หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ยินดีต้อนรับ,บุคคลทั่วไป. กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.
มีนาคม 29, 2024, 05:49:55 am
ข่าว: SMF - Just Installed!

ผู้เขียน หัวข้อ: Moomin Cafe Thailand คาเฟ่มุ้งมิ้งที่รอคอย ,สยามเซ็นเตอร์  (อ่าน 10706 ครั้ง)
Group: Global Moderator
Sr. Member

Moomin Café

moomin café coffe food moominpappa moominmama moomintroll snufkin   littel my  too-ticky The hattifatteners japan curry  yummy  delicious yummyinmytommy , Moomin Cafe Thailand อร่อยไหม , Moomin Cafe Thailand ดีไหม , Moomin Cafe Thailandอยู่ที่ไหน , Moomin Cafe Thailand วิธีไป , Moomin Cafe Thailand แผนที่ , Moomin Cafe Thailand รีวิว , Moomin Cafe Thailand review , Moomin Cafe Thailand ที่จอดรถ , Moomin Cafe Thailand  parking , Moomin Cafe Thailand menu , Moomin Cafe Thailand เมนู , Moomin Cafe Thailand เมนูแนะนำ ,Moomin Cafe Thailand จานเด็ด , Moomin Cafe Thailand ราคา , Moomin Cafe Thailand wongnai ,  Moomin Cafe Thailand วงใน , Moomin Cafe Thailand pantip , Moomin Cafe Thailand พันทิป , Moomin Cafe Thailand เดินทาง , Moomin Cafe Thailand Bangkok , Moomin Cafe Thailand  sukhumvit , มุมิน คาเฟ่ อร่อยไหม ,มุมิน คาเฟ่ ดีไหม , มุมิน คาเฟ่ อยู่ที่ไหน , มุมิน คาเฟ่ แผนที่ , Moomin Cafe Thailand map , มุมิน คาเฟ่ map , มุมิน คาเฟ่ วิธีไป , มุมิน คาเฟ่ รีวิว , มุมิน คาเฟ่ review ,มุมิน คาเฟ่ parking , มุมิน คาเฟ่ ที่จอดรถ , มุมิน คาเฟ่ จอดรถ ,มุมิน คาเฟ่ มีที่จอดรถไหม , มุมิน คาเฟ่ เมนู , Moomin Cafe Thailand มีที่จอดรถไหม , มุมิน คาเฟ่ menu , มุมิน คาเฟ่ เมนูแนะนำ , Moomin Cafe Thailand recommend , มุมิน คาเฟ่ recommend ,Moomin Cafe Thailand  recommended dishes , มุมิน คาเฟ่ recommended dishes , มุมิน คาเฟ่ จานเด็ด  , มุมิน คาเฟ่ ราคา , Moomin Cafe Thailand price ,มุมิน คาเฟ่ price , มุมิน คาเฟ่ วงใน , มุมิน คาเฟ่ wongnai , มุมิน คาเฟ่ พันทิป , มุมิน คาเฟ่ pantip , มุมิน คาเฟ่ เดินทาง ,มุมิน คาเฟ่ กรุงเทพ , Moomin Cafe Thailand สยามเซ็นเตอร์  , มุมิน คาเฟ่   สยามเซ็นเตอร์ , moomin cafe pantip , moomin cafe review , moomin cafe thai , moomin characters , moomin cafe สยาม pantip , มูมิน คาเฟ่ ราคา , มูมิน คาเฟ่ เมนู , มูมิน คาเฟ่ สยาม pantip , moomin cafe สยาม รีวิว , moomin cafe สยามเซ็นเตอร์ , moomin cafe สยาม ราคา , มูมิน คือ , moomin cafe รีวิว , มูมิน คาเฟ่ สยาม pantip , moomin cafe เมนู , moomin cafe สยามเซ็นเตอร์ , รีวิว moomin cafe ไทย , มู มิ น คาเฟ่ เมนู , moomin cafe menu

สิ้นสุดการรอคอยของเหล่าสาวกเจ้าตัวขาว มุมิน เพราะตอนนี้คาเฟ่มุมินประเทศไทยได้เปิดแล้วค่ะ  จริงๆ  ถามว่าใหม่มากไหม  ไม่อ่ะเปิดมาตั้งแต่  เมษายนแล้วล่ะค่ะ  ก็คันตั้งแต่ตอนนั้นแหละ   แต่ที่ไม่ได้ไปเพราะคิวยาวววววมากกกกกกกกก   เราเป็นพวกไม่ชอบไปแย่งอะไรกับใคร  โดยเฉพาะร้านอาหารมันจำเป็นต้องกินบรรยกาศไปด้วย   จึงได้อดทนรอจนถึงเมื่อวานเนี้ยแหละค่ะ   ทำไมถึงบอกว่าอดทน   คือเจ้าคาเฟ่เนี้ยมันคาดกับเรามาสามรอบแล้ว  ตั้งแต่ที่ญี่ปุ่น  และที่ฮ่องกงอีกสองรอบไปครั้งนึงไม่เปิด  ไปอีกครั้งไม่มีเวลาไป   ได้แต่ถ่ายหน้าร้านมาเป็นที่ระลึก   บรรยากาศที่กรุงเทพเอาจริงๆนะ  มุ้งมิ้งไม่แพ้สาขาฮ่องกงเลยค่ะ   ตามมาดูกันเลยยยยย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 12:43:29 pm โดย TEAW »

Sr. Member

โอ้ยยยยย  แค่เดินเข้าร้านไปใจก็ละลายแล้วล่ะค่ะ  ร้านตกแต่งได้น่ารักมาก  แล้วก็ไม่แคปจนเกินไปค่ะ  มีเพื่อนๆจาก Moomin valley มาคอยนั่งเป็นเพื่อนเต็มไปหมดเลย  โ อ๊ยๆวินาทีนั่นคือ   อยากให้ทุกคนมาประชุมอยู่โต๊ะเดียวกัน  นั่นคือ โต๊ะของเรา 555555

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 12:51:13 pm โดย TEAW »

Sr. Member

ก่อนเราจะไปนั่งโต๊ะ  ไปทักทายเพื่อนๆกันก่อนนะคะ

Moomin papa

Too ticky

หวัดดี Snufkin

คนโปรดของเรา ยัยแสบ Little my

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 12:55:37 pm โดย TEAW »

Sr. Member

ทักทายเพื่อนเสร็จแล้ว  ก็ไปนั่งโต๊ะเรากันค่ะ   แหมจะให้ไปนั่งกับใครไปได้ล่ะคะ   นอกจาก  มูมินสุดหล่อของเรา    แต่ได้นั่งข้างๆเฮียเราก็ฟินแล้ว  โอ๊ย   จิเป็นลม   อยากจะขนทุกอย่างกลับบ้านแม้กระทั่ง  กระดาษรองจาน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 12:59:10 pm โดย TEAW »

Sr. Member

มาดูอาหารและเครื่องดื่มที่สั่งกันค่ะ  ก็มุ้งมิ้งเหมือนคาเฟ่เนี้ยแหละอิอิ

แก้วแรกลาเต้ร้อนค่ะ  ที่นี่เครื่องดื่มร้อนจะมีลายให้เลือกสั่งสามลายค่ะ  เป็น  มูมิน ลิตเติ้ลมี กับ แฮตติแฟทเท็นเนอร์ กาแฟใช้ได้นะค่ะ  รสดีไม่ขมไปไม่อ่อนไป 

Little My In Love Milk Shake  แก้วนี้อร่อยรสหวานหอมกำลังดี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 01:02:58 pm โดย TEAW »

Sr. Member

สั่งข้าว  แต่ได้ความมุ้งมิ้งมาแทน   แกงกะหรี่ญี่ปุ่นหมูทอด  รสชาติพอทานได้  แกงมาจืดและข้น  หมูมาแข็งไปนิดค่ะ  รวมๆรสชาติเลยออกแห้งไป กับ จืดไป  เราเข้าใจว่าเค้าคิดว่าลูกค้าหลักเป็นเด็กๆหรือเปล่าเลยทำมาจืดขนาดนี้  จานนี้ให้เกือบตกนะคะ

จริงๆมานั่งคาเฟ่แบบนี้เราก็หวังพอกาแฟ ขนมมากกว่า  เลยสั่งอาหารมาจานเดียวค่ะ  คิดไว้จะกลับไปลองอาหารจานอื่นดูบ้างเผื่อจะอร่อยกว่านี้

สั่งจานที่ฝั่งใจอยากทานตั้งแต่ฮ่องกง  แพนเค้กค่ะ  ตกแต่งมาน่ารักนะ  แต่อยากได้แบบที่ฮ่องกงมากกว่า  ฮ่องกงคราวหน้าไม่พลาดแน่ๆ   รสชาติมาคาบเส้นอีกแล้วค่ะ  พอทานได้  แพนเค้กมาแห้งๆเหนี่ยวนิดๆ  แต่เครื่องอยากอื่นโอเค  ครีมดี ไอติมโอเค ผลไม้ก็โอ  น้ำเชื่อมก็โอเคค่ะ  เลยให้ผ่านแบบคาบเส้นไป

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 01:15:36 pm โดย TEAW »

Sr. Member

นอกจากมีอาหารแล้ว  ข้างๆก็ยังมีของใช้มุ้งมิ้งให้เราซื้อกลับได้ด้วยนะคะ  แถมราคาก็ไม่ได้แพงมากอย่าง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 01:20:56 pm โดย TEAW »

Sr. Member

เป็นไงค่ะ  น่าซื้อกลับบ้านทุกอย่างเลย  ลากันแล้วสำหรับคาเฟ่แห่งนี้  รูปนี้เป็นรูปตอนดื่มกาแฟหมดค่ะ  รู้สึกประทับใจมากเลย 5555
ที่นี่พนังงานน่ารักมากเลยค่ะ  ดูแลดีแถมเอาใช้มีไปยกตุ๊กตามาให้เราถ่ายรูปเพิ่มด้วยอะ  เอาใจเราไปเลย  ถ้าใครอยากจะไปรอย  ไปที่นี่เลยค่ะ  สยามเซ็นเตอร์ ชั้น 4 ค่ะ

ความอร่อย    7/10
รสชาติ        6/10
วัตถุดิบ        7/10
คุ้มค่าเงิน      8/10

แต่บริการ และ สถานที่ เราให้ สิบดาว (จริงๆ คะแนนเต็มห้าดาว)  เลยค่ะ

Moomin Cafe - Siam Center ชั้น 4
240 ถนน พระราม 1 แขวง ปทุมวัน เขต ปทุมวัน Bangkok 10330
tel      02-658-1716
hour   10.00 - 21.00

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 01:22:01 pm โดย TEAW »

Sr. Member

แหะๆ   รีวิวร้านอาหารจบ  คนไม่จบค่ะ   ก็แหมเข้าไปอยู่ในช็อปตั้งนานจะไม่โดนมาได้อย่างไร  ไปค่ะตามมุมินไปดูกันดีกว่าว่าได้อะไรมา อิอิ

จริงๆอยากได้ตัวใหญ่ที่นั่งอยู่ในคาเฟ่นะ  ขอติดไว้ก่อนไม่มีที่จะไว้  เลยเอาตัวเล็กมาแทน  มีหลายไซค์มากเลยค่ะ  อันนี้ตัวกลางประมาณห้าร้อยกว่าบาท  ตัวแน่นมาก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 01:26:58 pm โดย TEAW »

Sr. Member

47 by sitthiphong lapanich, on Flickr

48 by sitthiphong lapanich, on Flickr

เซ็ทนี้ พันสี่ห้าสิบหรือเก้าสิบเนี้ยแหละค่ะ  เราถือว่าเค้าขายไม่ได้แพงไปกว่าร้านพรีเลยซื้อมา  ว่าจะไปสอยเพิ่มอิอิ   วันนี้ลาไปก่อนนะคะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 01:52:13 pm โดย TEAW »

Theme © PopularFX | Based on PFX Ideas! | Scripts from iScript4u มีนาคม 29, 2024, 05:49:55 am