หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ยินดีต้อนรับ,บุคคลทั่วไป. กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.
เมษายน 25, 2024, 11:20:33 pm
ข่าว: SMF - Just Installed!

ผู้เขียน หัวข้อ: ชวนไปเที่ยวระยอง Novotel Rayoug , ครัวคุณไกร , ครัวทะเลซีฟู้ด  (อ่าน 9426 ครั้ง)
Group: Global Moderator
Sr. Member

ชวนไปเที่ยวระยอง Novotel Rayoug , ครัวคุณไกร , ครัวทะเลซีฟู้ด

ผัดไทคุณไกร  อร่อยไหม ,  ผัดไทคุณไกร  ดีไหม , ผัดไทคุณไกร  อยู่ที่ไหน ,  ผัดไทคุณไกร  วิธีไป , ผัดไทคุณไกร  แผนที่ ,  ผัดไทคุณไกร  รีวิว ,  ผัดไทคุณไกร  review , ผัดไทคุณไกร  ที่จอดรถ , ผัดไทคุณไกร  parking ,  ผัดไทคุณไกร  menu ,  ผัดไทคุณไกร  เมนู ,  ผัดไทคุณไกร  เมนูแนะนำ , ผัดไทคุณไกร  จานเด็ด , ผัดไทคุณไกร  ราคา ,  ผัดไทคุณไกร  wongnai ,  ผัดไทคุณไกร  วงใน ,  ผัดไทคุณไกร  pantip ,  ผัดไทคุณไกร  พันทิป , ผัดไทคุณไกร  เดินทาง ,  ผัดไทคุณไกร  บ้านเพ  ,  ผัดไทคุณไกร  rayoung ,  ครัวทะเลซีฟู้ด อร่อยไหม ,  ครัวทะเลซีฟู้ด ดีไหม ,   ครัวทะเลซีฟู้ด อยู่ที่ไหน ,   ครัวทะเลซีฟู้ด แผนที่ ,  ผัดไทคุณไกร  map ,  ครัวทะเลซีฟู้ด map ,   ครัวทะเลซีฟู้ด วิธีไป ,   ครัวทะเลซีฟู้ด รีวิว ,   ครัวทะเลซีฟู้ด review ,  ครัวทะเลซีฟู้ด  parking ,  ครัวทะเลซีฟู้ด ที่จอดรถ ,   ครัวทะเลซีฟู้ด จอดรถ ,  ครัวทะเลซีฟู้ด มีที่จอดรถไหม ,  ครัวทะเลซีฟู้ด เมนู , ผัดไทคุณไกร  มีที่จอดรถไหม ,   ครัวทะเลซีฟู้ด menu ,  ครัวทะเลซีฟู้ด เมนูแนะนำ ,  ผัดไทคุณไกร  recommend , ฮีโร่ ฟู้ด  recommend , ผัดไทคุณไกร  recommended dishes ,   ครัวทะเลซีฟู้ด recommended dishes ,   ครัวทะเลซีฟู้ด จานเด็ด  ,   ครัวทะเลซีฟู้ด ราคา , ผัดไทคุณไกร  price ,  ครัวทะเลซีฟู้ด price ,  ครัวทะเลซีฟู้ด วงใน ,  ครัวทะเลซีฟู้ด wongnai ,   ครัวทะเลซีฟู้ด พันทิป ,  ครัวทะเลซีฟู้ด pantip ,   ครัวทะเลซีฟู้ด เดินทาง ,  ครัวทะเลซีฟู้ด กรุงเทพ , Novotel Rayoug  pantip ,  Novotel bandara resort pantip ,  โนโวเทล ระยอง ,    Novotel Rayoug  บุฟเฟ่ต์ pantip ,  Novotel   ระยอง , โนโวเทล ระยอง agoda ,  Novotel Rayoug  ไทย ,
 Novotel Rayoug  ดีไหม ,  Novotel Rayoug  อาหารเช้า , Novotel Rayoug  ราคา ,  Novotel Rayoug  promotion , Novotel Rayoug  1 night ,  Novotel Rayoug  แพงไหม ,โนโวเทล ระยอง ดีไหม ,
 โนโวเทล ระยอง แพงไหม ,โนโวเทล ระยอง คืนเท่าไหร่ , บัญดารา ระยอง map , โนโวเทล ระยอง แผนที่ , โนโวเทล ระยอง wongnai , บัญดารา ระยอง วงใน ,  Novotel Rayoug  wongnai ,  Novotel Rayoug  วงใน  , Novotel Rayoug agoda

ชีวิตของคนเมืองที่ใครๆก็ต่างพากันอยากจะมี  อะไรๆก็ดูมีสีสันสนุกสนาน  ชีวิตช่างดูมีชีวิตชีวาในทุกๆวันในทุกกิจกรรมช่างน่าสนุก  แต่ในแต่ละวัน  พวกเราก็ต้องใช้พลังงานไปมากจริงๆ  ไหนจะรถติด  การจราจร  เวลาที่เร่งรัด   ทุกสิ่งทุกอย่างวันจะต้องเร่งรีบ  กิจกรรมที่มีมากมายในเวลาเพียงหนึ่งวัน  กว่าจะล้มตัวลงนอนได้ในแต่ละวันช่างยาวนานเสียเหลือเกิน 
  ไม่ใช่ไม่ชอบ  แต่ในบางครั้งเราก็อยากจะมีรีโมทหยุดพอสชีวิตของเราบ้างเหมือนกัน  บางครั้งไปใช้ชีวิตช้าๆไม่ต้องมีตารางงานตารางเรียน  มันก็ดูช่างเย้ายวน   วันนี้เราเลยจะชวนเพื่อนๆตามเราไปเที่ยวระยองค่ะ  เมืองโปรดของเรา  ทะเลที่แทนเงียบ  แต่ในความเงียบกลับแฝงอะไรมากมายนัก   
  เปิดรูปมาเป็นวิวของโนโวเทลระยองค่ะ  ทริปนี้เกิดจาก ไมล์เรทในรอยัลออคิดพลัสกำลังจะหมดอายุ  จึงต้องแลกเป็นของรางวัล  หวยเลยมาออกที่นี่  โรงแรมเก่าแก่ที่คู่กับระยองมานานนม (วีนัสมาเที่ยวที่นี่ตั้งแต่ สิบกว่าปีได้อะ ) 

ตัวโรงแรมออกเก่าแต่แลนด์สเคปโรงแรมนี้ดีมาก  ข้างหน้ามีส่วนที่สร้างใหม่ดูใหม่กว่าตึกเดิม  แต่วันนี้พักตึกเก่าค่ะ  ห้องกว้างมีระเบียงแต่ไม่เห็นวิวทะเล  เตียงใหญ่ใช้ไม้เก่าแข็งแรงทนทานตามสไตล์โรงแรมเก่า  พื้นเป็นไม้ให้ความรู้สึกคลาสิกดีค่ะ

รอบนี้เราได้พักฟรี  แต่ก่อนมาก็แอบหาราคาในอโกด้า  ราคาเกือบสี่พัน  รู้สึกไม่คุ้มในราคานี้  น่าจะหาได้ดีกว่านี้ค่ะ   แต่แนะนำว่าให้ไปนั่งชาดหาดบรรยากาศดีมากค่ะ

แนะนำดื่มชิวๆ  กินบรรยากาศค่ะ  ฟินมากกกกกก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 04:05:02 pm โดย TEAW »

Sr. Member

เช็คอินเรียบร้อยแล้ว  เราก็ไปหาอะไรทานกันค่ะ  วันนี้จะพาไปทานผัดไทคุณไกรค่ะ  ร้านนี้ดังมากอยู่แล้ว  มีทั้งห้องแอร์และพัดลม   ร้านนี้ถึงจะชื่อร้านผัดไทแต่จริงๆมีอาหารทะเลขายเยอะมาก  ที่สำคัญบริการเร็วดีค่ะ   หิวๆนี่ไม่ต้องกลัวแป๊บเดี๋ยวก็ได้ทานแล้ว เปิดตัวด้วยชามะนาว  รสชาติใช่ได้ค่ะ  ร้อนๆชื่นใจดี

มาถึงจานเด็ดของร้าน  ก็แหมชื่อร้านผัดไท  ก็ต้องสั่งผัดไทสิคะ  เราชอบเส้นที่นี่มากนิ่มพอดีไม่แฉะ  แต่เราว่ามันหวานมากกกกก  ผัดไทระยองนี่มาตรฐานจริงๆว่าจะรสจัดเค็มหวาน   เวลาทานต้องกินผักตามเยอะๆ  จานนี้เราแบ่งกันเพราะ  ทานคนเดียวไม่ไหว  แต่ยังไงก็อร่อยยังแนะนำอยู่ค่ะ

จานสุดท้ายที่สั่ง  ชอบมากอร่อยเด็ดมาก  น้ำพริกไข่ปู   จานนี้แนะนำอร่อยสุดๆ   พูดแล้วยังอยากทานอีกอยู่เลย  จานนี้ไม่หวานรส จัดจ้านเปรี้ยวเผ็ดสะใจมาก  กินไปน้ำตาแทบไหล 55555

ความอร่อย    7/10
รสชาติ        7/10
วัตถุดิบ        7/10
คุ้มค่าเงิน      7/10

ร้านอาหารผัดไทยคุณไกร

48/3 หมู่3 ถ.เพ-แกลง-กร่ำ ต.แกลง อ.เมือง ระยอง
tel      038 648 055
hour  8:30AM–7PM

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 04:07:15 pm โดย TEAW »

Sr. Member

ทานเสร็จแล้วก็กลับโรงแรมไปพักผ่อน  เพราะขับรถมาระยองมันก็ไกลพอสมควรเลยค่ะ  สามชั่วโมงได้   นอนไปนอนมาท้องก็เริ่มจะร้องอีกแล้ว   เลยต้องหาร้านอาหารรองท้องซะหน่อย  มาทะเลทั้งทีมื้อนี้ฉันต้องได้ทานอาหารทะเลเท่านั้น 
ร้านชื่อ ครัวทะเลซีฟู้ดค่ะ  อยู่แหลมแม่พิมพค่ะ  จริงๆตรงนั้นร้านอาหารเป็นสิบๆ เราคิดว่ามันต้องมีอร่อยไม่อร่อยบ้างแหละ  เลยหาข้อมูลมาก่อน  ร้านนี้เราแนะนำมากๆ  ถูกใจสุด  ขนาดมะพร้าวลูกนี้ก็อร่อยมากๆเลยอ่ะ

จานแรกที่มาคือ  ส้มตำปูม้าดอง  เราเป็นคนชอบส้มตำปูม้าดองมากกกก  แต่เราไม่ทานปูม้านะคะ  55555  แต่รสชาติมันใช่อะอร่อยถูกปากจานโปรดของเราเลย  และร้านนี้ก็ไม่ทำให้ผิดหวัง  มารสชาติดีจัดจ้าน  เส้นมะละกอสดกรอบอร่อยอย่างที่ใจอยากได้  จานนี้เอาไปห้าดาวเลยจริงๆ 

เกือบลืมบอก  อาหารร้านนี้ให้จานใหญ่มากนะคะ  เวลาสั่งให้ระวังเดี๋ยวจะเหมือนเราที่ทานไม่หมด  ได้ห่อกลับบ้าน  ไปร้านนี้น่าไปหลายคนค่ะช่วยๆกันทาน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 04:11:50 pm โดย TEAW »

Sr. Member

จานต่อมาเป็น  หอยหวานเผา  ทำมาดีมากๆ  คือ ตัวใหญ่ย่างมาไม่แห้งกำลังกินเลย  รสหวานสดมากถูกใจ

หม้อนี้นอกเมนูค่ะ  จริงๆน่าจะเป็นแก้งส้มปูไข่หน่อไม้ดอง  แต่เราของเค้าเปลี่ยนเป็น  แกงส้มไข่ปลาเรียวซิวหน่อไม้ดอง   มาหม้อใหญ่มากกกกกก  คือปกติอาหารมันก็มาเป็นหม้อมันก็ดูเยอะอยู่แล้ว  แต่หม้อนี้เรารู้สึกว่ามันมาล้นหม้อมากๆ  เครื่องก็ล้นหม้อ  ให้เยอะ  ที่สำคัญรสชาตินี่สิ  อร่อยมากกกกกกกก  โอ๊ยพูดแล้วอยากกินอีกเลยเนี้ย   รสดีแซ่บมากจริงๆ  ไข่ปลาก็มาดีไม่คาวแล้วก็ไม่สุกเกินไปด้วย  หม้อนี้ประทับใจ 

ซูมๆ  ไข่ปลามาเต็มมาก  น่ากินม๊ากมากเลยยยยยยย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 04:14:45 pm โดย TEAW »

Sr. Member

จานพระเอกของเรามาแล้วววววววว  คือจริงๆจานนี้คือ  อยากทานปูธรรมดานี่แหละค่ะ  แต่สิ่งที่ได้มันดีกว่านั้น   ปูวันนี้มาโล 1200 บาท  ได้ยินราคาแล้วแอบสะดุ้ง  แต่เอาจริงๆไม่มีราคาในใจ  แล้วก็ไม่รู้ราคากลาง  แต่อยากทานมากเลยลองสั่งไป  ตอนมารู้สึกเลยว่าตัวไม่ได้ใหญ่มากๆแต่ดูแน่นๆ  สีสันน่าทานมากกก

เนื้อแน่นมากค่ะ  ชอบ

ที่บอกว่าผิดคาดคือ  หนึ่งเนื้อปูแน่นมากกกกก  รู้สึกเหมือนทานปูเล่นกล้ามมันแน่นกว่าทุกที่ ที่ เคยทานมาเลยค่ะ  สองไข่ปูมันมากกกกกกกกกกก   ไข่ปูไม่ได้มาเป็นแข็งๆแบบที่เคยทานมา  มันออกสุกแต่ไม่แข็งมีความครีมมี่   บวกกับมันปูที่มันไหลมาผสม  รสชาติมันนัวมากตอบไม่ถูก!!!!!   แต่เราเรียกว่าเป็นปูไข่ที่อร่อยที่สุดที่เคยทานมา  แถมไข่มาล้นมากที่เห็นไม่ได้มีแค่นั้น  เรียกว่าแอบอยู่ในกระดองอีกเท่าตัว  เจอตัวนี้เข้าไปจุกไปตามๆกัน   

เจอปูไข่เข้าไปจุกทานไม่หมด  หอบกลับโรงแรมเยอะเลยค่ะ  อย่างที่บอกเค้าให้มาเยอะมาก  สรุปร้านนี้เรารักหมดใจ   จะเป็นร้านแรกที่นึกถึงในระยองแน่นอน  ส่วนปูไข่ตัวนั้น  เราไม่แน่ใจว่าไปถูกเวลา  หรือ  ร้านเค้่าทำมาอร่อยกว่าที่อื่น  แต่ยังประทับใจอยู่ถึงตอนนี้

ร้านนี้เราให้รสชาติอาหาร  5  ดาว  เลยค่ะ
แต่ ความสะอาด   ร้านยกสูงขึ้นมาจากหาด  แต่ข้างใต้ขยะเยอะมาก  เหมือนหลายๆหาดในเมืองไทย พูดแล้วก็เศร้า    วันนี้เราลาไปก่อนนะคะ  เดี๋ยวจะกลับมาพาไปเที่ยวจันทบุรีต่อค่ะ  เป็นวันเดย์ทริปชอบมากๆรอติดตามกันนะคะ   

ความอร่อย    9/10
รสชาติ        7/10
วัตถุดิบ        8/10
คุ้มค่าเงิน      8/10

ครัวทะเลซีฟู้ด
ชายหาดแหลมแม่พิมพ์ ต.กร่ำ อ.แกลง จ.ระยอง
tel       081 004 5449 
hour    9:00AM - 9:30PM

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 04:19:29 pm โดย TEAW »

Theme © PopularFX | Based on PFX Ideas! | Scripts from iScript4u เมษายน 25, 2024, 11:20:33 pm