หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ยินดีต้อนรับ,บุคคลทั่วไป. กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.
เมษายน 24, 2024, 07:01:01 pm
ข่าว: SMF - Just Installed!

ผู้เขียน หัวข้อ: HYDE & SEEK gastro bar ร้านแฮ้งค์เอ้าท์ที่อินไม่เคยเอ้าท์  (อ่าน 9089 ครั้ง)
Group: Global Moderator
Sr. Member

hyde & seek gastro bar

hyde & seek gastro bar อร่อยไหม ,   hyde & seek gastro bar  ดีไหม ,   hyde & seek gastro bar อยู่ที่ไหน , hyde & seek gastro bar วิธีไป ,   hyde & seek gastro bar แผนที่ ,   hyde & seek gastro bar รีวิว ,   hyde & seek gastro bar  review ,    hyde & seek gastro bar ที่จอดรถ ,   hyde & seek gastro bar parking ,   hyde & seek gastro bar menu ,   hyde & seek gastro bar เมนู ,    hyde & seek gastro bar เมนูแนะนำ    hyde & seek gastro bar จานเด็ด ,    hyde & seek gastro bar ราคา ,   hyde & seek gastro bar wongnai ,   hyde & seek gastro bar วงใน ,    hyde & seek gastro bar pantip ,    hyde & seek gastro bar พันทิป ,    hyde & seek gastro bar เดินทาง ,   hyde & seek gastro bar Bangkok ,    hyde & seek gastro bar sukhumvit ,  ร้าน hyde and seek ร่วมฤดี  อร่อยไหม ,  ร้าน hyde and seek ร่วมฤดี  ดีไหม ,  ร้าน hyde and seek ร่วมฤดี  อยู่ที่ไหน ,  ร้าน hyde and seek ร่วมฤดี  แผนที่ ,   hyde & seek gastro bar map ,   ร้าน hyde and seek ร่วมฤดี  map ,  ร้าน hyde and seek ร่วมฤดี  วิธีไป ,   ร้าน hyde and seek ร่วมฤดี  รีวิว ,  ร้าน hyde and seek ร่วมฤดี  review ,  ร้าน hyde and seek ร่วมฤดี  parking ,  ร้าน hyde and seek ร่วมฤดี  ที่จอดรถ ,  ร้าน hyde and seek ร่วมฤดี   จอดรถ ,  ร้าน hyde and seek ร่วมฤดี  มีที่จอดรถไหม ,  ร้าน hyde and seek ร่วมฤดี  เมนู ,    hyde & seek gastro bar มีที่จอดรถไหม ,  ร้าน hyde and seek ร่วมฤดี  menu ,   ร้าน hyde and seek ร่วมฤดี  เมนูแนะนำ ,   hyde & seek gastro bar recommend ,  ร้าน hyde and seek ร่วมฤดี  recommend ,   hyde & seek gastro bar recommended dishes ,  ร้าน hyde and seek ร่วมฤดี  recommended dishes ,  ร้าน hyde and seek ร่วมฤดี  จานเด็ด  ,   ร้าน hyde and seek ร่วมฤดี  ราคา ,   hyde & seek gastro bar price ,  ร้าน hyde and seek ร่วมฤดี  price ,  ร้าน hyde and seek ร่วมฤดี  วงใน ,  ร้าน hyde and seek ร่วมฤดี  wongnai ,  ร้าน hyde and seek ร่วมฤดี  พันทิป ,  ร้าน hyde and seek ร่วมฤดี  pantip ,   ร้าน hyde and seek ร่วมฤดี  เดินทาง ,  ร้าน hyde and seek ร่วมฤดี  กรุงเทพ ,    hyde & seek gastro bar หลังสวน  ,  ร้าน hyde and seek ร่วมฤดี  หลังสวน

เมื่อเสาร์ที่แล้วสาวๆเกิดอาการอยากจะออกจากบ้านมากๆๆๆๆๆๆๆ  ถึงมากที่สุดค่ะ  เลยเป็นที่มาของกระทู้นี้  เพราะสาวๆให้โจทย์ว่าขอหาที่กินก่อน
 ได้ออกจากบ้านทั้งที  เรื่องกินเรื่องใหญ่มากกกกสำหรับวีนัส  ไม่อร่อยนี่คืออารมณ์จะเสียไปตลอดเลยนะ   
นี่คือสาเหตุที่เราเลือกที่นี่  เพราะอะไรน่ะเหรอคะ  เพราะที่นี่ขึ้นชื่อมากทั้งอาหารและของมึนเมา (อย่างหลังดูจะดังกว่าด้วยซ้ำเพราะ มีเมนูเป็นร้อยเลยทีเดียว)  เรียกได้ว่ามาที่นี่  ได้ฟินทั้งอาหารและ วอมอัพให้กรึมๆกันไปด้วย  คุ้มสุดๆ 

เริ่มจากของฟรีที่อร่อยแต่ไม่กล้าจะกินกันเยอะเพราะมันตัดกำลัง  ขนมปังมามาตรฐานให้พอผ่านอันนี้เฉยๆสำหรับเรา  แต่ไอ้ที่เด็ดคือ เนยใส่กระเทียมสด   อร่อยมากกกก  ใครชอบกระเทียม  กรี้ดกราดแน่นนอน 

จานแรกมาเป็น มังสวิรัติ ค่ะ  ผัดน้ำมันมะกอกใส่เห็ด  เอาจริงนะ  ตัวเส้นอะมาดี  รสมาใช่  แต่มาแต่เห็ดมันไม่ใช่  5555  อ้าวก็แกสั่งเห็ดจะเอาอะไร!!!  คือ รสชาติมันไม่ซับซ้อนเท่าที่ควร  มันคงเป็นเพราะ มันนอกเมนูเค้า  พอจะให้อภัยกันได้

มังอีกจานสำหรับมื้อนี้  อันนี้ไม่นอกเมนู  มันเลย  อร่อยมากกกกกกกก  จำชื่อเมนูไม่ได้ (เพราะเพื่อนสั่ง)  แต่เป็นสลัดที่กินแล้วสดชื่นมาก  ผักกาดแก้วเอาไปแช่เย็น  ผักเน้นเนื้อสัมผัสสดกรอบ  ยิ่งกินยิ่งชอบ  จานนี้แนะนำหมดใจ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 04:57:17 pm โดย TEAW »

Sr. Member

สปาเกตตี้อีกจานที่สั่งค่ะ  คาโบนาร่า   รสชาติมากลมกล่อมแต่สำหรับเรา  รู้สึกมันแห้งไปนิดนึงค่ะ  คลุกไข่แล้วมันก็มันๆดี   จานนี้ให้ผ่านสามดาวครึ่ง  จาก ห้าดาวค่ะ   มีที่อื่นทำถูกใจกว่านี้อยู่หลายร้าน 

จานนี้เป็นจานขึ้นชื่อของที่นี่ค่ะ  ดั๊กคอนฟิต  รสดีทอดมากรอบ  ตัวเนื้อไม่มานุ่มเปื่อยอย่างที่เคยกินที่อื่นนะคะ  อันนี้เราคิดว่าแล้วแต่คนชอบแหละ  เพราะมาพอดีกินเลยแหละ  แต่เรากลายเป็นจะชอบให้นิ่มกว่านี้  ตัวซอสรสดีค่ะ เครื่องเคียงเป็นแอปเปิ้ลสดกรอบค่ะ  กินด้วยกันก็โออยู่ ให้ผ่าน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 04:58:33 pm โดย TEAW »

Sr. Member

มาถึงจานพระเอกของเราวันนี้ค่ะ  เบอร์เกอร์เนื้อ  เครื่องเคียงเป็น   เฟนช์ฟาย   ทอดมาดีค่ะ  กินอร่อย  ส่วนเนื้อเราสั่งมีเดียม  มาพอดี  เรียกว่ามาพอดีกว่าที่ไหนๆ  นุ่มมากกก ในขนาดเดียวกันก็กักเก็บความชุ่มชื่นข้างในไว้ได้ดี  กัดแล้วไม่มีน้ำไหลออกมาจากเนื้อ  แต่ทุกคำที่กัดมีความนุ่มอย่างที่อยากได้   เนื้อใช้ของดีกลิ่นหอมมาก  ขนมปังปิ้งมาดีกรอบตรงขอบ  ป้ายชีสมากำลังอร่อยเข้ากันไม่กลบรสเนื้อเลย 

เบอร์เกอร์ของที่นี่  เคยได้รับการกล่าวว่าเป็น TOP 5 THE BEST IN BANGKOK  มาแล้ว  แนะนำให้ลองจริงๆสำหรับคนชอบเนื้อ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 05:00:43 pm โดย TEAW »

Sr. Member

คืนนั้นมากันแต่สาวๆค่ะ  กินกันไม่เก่งที่เห็นสั่งยังเหลือเลย   ตามมาดูเครื่องดื่มกันดีกว่าค่ะ 
แก้วนี้ชื่อ แอปเปิ้ลแคมเบลค่ะ  รสหวานมากกหอมมากด้วยเช่นกัน   คืนนั้นสั่งเครื่องดื่มมาสามแก้วรสชาติเรียกว่าแตกต่างกันหมดเลย  ค็อกเทลที่นี่รสชาติแต่ละแก้วเป็นเอกลักษณ์  แนะนำให้สอบถามพนักงานให้ดีๆก่อนจะสั่ง จะได้ถูกใจกัน    อย่างแก้วนี้  ดื่มง่ายเพราะเหล้าไม่แรงแต่หวานมากซึ่งตัวเราไม่ชอบ  แต่เพื่อนชอบเพราะเป็นแก้วเพื่อน 5555

แก้วนี่ของเพื่อนแต่เราชอบมาก  แก้วนี้ชื่อ น้ำดอกไม้ค่ะ  แล้วก็ชอบพรีเซ้นเทชั่นเค้าด้วย  คือจริงๆมีกาน้ำใส่ดายไอซ์มาด้วยค่ะ  ก่อนได้กินเค้าเทลงมา  มันเป็นกลิ่นค่ะชอบมาก  แถมในแก้วส่วนผสมที่ใส่ลงมาก็มีกลิ่นหอมเช่นกันคือ แซฟฟอน  แต่  รสมาหวานน้อยและอมขม  ซึ่งตัวเราทานได้นะ  แต่สาวๆหลายคนอาจจะไม่ชอบ

แก้วสุดท้ายไม่มีรูปเดี่ยว  ติดไว้ก่อนนะคะ  ในรูปนี้คือแก้วที่แอบอยู่ข้างหลัง  ชื่อว่า  นอตี้ลิตเทลเกริล  แก้วเราเอง  แล้วก็สั่งเพราะชื่อ !!!!    แต่ออกมารสถูกใจมาก  อมเปรี้ยวแอบแรงแก้วเดียวก็แอบเมาแล้วเนี้ยอิอิ  ซนตามชื่อจริงๆที่สำคัญไม่หวานมากด้วยค่ะ   สำหรับร้านนี้หมดแล้วค่ะ  เพราะว่าต้องเช็คบิลไปต่อร้านอื่นแล้ว  วันนี้ลาไปก่อนนะคะ   ส่วนใครอยากจะตามไปลอง  ร้านนี้อยู่ 
ซอยร่วมฤดีค่ะ  มาง่ายมีที่จอดรถ  มาบีทีเอสก็ได้เช่นกันเดินเข้ามานิดเดียวเองค่ะ 

ความอร่อย    9/10
รสชาติ        8/10
วัตถุดิบ        9/10
คุ้มค่าเงิน      8/10

Hyde & Seek Gastro Bar
ที่อยู่:  65/1 Athenee Residence ซอยร่วมฤดี ถนนวิทยุ ลุมพินี ปทุมวัน กรุงเทพฯ  10330
โทรศัพท์:  02-1685152
เปิดทุกวัน: 11:00 น. - 01:00 น.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 05:03:32 pm โดย TEAW »

Theme © PopularFX | Based on PFX Ideas! | Scripts from iScript4u เมษายน 24, 2024, 07:01:01 pm