หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ยินดีต้อนรับ,บุคคลทั่วไป. กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.
เมษายน 23, 2024, 11:15:01 pm
ข่าว: SMF - Just Installed!

ผู้เขียน หัวข้อ: FuFu Taiwanese shabu ชาบูสไตล์ไต้หวันอร่อยคุ้มฟิน  (อ่าน 11051 ครั้ง)
Group: Global Moderator
Sr. Member

FUFU Taiwanese Chabu

FUFU  shabu อร่อยไหม , FUFU  shabu ดีไหม , FUFU  shabu อยู่ที่ไหน ,FUFU  shabu วิธีไป , FUFU  shabu  แผนที่ , FUFU  shabu รีวิว , FUFU  shabu  review , FUFU  shabu ที่จอดรถ ,FUFU  shabu parking , FUFU  shabu menu , FUFU  shabu  เมนู , FUFU  shabu เมนูแนะนำ , FUFU  shabu จานเด็ด , FUFU  shabu  ราคา , FUFU  shabu wongnai , FUFU  shabu วงใน , FUFU  shabu pantip , FUFU  shabu  พันทิป , FUFU  shabu เดินทาง , FUFU  shabu Bangkok , FUFU  shabu rama 4  , FUFU  shabu   อร่อยไหม ,FUFU  shabu   ดีไหม , ฟูฟู ชาบู อยู่ที่ไหน , ฟูฟู ชาบู แผนที่ , ฟูฟู ชาบู map ,FUFU  shabu วิธีไป , ฟูฟู ชาบู รีวิว , ฟูฟู ชาบู review ,ฟูฟู ชาบู parking , ฟูฟู ชาบู ที่จอดรถ , ฟูฟู ชาบู จอดรถ , FUFU  shabu มีที่จอดรถไหม , ฟูฟู ชาบู  เมนู , FUFU  shabu มีที่จอดรถไหม ,ฟูฟู ชาบู menu , ฟูฟู ชาบู เมนูแนะนำ , FUFU  shabu recommend , ฟูฟู ชาบู  recommend ,FUFU  shabu  recommended dishes , ฟูฟู ชาบูrecommended dishes , ฟูฟู ชาบู จานเด็ด  , ฟูฟู ชาบู ราคา , FUFU  shabu price ,ฟูฟู ชาบู price , ฟูฟู ชาบู วงใน , ฟูฟู ชาบู wongnai , ฟูฟู ชาบู พันทิป , ฟูฟู ชาบู   pantip , ฟูฟู ชาบู เดินทาง , ฟูฟู ชาบู กรุงเทพ , FUFU  shabu พระราม 4  ,ฟูฟู ชาบู พระราม 4 , fufu shabu pantip 2014 , fufu shabu ari pantip , fufu shabu pantip 2015 , fufu taiwanese shabu aree , fufu shabu อารีย์ ราคา , ฟู่ฟู่ ชาบู อารีย์ pantip , fufu shabu อารีย์ เบอร์โทร , fufu shabu อารีย์ เปิดกี่โมง , fufu taiwanese shabu pantip , fufu shabu 2015 , fufu shabu wongnai , fufu shabu review pantip , fufu shabu pantip 2014 , fufu shabu tel

เพื่อนๆเคยไปไต้หวันไหมคะ  ได้ยินมาว่าเป็นเมืองที่ของกินเยอะและถูกและอร่อยมากๆ  ไต้หวันเป็นเมืองในฝันของเราค่ะ  คือได้แต่ฝันไม่ได้ไปซะที   ที่อยากไปไต้หวั่นก็ไม่ใช่อะไรหรอกค่ะ  เพราะเราชอบทานอาหารไต้หวั่นมาก  สังเกตจากอาหารสัญชาตินี้มาเปิดทีไร  ติดใจมันทุกร้าน   วันนี้จะพามาทานชาบูไต้หวันค่ะ   ซึ่งมีความแตกต่างกับชาบูญี่ปุ่นที่เราเคยๆทานกัน  ทั้งน้ำซุป น้ำจิ้ม และ ของที่เค้านำมาทำชาบูทานกัน  จากรูปคงไม่ต้องบอกกันแล้วว่าราคาและกติกาของเค้ามีว่ายังไงบ้าง 55555

เรามาเริ่มจากไลน์อาหารที่ตักได้กันค่ะ  พวกที่จะเป็นเนื้อสัตว์ค่ะ  มีตับ เนื้อไก่ เนื้อหมู เนื้อวัว  ประเภทหนักมาแล้ว

มีทั้งเส้น ทั้งผัก เยื่อไผ่ (อันนี้ของชอบ)

ไลน์อาหารให้ตักที่นี่ค่อนข้างหลากหลาย  จุดเด่นเลยสำหรับเราคือ  อาหารทะเลมี ทั้งปูม้า กุ้ง ปลาแซลมอน หอยตลับ  และเกี๊ยวก็เยอะมากแต่เราทานแล้วเฉยๆนะคะ  ผักมีแปลกๆ  เครื่องเคียงบางอย่างจะออกแนวอาหารจีน  ถ้าใครชอบทานอาหารจีนน่าจะชอบค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 12:15:38 pm โดย TEAW »

Sr. Member

ไม่ได้หมดแต่ของคาวใส่หม้อเท่านั้นนะคะ  ของหวาน  อาหารปรุงเสร็จก็มีให้ทาน  แล้วรสดีหมดทุกตัว  ที่ฟินสุดคือ  น้ำอัดลมมาเป็นขวดดดด  กับ  ไอติมไฮเก้นดาส  ย้ำอีกที  ไฮเก้นดาสมาถึงสี่รสไม่มีกั๊ก  เติมได้ตลอด แล้วรสที่มาคือ  อิฉันฟินหนัก  ชาเขียวกับช็อกโกแลต  เอาจริงหัวห้าร้อย  เจอไอติมไปสามลูกคุ้มแล้วอะ อิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 12:21:47 pm โดย TEAW »

Sr. Member

ดูที่บาร์ไปหมดแล้ว  คราวนี้มาดูอาหารที่เราทานบ้างดีกว่าค่ะ

น้ำซุปที่นี่มีให้เลือกเยอะมากค่ะ  น่าจะหกอย่างได้  โดยแต่ละช่วงยังมีน้ำซุปแปลกๆเป็นช่วงๆให้ลองด้วยค่ะ   แต่คนชอบของเผ็ดแบบเรา   สายโหดต้องนี่เลย หม่าล่า  เป็นซุปที่ต้มด้วยเครื่องเทศยาจีนแต่พริกไทสีฉวนที่กินเข้าไปแล้วเผ็ดแบบลิ้นชา  รสออกเค็มๆเผ็ดๆมันๆค่ะ   ของโปรดเรา   แล้ววันนี้อีกอย่างคือ  ซุปชาบูค่ะรสดี  คราวที่แล้วมาลองซุปหูฉลามอันนี้อร่อยมากๆ

พวกเนื้อสไลด์ให้มาสั่งกับเด็กที่โต๊ะนะคะ  เค้าจะเสริฟมาเป็นจานๆ  ข้อเสียก็คงบางทีไม่พอไม่ทันใจ  แต่ข้อดีคือ  มันสดใหม่   จานนี้เป็นเนื้อสามอย่างจำไม่ได้  แต่อร่อยหมดทุกอย่างเลยค่ะ   จะมี หมูสาม เนื้อสาม ไก่หนึ่งค่ะ  ที่สั่งได้

ไก่มาไม่สวยแต่อร่อยมากกกกกกก  ทานคนเดียวสี่จานได้วันนั้น

เนื้อมาชิ้นบางๆ แต่แผ่นใหญ่ แต่เราชอบบางๆนะ  มันเข้ากับการทานชาบูที่สุด

เบคอน  จงไปลอง  เบคอนที่นี่มาแบบมีกลิ่นรมควันมีรสหมักเค็มๆมาแล้ว  หอมฟินมากกกกกกก    รักจานนี้ (เห็นรักทุกจาน)

สิ่งที่เราทานเยอะที่สุดคือ  ปูค่ะ  ที่นี่เป็นปูแช่แข็ง  รสชาติเราว่าโอเคมากๆต้มแล้วเนื้อหวานมาก   คนอื่นอาจว่าแปลก  แต่เราชอบที่สุดก็ตรงนี้แหละ  เพราะที่อื่นไม่มีให้  เราตักจนเค้ามาเติมสี่ห้ารอบได้   เค้าจะเอามาเติมไม่เยอะค่ะ  แต่หมดมีเติมตลอด  เติมไว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 12:29:21 pm โดย TEAW »

Sr. Member

ต่อของหวาน  อันนี้ต้องทำเอง  แต่พนักงานก็ใจดี  ขอให้ทำให้ก็ทำ  พนักงานที่นี่บริการดีมากๆ  สั่งไรได้หมดมาเร็ว

ที่สุดของแจ้  ที่สุดของที่สุดไฮไลท์ 

รสชาติผ่านนะ  เมนูนี้บำรุงสุขภาพ  แป๊ก้วยนี่ซื้อทานแพงนะ  ถ้วยห้าสิบบาท

ชอบ

Sr. Member

ความสนุกของการได้ทำแพนเค้กเองมันอยู่ตรงนี้แหละคับคุณผู้ชม

ภูมิใจมาก555555

รวมร่าง  ทาานกับไอติมฟินสุด  แพนเค้กแค่พอทานได้ค่ะ  แต่ทานร้อนๆกับไอติมก็โออยู่น๊า

สรุป   ร้านนี้บริการดี  อาหารดีสด  ร้านสะอาด  และ ไม่ขี้เหนียว  แต่เค้าก็มีกติกาไว้ให้อ่านถ้าทานเหลือนะคะ   ร้านอยู่ถนนพระรามสี่ ข้างๆตึกมาลีนนท์ค่ะ  มีที่จอด
ความอร่อย    7/10
รสชาติ        8/10
วัตถุดิบ        6/10
คุ้มค่าเงิน      8/10 

FuFu Taiwanese Chabu
 ถนน พระรามที่ 4 Khlong Tan, Khlong Toei, Bangkok 10110

tel      02 661 5848
Hours 11AM–10PM
มีที่จอดรถค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 12:36:30 pm โดย TEAW »

Theme © PopularFX | Based on PFX Ideas! | Scripts from iScript4u เมษายน 23, 2024, 11:15:01 pm