หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ยินดีต้อนรับ,บุคคลทั่วไป. กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.
เมษายน 27, 2024, 01:41:26 am
ข่าว: SMF - Just Installed!

ผู้เขียน หัวข้อ: SO RA BOL สุดยอดร้านอาหารเกาหลี  (อ่าน 11191 ครั้ง)
Group: Global Moderator
Sr. Member

SO RA BOL สุดยอดร้านอาหารเกาหลี

SORABOL   อร่อยไหม ,   SORABOL ดีไหม ,   SORABOL อยู่ที่ไหน ,   SORABOL วิธีไป ,    SORABOL  แผนที่ ,   SORABOL รีวิว ,   SORABOL review ,   SORABOL ที่จอดรถ ,    SORABOL parking ,    SORABOL menu ,   SORABOL เมนู ,    SORABOL เมนูแนะนำ    SORABOL จานเด็ด ,   SORABOL ราคา ,    SORABOL  wongnai ,   SORABOL วงใน ,    SORABOL pantip ,    SORABOL พันทิป ,    SORABOL เดินทาง ,    SORABOL Bangkok ,   SORABOL sukhumvit 26 , ร้านอาหารเกาหลี เซอราเบิล  อร่อยไหม , ร้านอาหารเกาหลี เซอราเบิล ดีไหม , ร้านอาหารเกาหลี เซอราเบิล อยู่ที่ไหน , ร้านอาหารเกาหลี เซอราเบิล แผนที่ ,   SORABOL map ,   ร้านอาหารเกาหลี เซอราเบิล    map ,  ร้านอาหารเกาหลี เซอราเบิล   วิธีไป ,  ร้านอาหารเกาหลี เซอราเบิล รีวิว , ร้านอาหารเกาหลี เซอราเบิล review ,  ร้านอาหารเกาหลี เซอราเบิล   parking ,  ร้านอาหารเกาหลี เซอราเบิล   ที่จอดรถ , ร้านอาหารเกาหลี เซอราเบิล จอดรถ , ร้านอาหารเกาหลี เซอราเบิล มีที่จอดรถไหม ,  ร้านอาหารเกาหลี เซอราเบิล   เมนู ,   SORABOL มีที่จอดรถไหม ,   ร้านอาหารเกาหลี เซอราเบิล     menu ,   ร้านอาหารเกาหลี เซอราเบิล   เมนูแนะนำ ,   SORABOL recommend ,   ร้านอาหารเกาหลี เซอราเบิล   recommend ,   SORABOL  recommended dishes ,  ร้านอาหารเกาหลี เซอราเบิล   recommended dishes ,  ร้านอาหารเกาหลี เซอราเบิล   จานเด็ด  ,  ร้านอาหารเกาหลี เซอราเบิล   ราคา ,    SORABOL price ,  ร้านอาหารเกาหลี เซอราเบิล   price ,  ร้านอาหารเกาหลี เซอราเบิล   วงใน ,  ร้านอาหารเกาหลี เซอราเบิล   wongnai ,  ร้านอาหารเกาหลี เซอราเบิล   พันทิป ,  ร้านอาหารเกาหลี เซอราเบิล     pantip ,  ร้านอาหารเกาหลี เซอราเบิล   เดินทาง ,   ร้านอาหารเกาหลี เซอราเบิล   กรุงเทพ ,    SORABOL สุขุมวิท  ,  ร้านอาหารเกาหลี เซอราเบิล   สุขุมวิท 26

สวัสดีค่าาาาา วีนัสเจ้าเก่ากลับมาแล้ว  คราวนี้สัญญาว่าจะไม่หายไปไหนแล้ว  เหลวไหลไปหน่อยแหะๆ   ถึงแม้จะห่างหายไปนานแต่จริงๆก็ไม่เคยหยุดกินหรอกนะคะ   รับรองว่าจะอัพเดทร้านอาหารให้รัวๆเลย  ทั้งไทยทั้งเทศ  รอติดตามกันได้

วันนี้ขอเริ่มจากมื้อล่าสุดก่อน  ไปทานอาหารเกาหลีมาค่ะ  ไม่ได้ใหม่หรอกกินบ่อยด้วย  แต่ที่จะแนะนำก็เพราะ  ร้านนี้คลาสิกมากก เวลาจะผ่านไปนานแค่ไหนก็รักษามาตรฐานของตัวเองไว้ได้อย่างมั่นคง  ร้านนี้ตั้งอยู่ในซอยสุขุมวิท 26 ค่ะ  อยู่ตรงข้ามนิฮอนมาชิ  เรียกว่าเปิดท้าทายกับอาหารญี่ปุ่นทั้งดง!!!  แต่นางมีดีอะไรน่ะเหรอตามมาดูกันดีกว่า 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 05:04:54 pm โดย TEAW »

Sr. Member

มาเริ่มจากเมนูกันก่อน  ร้านนี้มีอาหารหลายหลากมากกก  เรียกว่าอยากกินอาหารเกาหลีเมนูไหนนี่แทบจะมีให้หมดเลย 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 05:10:54 pm โดย TEAW »

Sr. Member

ดูเมนูกันไปแล้ว  มาดูที่เราสั่งกันดีกว่าค่ะ

จานแรก  เมนูโปรดของเราเอง  โปรดมากกก   ร้านนี้ทำอร่อยมากกกก  แป้งนุ่มในกรอบนอกพอดี  ข้างในเป็นต้นหอมกับปลาหมึก  ปลาหมึกก็ทำมาดีมากๆสุกกำลังดี  ชอบที่สุดคือน้ำจิ้ม  ซอสและน้ำจิ้มที่นี่รสชาติโฮมเมดค่ะ  ทานแล้วไม่ลิ้นชา  รสดีไม่เค็มเกินไปรักตรงนี้แหละ

จานต่อมาซุปกิมจิ  ร้านนี้ทำดีไม่เปรี้ยวไม่เค็มจนเกินไป  รสกลมกล่อม   เต้าหู้ก็อร่อยมากๆด้วย 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 05:18:52 pm โดย TEAW »

Sr. Member

จานนี้เพื่อนสั่งค่ะ  ประมาณปลาหมึกผัดพริก  จานนี้เป็นจานที่ผิดหวังทั้งเพื่อนทั้งเรา  ประมาณว่าน่าจะสั่งมาผิด  ตอนดูรูปมันไม่มีเส้นๆแบบนี้  แล้วที่คิดไว้ในใจก็เป็นรสจัดๆ  แต่ปรากฎว่า  มันจืด  เส้นที่มาก็เป็นแบบขนมจีนไงไม่รู้  กินยังไงก็ไม่ชอบจานนี้เหลือทิ้งเลยค่ะ  เสียดายมากเค้าใช้ของดีนะแต่เราไม่ถูกปากสุดๆ แหะๆ

ทีเด็ดที่ทำให้เราติดใจที่นี่นักหนาก็คือ  เจ้านี่ค่ะ  เครื่องเคียงฟรีๆๆๆๆๆ  ฟรีไม่แปลกหรอกร้านไหนก็มี5555   แต่ที่เด็ดดวงคือมันอร่อยมากค่ะ   บอกแล้วว่าร้านนี้เหมือนเค้าทำแบบโฮมเมด  หมักเองทำเองซะทุกอย่างมั้งคะ  (เดาล้วนๆ  แต่เพือนเราก็คิดเหมือนกัน อิอิ)   รสชาติดีทุกอย่างโดยเฉพาะพวกผัก  ชอบทุกอย่างเลยค่ะ 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 05:21:20 pm โดย TEAW »

Sr. Member

คือจริงๆสั่งมาเยอะกว่านี้มากกก มีทั้งปลาทอด( ธรรมดา)   ข้าวยำเกาหลีก็อร่อยเด็ดแต่พอดีว่าให้พนักงานคลุกตักแบ่งมาเลย  แล้วก็แผ่นสาหร่าย (แพงมากกกห่อข้าวกินโอเคอยู่)  และหมูย่าง  แต่ลืมถ่ายรูปไว้ค่ะ    ได้มารูปนี้รูปเดียวแหะๆ    ที่นี่เค้ามีบริการย่างมาให้เลยด้วยนะคะ  ซึ่งก็ดีเราจะได้ไม่มีกลิ่นกับบ้าน  แต่คือชอบทำเองกินร้อนๆมากกว่าเลยให้เค้าตั้งเตา   จริงๆเคยกินหลายครั้งแล้ว  เนื้อหมักหมูหมักที่นี่ทำดีค่ะ  ราคาแพงเอาเรื่องแต่ถ้านับเครื่องเคียงที่อร่อยก็พอจะโอเคไปได้   เปิดตัวครั้งใหม่มาแค่นี้ก่อนนะคะ  กำลังงงกับระบบอยู่  ไว้จะมารีวิวให้ชมกันอีกเร็วๆนี้  ขอไปงมรื้อความทรงจำซักหน่อยก่อนค่าาาาา

เกือบลืม  อันนี้   ของโปรดเราอีกอย่างสำหรับที่นี่คือ  ขนมถั่วแป๊บเกาหลี  คือรสมันใช่มากๆ  แต่จริงๆมันน่าจะเป็นแป้งโมจิค่ะ  คลุกถั่วดำกับถั่วเหลืงมา   จานนี้ฟรี  ขอย้ำว่าฟรี  แล้วดันอร่อยสุดและหาที่ไหนไม่ได้อีกตั้งหาก   ไปจริงๆแล้วจ้า  เจอกันกระทู้หน้าค่ะ  สวัสดี

ความอร่อย    7/10
รสชาติ        8/10
วัตถุดิบ        7/10
คุ้มค่าเงิน      8/10

SO RA BOL

Sukhumvit Rd, Khlong Tan, Khlong Toei, Bangkok 10110

tel      02 204 1203
Hours: 10:30AM–10PM

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 05:23:18 pm โดย TEAW »

Theme © PopularFX | Based on PFX Ideas! | Scripts from iScript4u เมษายน 27, 2024, 01:41:26 am