หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ยินดีต้อนรับ,บุคคลทั่วไป. กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.
เมษายน 20, 2024, 01:07:27 am
ข่าว: SMF - Just Installed!

ผู้เขียน หัวข้อ: Casa LapinX26 สาขาใหม่เชิญลองกาแฟหอมๆอาหารอร่อยๆบรรยากาศสุดชิว  (อ่าน 10210 ครั้ง)
Group: Global Moderator
Sr. Member

Casa LapinX26

casa lapin x26 cooffe ,casa lapin x26 breakfast ,casa lapin x26 food ,casa lapin x26 lunch set , casa lapin x26 yummy ,casa lapin x26 thai food ,casa lapin x26 drink , casa lapin pantip , casa lapin menu , panary café   , casa lapin x26 Surapan Tanta  ,casa lapin x26  branch ,casa lapin x26 space ,casa lapin x26  French press ,casa lapin x26  drip coffee , casa lapin x26 hostel ,casa lapin x26  co-working ,casa lapin x26  beans ,casa lapin x26 oneday I pause and forward ,casa lapin x26 coffee shop ,casa lapin x26 wallfolwers ,casa lapin x26 facebook  , casa lapin x26 restaurant , casa lapin x26 all-day-dining ,casa lapin x26 ร้านกาแฟ ,casa lapin x26 BK magazine ,   casa lapin x26 ราคา , casa lapin ที่จอดรถ , casa lapinx26 อะไรอร่อย , casa lapin x26 review , casa lapin x 26 pantip , casa lapin x26 พันทิฟ , casa lapin x26 wongnai , casa lapin x26 อยู่ที่ไหน , casa lapin วงใน , casa lapin x26 ไปยังไง , casa lapin x26 map , casa lapin x26 แผนที่ , casa lapin x26 parking , casa lapin x26 อร่อยไหม , casalapin x26 ดีไหม

วันนี้พาไปดื่มกาแฟกันบ้างค่ะ  จริงๆเป็นคนชอบดื่มกาแฟมาก  แต่เพราะมันมีแก้วเดียวก็เลยเอามารีวิวไม่ค่อยจะได้   แต่ร้านนี้ไปบ่อย  รูปที่จะรีวิวก็มาจากหลายๆครั้งที่ไปเลยค่ะ  ตามไปจิบกาแฟกันนะคะ

บอกว่าพาไปดื่มกาแฟ  แต่รูปแรกเป็นน้ำผลไม้ 55555  แต่ร้านนี้ที่ชอบที่สุดคือ  น้ำผลไม้ค่ะ  เพราะเป็นน้ำผลไม้คั้นสด  ในกรุงเทพหาร้านผลไม้คั้นสดยากจริงๆ  เพราะฉะนั้นมาร้านนี้ก็ไม่จำเป็นต้องดื่มกาแฟเสมอไป  แถมมีน้ำที่ดื่มแล้วสุขภาพดีเริ่ดแบบนี้  แก้วนี้ ส้มกับเสาวรสค่ะ  เปรี้ยวได้ใจมาก   ชอบๆ

ไปรอบที่สองมีเสริฟเป็นขวด  เอาจริงๆไปกี่ทีก็มีเปลี่ยนโน้นนี่ตลอดเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 10:40:29 am โดย TEAW »

Sr. Member

กาแฟกันบ้างค่ะ  ที่นี่กาแฟแน่นอนมาก  รสชาติคือที่สุด  กำลังดี  นี่ลาเต้รสอมหวานชงมาดีจริง (ไม่ได้ใส่น้ำตาลนะ  เราเป็นคนดื่มกาแฟไม่ใส่น้ำตาล)   

ชงมามือนิ่งรสเดียวกันตลอด  สาขาอื่นก็ดีค่ะ (เดี๋ยวมีรีวิวอีกสาขา  ตอนนี้ไปติดสาขาอื่น อิอิ) 

กาแฟดิปก็ดีค่ะ  มีให้เลือกหลายตัว  ขั้นตอนการทำที่นี่พิถีพิถันดี (คนทำก็หล่อดี 5555)  ถ้ากาแฟลาเต้ที่นี่จะเป็นเครื่องชงปกติ  แต่ถ้ากาแฟดำแนะนำแบบนี้ค่ะ  รสอร่อย  อ่อนๆเปรี้ยวๆกลิ่นหอมดีมากกกกก 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 10:41:40 am โดย TEAW »

Sr. Member

กาแฟเย็นก็ดีค่ะ  แก้วนี้ของเพื่อน

จริงๆเค้าไม่ได้มีแต่เครื่องดื่มหรอกค่ะ  แถมมีส่วนเป็นร้านอาหารอีกห้องด้วย   สาขานี้เลยมีของอร่อยให้ทานเยอะหน่อย  แถมเราไปอีกสาขาเมนูอาหารก็ไม่เหมือนกันอีกด้วย   เมนูนี้เมนูโปรดของเราค่ะ  แฮมเบอร์เกอร์หมู

งงตรงเครื่องเคียงมาไม่เหมือนกันบ้าง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 10:42:49 am โดย TEAW »

Sr. Member

เราสั่งเมนูเดิมนะคะ   แต่ว่ามันไม่เหมือนเดิมเลยสักครั้ง   แต่ก็อร่อยทุกครั้งนะ  คอนเฟริม์

ดูสิน่ากินไหมมมมมมมมมม

แต่ที่อร่อยสุดอะคือ  เจ้านี่ค่ะ  เฟนฟายอร่อยมากกกกก  แนะนำเลยว่าควรสั่ง

คาโบนาร่ารสดี  แต่แห้งไปค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 10:44:58 am โดย TEAW »

Sr. Member

บางทีก็มาข้นไปค่ะ 

สลัดมาดีค่ะ

ของหวานก็มีค่ะ  เค้กอร่อยทุกตัว  ตอนนี้สุดรัก  ฟรุตเค้ก  แต่เค้กที่นี่ไม่เป็นครีมนะคะ  เนื้อแข็งๆ  แต่มันก็แข็งๆ
แบบอร่อยอะ 

ตัวครีมอร่อย เจลลี่เราเฉยๆปกติ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 10:48:02 am โดย TEAW »

Sr. Member

เค้กแครอทอร่อยมาก แนะนำ

ทานเสร็จแวะซื้อดอกไม้กลับบ้านได้นะคะ  มีร้านดอกไม้อยู่ข้างหน้า  ร้านนี้จัดสวยแล้วก็ดังมาก  บางครั้งก็จะมีกำเล็กๆทำไว้ขายด้วย

สวยไหมล่ะ อิอิ

สรุปเราชอบร้านนี้เอามากๆ  ที่นั่งสวย  ไว้จะไปถ่ายมาซ่อมให้  กาแฟดี  อาหารอร่อย  คนชงหล่อมากกก  คือ เป็นร้านที่คัดหน้าตาพนักงานจริงๆ  เป็นทุกสาขาด้วย55555

คะแนน    ความอร่อย 8/10 เราค่อนข้างชอบสาขานี้  เราว่าอาหารสาขานี้ดี  อาจจะเป็นเพราะเค้ามีส่วนของร้านอาหารแยกออกมาด้วย
           รสชาติ     7/10

วัตถุดิบ     8/10  ใช้ของดีค่ะ

คุ้มค่าเงิน   8/10   

Casa Lapin x26

ซอยสุขุมวิท 26 ถนนสุขุมวิท คลองเตย กรุงเทพมหานคร 10110
Open  08.30 – 00.00 
Tel     02-000-5546
มีที่จอดรถ
รับบัตรเครดิต

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 10:49:13 am โดย TEAW »

Theme © PopularFX | Based on PFX Ideas! | Scripts from iScript4u เมษายน 20, 2024, 01:07:27 am