หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ยินดีต้อนรับ,บุคคลทั่วไป. กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.
เมษายน 20, 2024, 12:58:03 am
ข่าว: SMF - Just Installed!

ผู้เขียน หัวข้อ: TADAIMA อาหารคุ้มจานล่ะ 88 บาท  (อ่าน 8030 ครั้ง)
Group: Global Moderator
Sr. Member

TADAIMA อาหารคุ้มจานล่ะ 88 บาท

ร้านทาไดมะ อร่อยไหม , ร้านทาไดมะ ดีไหม ,ร้านทาไดมะ อยู่ที่ไหน , ร้านทาไดมะ วิธีไป , ร้านทาไดมะ แผนที่ , ร้านทาไดมะ  รีวิว , ร้านทาไดมะ  review , ร้านทาไดมะ ที่จอดรถ ,ร้านทาไดมะ parking , ร้านทาไดมะ menu , ร้านทาไดมะ เมนู , ร้านทาไดมะ เมนูแนะนำ , ร้านทาไดมะ จานเด็ด , ร้านทาไดมะ ราคา ,ร้านทาไดมะ wongnai ,ร้านทาไดมะ วงใน , ร้านทาไดมะ pantip , ร้านทาไดมะ พันทิป ,ร้านทาไดมะ เดินทาง ,ร้านทาไดมะ Bangkok , ร้านทาไดมะ sukhumvit ,  TADAIMA Gateway Ekamai  อร่อยไหม ,  TADAIMA Gateway Ekamai  ดีไหม ,  TADAIMA Gateway Ekamai  อยู่ที่ไหน ,  TADAIMA Gateway Ekamai  แผนที่ ,  TADAIMA Gateway Ekamai  map ,   TADAIMA Gateway Ekamai  map ,   TADAIMA Gateway Ekamai  วิธีไป ,   TADAIMA Gateway Ekamai  รีวิว ,   TADAIMA Gateway Ekamai  review ,  TADAIMA Gateway Ekamai  parking ,  TADAIMA Gateway Ekamai  ที่จอดรถ ,  TADAIMA Gateway Ekamai    จอดรถ   TADAIMA Gateway Ekamai  มีที่จอดรถไหม ,   TADAIMA Gateway Ekamai  เมนู , ร้านทาไดมะ  TADAIMA Gateway Ekamai   มีที่จอดรถไหม ,   TADAIMA Gateway Ekamai    menu ,  TADAIMA Gateway Ekamai  เมนูแนะนำ , ร้านทาไดมะ recommend ,   TADAIMA Gateway Ekamai  recommend , ร้านทาไดมะ recommended dishes ,   TADAIMA Gateway Ekamai  recommended dishes , ฮีโร่ ฟู้ด  จานเด็ด  , ฮีโร่ ฟู้ด ราคา , ร้านทาไดมะ price ,  TADAIMA Gateway Ekamai  price ,  TADAIMA Gateway Ekamai  วงใน ,   TADAIMA Gateway Ekamai  wongnai ,   TADAIMA Gateway Ekamai  พันทิป ,  TADAIMA Gateway Ekamai  pantip ,   TADAIMA Gateway Ekamai  เดินทาง ,   TADAIMA Gateway Ekamai   กรุงเทพ , ร้านทาไดมะ สุขุมวิท  ,  TADAIMA Gateway Ekamai  สุขุมวิท

สวัสดีค่ะ  วีนัสเจ้าเก่ากลับมาแล้ว  รอบนี้มาอย่างไวเช้าถึงเย็นถึง  ไม่ใช่อะไรหรอกค่ะ  รูปค้างไว้เยอะมากแถมปากก็ไม่หยุดกินขาก็ไปหยุดลุยไปเที่ยว  งานเลยค้างเยอะเป็นดินพอกหางหมูไปหมด  อย่าเสียเวลามาฟังเราบ่นเลยค่ะ  มาเข้าเนื้อหากันดีกว่า 5555 
วันนี้จะพาไปทานอาหารที่เกตเวย์เอกมัยค่ะ  ที่นี่มีร้านอาหารเยอะอยู่เหมือนกันไว้จะทยอยรีวิวนะคะ  แต่วันนี้เราไปที่ร้านนี้กันก่อน  ร้านทาไดมะ อยู่ชั้น เอ็มค่ะ

จานแรกเริ่มที่จานที่ชอบที่สุด  และรู้สึกคุ้มที่สุดสำหรับเรา  ยำปลาแซลมอน  รสชาติอร่อยถูกใจมาก ปลาสด ให้มาในปริมาณพอเหมาะเมื่อเทียบกับราคา 88 บาท ไปทีไรก็สั่งแต่จานนี้  เพราะเจ้านี้แหละทำเอาเราไม่ค่อยได้เข้าร้านอื่น

ที่ชอบคงเพราะรสคนไทย เค็มเผ็ดมาเต็ม  อาจจะรสจัดติดเค็มไปนิดบางทีกินกับข้าวก็ให้อภัยด้วยราคาน่าคบ

ช่วงกลางวันของที่เกตเวย์มีโปรโมชั่น  Lunch set กันหลายร้านเลยค่ะ  ร้านนี้ก็มีเหมือนกัน  เลือกอะไรในเมนูก็ได้ สองจาน บวกข้าว บวกซุป ในราคา 179 บาทค่ะ  โอ้วยิ่งคุ้มเข้าไปใหญ่ 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 04:52:15 pm โดย TEAW »

Sr. Member

จานต่อมาเราสั่งเป็นจานที่สองของเซตอาหารกลางวัน  มะเขือม่วงผัดหมูสับ  จริงๆจานนี่เป็นอาหารจีนที่ญี่ปุ่นนำมาดัดแปลง  จานนี้มาแบบน้ำราดหน้าเลยคือ ข้นๆรสอร่อยอ่ะ  ถ้าใครไม่ชอบน้ำราดข้นๆให้ข้ามไป  แต่สำหรับเราเราชอบนะ  มีเครื่องสับใส่มาเยอะมาถั่วฝักยาว แครอท ราดข้าวทานเพลินๆ

ใครชอบทานผักน่าจะชอบจานนี้เหมือนเรานะคะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 04:53:26 pm โดย TEAW »

Sr. Member

จริงๆร้านนี้เปิดมานานแล้วนะคะ แล้วก็ผ่านการเปลี่ยนโน้นเปลี่ยนนี่มาพอสมควร  แถมมีสาขาเพิ่มที่อื่นแล้วด้วย  ย้อนกลับไปในสมัยที่เกตเวย์เปิดใหม่ๆ  ร้านนี้เป็นร้านแรกๆที่เราได้รับการแนะนำให้มาทานแล้วก็มาทานหลายครั้งมากในช่วงแรกๆ   จานนี้คือไฮไลท์สำหรับเรา  เราประทับใจมากๆชอบมากขนาดสั่งกลับบ้านแทบทุกครั้งที่ผ่าน 

เซ็ทกลางวัน สองจาน 179 บาทอีกเซ็ท  ไปต่างวันค่ะ

หัวปลาต้มซีอิ้ว  มาเละมาเปื่อยยุ่ยไปเลยรสดีแต่ไม่ผ่านเหมือนทำมาเป็นชาติแล้ว  ข้างในโอเคพวกตรงแก้มติดกระดูกยังไม่เปื่อยอร่อยมาก

แต่ๆๆๆๆ  จานนี้แหละค่ะ  ที่ทำให้เราหยุดทานร้านนี้ไปนานมากกกกกกกกก  เป็นปีๆอ่ะ  เพราะมันเริ่มเปลี่ยนไปในวันที่ร้านได้รับความนิยมแล้ว  แล้วหลังจากนั้นก็เหมือนจะเข้าสู่ยุคบุฟเฟ่ต์ที่สุดท้ายก็ไปไม่รอดในสาขานี้ ( แต่สาขาอื่นมีบุฟเฟ่ต์)  ผ่านเวลามานานแต่สุดท้ายร้านนี้ก็สอบตกติดลบสำหรับเราสำหรับเมนูนี้  รสชาติแย่มากกกกกกกกกกก  เจ้าของร้านผ่านมาอ่านเจอนู๋ฝากปรับปรุงจานนี้ให้นู๋ด้วย ฮือๆๆๆๆ

จานสุดท้าย  ข้าวห่อไข่มารสชาติเด็กๆ  ทานได้เรื่อยๆแอบใส่ไก่มาให้  แต่ไข่แอบแข็ง    สุดท้ายร้านนี้เราว่าทานได้ ด้วยราคาไม่แรง (แต่ดันมีข้าวหน้าเนื้อ 69  บาทมาเปิดอิอิ)  เราคิดจะกลับไปลองอีกหลายอย่างไว้จะมาอัพเดทรูปในกระทู้นี้เพิ่ม  ถ้าได้ไปทานอีกนะคะ  บายๆๆ

ความอร่อย    6/10
รสชาติ        6/10
วัตถุดิบ        5/10
คุ้มค่าเงิน      8/10

ร้านทาไดมะ TADAIMA (Gateway Ekamai)

982/22 ศูนย์การค้าเกตเวย์เอกมัย ห้อง M103 ถนนสุขุมวิท แขวงพระโขนง Khlong Toei, Bangkok 10110
tel        02 108 2993
Hours: 11AM–10PM
ที่จอดรถเพียบจอดฟรี 2 ชั่วโมง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 04:55:19 pm โดย TEAW »

Theme © PopularFX | Based on PFX Ideas! | Scripts from iScript4u เมษายน 20, 2024, 12:58:03 am