หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ยินดีต้อนรับ,บุคคลทั่วไป. กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.
มีนาคม 29, 2024, 04:19:43 am
ข่าว: SMF - Just Installed!

ผู้เขียน หัวข้อ: Charlie Brown Café คาเฟ่สุดน่ารักมาเปิดในเมืองไทยแล้ว  (อ่าน 8250 ครั้ง)
Group: Global Moderator
Sr. Member

Charlie Brown Café
Charlie Brown Café อร่อยไหม ,Charlie Brown Café ดีไหม , Charlie Brown Café อยู่ที่ไหน , Charlie Brown Café วิธีไป , Charlie Brown Café แผนที่ , Charlie Brown Café รีวิว , Charlie Brown Café review , Charlie Brown Café ที่จอดรถ , Charlie Brown Café parking , Charlie Brown Café menu , Charlie Brown Café เมนู , Charlie Brown Café เมนูแนะนำ ,Charlie Brown Café จานเด็ด , Charlie Brown Café ราคา , Charlie Brown Café wongnai , Charlie Brown Café วงใน , Charlie Brown Café pantip , Charlie Brown Café พันทิป , Charlie Brown Café เดินทาง , Charlie Brown Café Bangkok , Charlie Brown Café maga bangna, Charlie Brown Café  thailand อร่อยไหม ,Charlie Brown Café  thailand ดีไหม , Charlie Brown Café  thailand อยู่ที่ไหน , Charlie Brown Café  thailand แผนที่ , CCharlie Brown Café  thailand  map , Charlie Brown Café  thailand map , Charlie Brown Café  thailand วิธีไป , Charlie Brown Café  thailand  รีวิว , Charlie Brown Café  thailand  review ,Charlie Brown Café  thailand parking , Charlie Brown Café  thailand ที่จอดรถ , Charlie Brown Café  thailand จอดรถ ,Charlie Brown Café  thailand มีที่จอดรถไหม ,Charlie Brown Café  thailand เมนู , Charlie Brown Café มีที่จอดรถไหม ,Charlie Brown Café  thailand menu , Charlie Brown Café  thailand เมนูแนะนำ ,Charlie Brown Café  recommend , Charlie Brown Café  thailand recommend ,Charlie Brown Café  recommended dishes , Charlie Brown Café  thailand recommended dishes ,Charlie Brown Café  thailand จานเด็ด  ,Charlie Brown Café  thailand ราคา , Charlie Brown Café  price ,Charlie Brown Café  thailand price , Charlie Brown Café  thailand วงใน , Charlie Brown Café  thailand wongnai ,Charlie Brown Café  thailand พันทิป , Charlie Brown Café  thailand    pantip ,Charlie Brown Café  thailand เดินทาง , Charlie Brown Café  thailand กรุงเทพ , Charlie Brown Café เมกะบางนา  ,Charlie Brown Café  thailand เมกะบางนา , ชาร์ลี บราวน์ คาเฟ่ อร่อยไหม , ชาร์ลี บราวน์ คาเฟ่ดีไหม , ชาร์ลี บราวน์ คาเฟ่ อยู่ที่ไหน , ชาร์ลี บราวน์ คาเฟ่วิธีไป , ชาร์ลี บราวน์ คาเฟ่แผนที่ , ชาร์ลี บราวน์ คาเฟ่ รีวิว , ชาร์ลี บราวน์ คาเฟ่ review , ชาร์ลี บราวน์ คาเฟ่ที่จอดรถ , ชาร์ลี บราวน์ คาเฟ่parking , ชาร์ลี บราวน์ คาเฟ่menu , ชาร์ลี บราวน์ คาเฟ่ เมนู , ชาร์ลี บราวน์ คาเฟ่ เมนูแนะนำ ชาร์ลี บราวน์ คาเฟ่จานเด็ด , ชาร์ลี บราวน์ คาเฟ่ราคา , ชาร์ลี บราวน์ คาเฟ่ wongnai , ชาร์ลี บราวน์ คาเฟ่ วงใน , ชาร์ลี บราวน์ คาเฟ่ pantip , ชาร์ลี บราวน์ คาเฟ่ พันทิป , HERO & Gathering เดินทาง , ชาร์ลี บราวน์ คาเฟ่ Bangkok , ชาร์ลี บราวน์ คาเฟ่ sukhumvit ,charlie brown cafe เมกาบางนา อร่อยไหม charlie brown cafe เมกาบางนา ดีไหม , charlie brown cafe เมกาบางนา อยู่ที่ไหน ,charlie brown cafe เมกาบางนา แผนที่ , charlie brown cafe map , ฮีโร่ ฟู้ด  map , ฮีโร่ ฟู้ด  วิธีไป ,charlie brown cafe เมกาบางนา รีวิว ,charlie brown cafe เมกาบางนาreview ,ฮีโร่ ฟู้ด  parking , ฮีโร่ ฟู้ด  ที่จอดรถ , ฮีโร่ ฟู้ด  จอดรถ ,ฮีโร่ ฟู้ด  มีที่จอดรถไหม , charlie brown cafe เมกาบางนา  เมนู , ชาร์ลี บราวน์ คาเฟ่ มีที่จอดรถไหม , ฮีโร่ ฟู้ด  menu , ฮีโร่ ฟู้ด  เมนูแนะนำ , ชาร์ลี บราวน์ คาเฟ่recommend , charlie brown cafe เมกาบางนาrecommend ชาร์ลี บราวน์ คาเฟ่ recommended dishes , charlie brown cafe เมกาบางนา recommended dishes , charlie brown cafe เมกาบางนา จานเด็ด  , charlie brown cafe เมกาบางนา ราคา , ชาร์ลี บราวน์ คาเฟ่ price ,charlie brown cafe เมกาบางนา price , charlie brown cafe เมกาบางนา  วงใน , charlie brown cafe เมกาบางนา wongnai ,charlie brown cafe เมกาบางนาพันทิป , charlie brown cafe เมกาบางนา pantip , charlie brown cafe เมกาบางนา เดินทาง , charlie brown cafe เมกาบางนา กรุงเทพ , ชาร์ลี บราวน์ คาเฟ่ เมกะบางนา ,charlie brown cafe เมกาบางนา เมกะบางนา

วันนี้เราออกนอกเส้นสุขุมวิทกันค่ะ  นานๆทีจะขับไปทานขนมไกล 5555  จริงๆไปตั้งแต่ร้านเปิดใหม่ๆ แต่ยุ่งไม่ได้รีวิวสะที (จนไปสาขาฮ่องกงกลับมาแล้ว 555)
   ร้านอะไรน่าร๊ากกกกก  วีนัสไม่พลาด  ตามมาเลยค่ะ

การตกแต่งร้านทำได้น่ารักนะคะ  สะอาดโปร่งตาด้วย  แต่อาจจะดูไม่ส่วนตัวไปหน่อยเพราะไม่มีกระจกกั้นทางเดินในห้างเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 11:34:44 am โดย TEAW »

Sr. Member

เข้ามาในร้านก็มีพี่สนูปปี้มาตอนรับ

เต็มร้านเลยค่า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 11:39:45 am โดย TEAW »

Sr. Member

ร้านเป็นโทนส้มๆ ไม้ๆ  เก้าอี้เล็กไปนิดค่ะ อิอิ

มีตัวอย่างขนมให้ดูเยอะเลยค่ะ  ดีนะจะได้สั่งไม่ผิด อิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 11:41:57 am โดย TEAW »

Sr. Member

พอสั่งอาหารเสร็จก็จะได้เจ้านี่มาด้วยค่ะ

พอเครื่องสั่นและมีไฟแบบนี้ก็ไปรับอาหารได้เลยค่ะ

จานนี้เป็นไอติมค่ะ  ก็พอได้นะคะ  เหมือนไอติมผลไม้น้ำเชื่อม 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 11:43:46 am โดย TEAW »

Sr. Member

จานนี้มาน่ารัก  อร่อยใช้ได้ค่ะ  ไปมาหลายร้านที่นำตัวการ์ตูนมาทำ  ไม่แน่ใจว่าต้องซื้อลิขสิทธิ์ไหม  แต่สังเกตว่า  อาหารจะมาแค่พอใช้  แต่แลกกับความน่ารักมันก็พอได้นะคะ  แต่นั่นทำให้ไม่อยากกลับไปอีกนะ   ร้านอาหาร  ยังไงก็ขายอาหารนะคะ   ลูกค้าไม่ได้มานั่งกินอาหารตาอย่างเดียว   (ร้านที่เมกะบางนา ไม่ผ่านหลายร้านมากเลยอะ  พวกขนมเนี้ย  )

ร้านนี้เราให้  สองดาวครึ่งนะคะ  ไอติมมาหน้าตาดี  แต่มีเท่านั้น  รสชาติซื้อกินได้ ยี่สิบบาท  แพนเค้กมาแผ่นเดียว  กาแฟมาขมแบบสี่สิบบาทอะ  พอดีไม่ได้ถ่ายรูปมา  ลากันแล้วค่ะ  กำลังจะไปทานหมูหัน  กลับมามีรีวิวแน่นอน  ร้านโปรดเราด้วย อิอิ

ความอร่อย    6/10
รสชาติ        5/10
วัตถุดิบ        5/10
คุ้มค่าเงิน      7/10

Charlie Brown Café 
วงแหวนรอบนอกกรุงเทพมหานครฝั่งใต้ สมุทรปราการ (ชั้น1 เมกะบางนา อยู่โซน IKEA ตรงข้าม iberry)
hour     10:00 - 22:00
tel        02-105-2076
มีที่จอดรถเยอะมากเลยค่ะเมกะบางนา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 11:44:25 am โดย TEAW »

Theme © PopularFX | Based on PFX Ideas! | Scripts from iScript4u มีนาคม 29, 2024, 04:19:43 am