่ได้ถ่ายรูปในจานมาเลยค่ะ  ปลาสดพอใช้   ตามมาตรฐานบุฟเฟต์ไม่น่าเกลียดอะไร  ทานได้อยู่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 11:55:41 am โดย TEAW »

Sr. Member

เอ็นกาวะเบริน์   พอได้ เราไม่ค่อยชอบ  อาจจะเพราะมันเลี่ยน  จะถนัดทานกับรสเปรี้ยวยุซุมากกว่า

จานที่ใครๆก็มาตามล่า  เค้าจะไม่ทำทิ้งไว้เยอะๆนะคะ  ทำทีสิบกว่าชิ้น  คนก็ต่อคิวยาวเลยกว่าจะได้   แต่อย่างที่เห็นอะ  ข้าวแน่น ตับบาง  มาไหม้  เอาจริงๆ  ไม่อร่อยเลยสำหรับเรา  ผิดหวัง

ไม่อั้น  ได้ความสะใจยิ่งนัก  แต่ไม่ถูกใจเราแตะไปสองเอง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 11:57:11 am โดย TEAW »

Sr. Member

ขนมที่นี่มีเยอะอยู่นะคะ  แต่เราว่าไม่อร่อยเลยแหละ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 11:59:53 am โดย TEAW »

Sr. Member

สรุปนะคะ   คือมีหลายอย่างดูคุ้มค่าคุ้มราคาและพอทานได้

ความอร่อย    6/10
รสชาติ        6/10
วัตถุดิบ        5/10
คุ้มค่าเงิน      7/10

ห้องอาหารไดอิจิ (Daiichi Japanese Restaurant)
โรงแรม เอมเมอร์รัลด์ 99/1 ถนนรัชดาภิเษก ดินแดง กรุงเทพฯ 10400
Tel  :  0 2276 4567
 บุฟเฟต์กลางวัน 11.30 – 14.30 น. และมื้อค่ำ 18.00 – 22.00 น.
การเดินทางลง MRTสถานี ห้วยขวางเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 12:00:46 pm โดย TEAW »

Theme © PopularFX | Based on PFX Ideas! | Scripts from iScript4u เมษายน 26, 2024, 07:15:00 pm