หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ยินดีต้อนรับ,บุคคลทั่วไป. กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.
มีนาคม 29, 2024, 04:39:26 pm
ข่าว: SMF - Just Installed!

ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านข้าวต้มกุ้ยที่ระยอง มะลิ รักหมดใจจจจจจจจ  (อ่าน 7443 ครั้ง)
Group: Global Moderator
Sr. Member

ข้าวต้มมะลิ

ข้าวต้มมะลิ ระยอง อร่อยไหม ,  ข้าวต้มมะลิ ระยอง ดีไหม ,  ข้าวต้มมะลิ ระยอง อยู่ที่ไหน ,  ข้าวต้มมะลิ ระยอง วิธีไป ,  ข้าวต้มมะลิ ระยอง แผนที่ , ข้าวต้มมะลิ ระยอง รีวิว ,  ข้าวต้มมะลิ ระยอง review ,  ข้าวต้มโต้รุ่งมะลิ ที่จอดรถ ,  ข้าวต้มมะลิ ระยอง parking ,  ข้าวต้มมะลิ ระยอง menu , ข้าวต้มมะลิ ระยอง เมนู ,  ข้าวต้มมะลิ ระยอง เมนูแนะนำ , ข้าวต้มมะลิ ระยอง  จานเด็ด ,  ข้าวต้มมะลิ ระยอง ราคา ,  ข้าวต้มมะลิ ระยอง wongnai ,  ข้าวต้มมะลิ ระยอง วงใน ,  ข้าวต้มมะลิ ระยอง pantip , ข้าวต้มมะลิ ระยอง พันทิป ,  ข้าวต้มมะลิ ระยอง เดินทาง , ข้าวต้มมะลิ ระยอง rayoung ,  ข้าวต้มมะลิ ระยอง อนุเสาวรีสุนทรภู่ , ข้าวต้มโต้รุ่งมะลิ อร่อยไหม , ข้าวต้มโต้รุ่งมะลิ ดีไหม , ข้าวต้มโต้รุ่งมะลิ อยู่ที่ไหน ,  ข้าวต้มโต้รุ่งมะลิ แผนที่ , ข้าวต้มมะลิ ระยอง map , ข้าวต้มโต้รุ่งมะลิ map ,  ข้าวต้มโต้รุ่งมะลิ วิธีไป ,  ข้าวต้มโต้รุ่งมะลิ รีวิว ,  ข้าวต้มโต้รุ่งมะลิ review , ข้าวต้มโต้รุ่งมะลิ parking ,  ข้าวต้มโต้รุ่งมะลิ ที่จอดรถ , ข้าวต้มโต้รุ่งมะลิ จอดรถ , ข้าวต้มโต้รุ่งมะลิ มีที่จอดรถไหม ,  ข้าวต้มโต้รุ่งมะลิ เมนู , ข้าวต้มมะลิ ระยอง มีที่จอดรถไหม , ข้าวต้มโต้รุ่งมะลิ menu , ข้าวต้มโต้รุ่งมะลิ เมนูแนะนำ ,  ข้าวต้มมะลิ ระยอง recommend ,  ข้าวต้มโต้รุ่งมะลิ recommend , ข้าวต้มมะลิ ระยอง recommended dishes ,  ข้าวต้มโต้รุ่งมะลิ recommended dishes ,  ข้าวต้มโต้รุ่งมะลิ จานเด็ด  ,  ข้าวต้มโต้รุ่งมะลิ ราคา ,  ข้าวต้มโต้รุ่งมะลิ  price , ข้าวต้มโต้รุ่งมะลิ price ,  ข้าวต้มโต้รุ่งมะลิ วงใน , ข้าวต้มโต้รุ่งมะลิ wongnai ,  ข้าวต้มโต้รุ่งมะลิ พันทิป

สวัสดีค่าาาาาาาาา สำหรับรีวิวนี้เรายังอยู่กันที่ระยองค่ะ  วีนัสจะพาไปหาอะไรอร่อยๆทานกัน  ไปอยู่ระยองมาสองวันแล้วทานอาหารทะเลจนเลี่ยน  เลยจะพาไปเปลี่ยนบรรยากาศที่ร้านข้าวต้มค่ะ  เราชอบทานข้าวต้มมากกกกกกกกกกกก   หาไปหามาเจอร้านนี้เข้าเลยอยากลองค่ะ  ไปกันเลยค่าาาาาาาาาา

มาเริ่มที่จานแรก  อยากทานอะไรเผ็ดๆก็เลยนึกถึงผัดกระเพราขึ้นมาค่ะ  รู้สึกจะสั่งกระเพราไข่เยี่ยวม้านะคะแต่ที่มาหมูสับเพียบเลยอ่ะ    จานนี้มาใหญ่มากค่ะ  ตกใจมากว่าอาหารที่นี่จานใหญ่(เอาอีกแล้ววีนัส  คือไม่เข็ดค่ะ 55555)  จานนี้รสชาติกลางๆไม่จัดจ้านอย่างที่คิดเอาไว้  แต่ออกแนวทานได้เรื่อยๆ  แอบน้ำมันเยอะไปหน่อย  ( เราเป็นคนไม่ค่อยทานอะไรมันๆอยู่แล้ว ชีวิตประจำวันก็จะติดทำอาหารทานเอง กับ สลับอาหารคลีน  ) จานนี้คิดว่าเหมาะกับทานกับข้าวสวยมากกว่าข้าวต้มค่ะ   น่าจะเข้ากันที่สุด

จานนี้ที่แหละ   จานเด็ดของวีนัสสสสสส   รักจานนี้มาก  ขาไก่ซุปเปอร์แซบมากกกกกกกก (ดูปากวีนัสนะคะ มากกกก)  เมนูเด็ดมากจริง   ขาไก่มาพอดีไม่นิ่มไปยังเด้งดึ๋งๆอยู่เลย  น้ำซุปก็ซดได้คล่องคอมาใสๆ   เราแนะนำจริงๆ   ใครมีโอกาสผ่านไปลองดูนะคะ   ร้านนี้ไม่ติดหาดอาจหายากหน่อย  เปิดกูเกิ้ลแม็ฟมานะคะ   ร้านใหญ่ใช้ได้   เป็นโต๊ะนั่งง่ายๆ   ไม่มีแอร์นะคะ  ลูกทุ่งดีค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 03:24:18 pm โดย TEAW »

Sr. Member

ดูรีวิวเราเนี้ยเสียอย่าง   เราไม่ค่อยทานอาหารจืด รีวิวนี้ก็เช่นกัน   สั่งมาอย่างเดียวตัดเผ็ด  ไข่เจียวหมูสับ   ทำมาดีนะคะ  ฟูดีรสอร่อย  ฟินอยู่

หอยลายผัดฉ่าค่ะ  จานนี้มาอร่อยแต่ผัดมาแห้งๆ  บวกกับหอยเล็กไปหน่อยเลยยังไม่ค่อยได้อรรถรสเท่าที่ควร   จริงๆมีคนแนะนำว่ายำเค้าอร่อย  แต่เราไม่ได้สั่งเพราะจานมาใหญ่ทานไม่หมด  เสียดายมากๆอ่ะ   ถ้าได้ไปอีกจะไม่พลาด

จานเด็ดอีกจานของร้านนี้คือ  ผักบุ้งหมูกรอบ  คือจริงๆจะสั่งผักบุ้งไฟแดง   แต่ในเมนูดันมีอันนี้ก็เลยลองสั่ง   สรุปชอบมากค่ะ  รสชาติดีทีเด็ดอยู่ที่หมูกรอบอร่อยมากกกกกก  รู้สึกว่าหมูกรอบจะเป็นของขึ้นชื่อของที่นี่นะคะ   ใครไป  ลองสั่งทานดู  หมูกรอบทำได้หลายเมนู  จะทานเปล่าก็เข้าที

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 03:26:44 pm โดย TEAW »

Sr. Member

อาหารที่สั่งหมดแล้วค่ะ (แต่ทานไม่หมดเยอะจัด)  จานสุดท้ายที่อยากรีวิวค่ะ  ข้าวต้มค่ะ  เป็นคนชอบทานข้าวต้มแต่  เอาจริงๆ  หาร้านทำข้าวต้มถูกใจแทบไม่ได้  เราชอบข้นๆมียางๆอ่ะ  แต่ส่วนใหญ่ก็มาแบบนี้แหละใสๆ  จะมีข้นก็ทำเองนั่นแหละ  เราคิดว่าสำหรับคนไม่เรื่องมากน่าจะให้ผ่านนะคะ 55555

สรุปแล้วถ้าใครมาระยองแล้วเบื่ออาหารทะเล  แนะนำร้านนี้เลยค่ะ  ราคาก็ไม่แพงด้วยให้จานใหญ่  ร้านนี้ไม่ค่อยดังในโซเชี่ยวเท่าไหร่  คนกรุงเทพไม่ค่อยรู้จัก  ตอนไปถึงคนมองทั้งร้านอะ  ประมาณว่าแปลกหน้า (เอ๊ะหรือหน้าแปลก) 
รสชาติร้านนี้เราให้  สามดาวครึ่งค่ะ 
ราคา   น่ารัก
บรรยากาศรวมๆ  ก็สามดาว  เพราะไม่มีแอร์  ลูกทุ่งๆหน่อย
บริการ  เราให้สอง  เพราะเรารออาหารนานมากกกกกกกกกกกกกก  เกินครึ่งชั่วโมง   แต่อย่างว่าคนต่างจังหวัดนะทำอาหารช้ากว่ากรุงเทพเป็นปกติเลย   พอคนเยอะเค้าก็ทำไม่ทันกันตลอด    เราใจร้อนเอง   จบแล้วค่าเจอกันรีวิวหน้านะคะ

ความอร่อย    7/10
รสชาติ        6/10
วัตถุดิบ        6/10
คุ้มค่าเงิน      8/10

ข้าวต้มมะลิ
63 หมู่ 1 ต กร่ำ, Klaeng District, Rayong
tel        089 097 4425

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 03:28:13 pm โดย TEAW »

Theme © PopularFX | Based on PFX Ideas! | Scripts from iScript4u มีนาคม 29, 2024, 04:39:26 pm