หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ยินดีต้อนรับ,บุคคลทั่วไป. กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.
เมษายน 16, 2024, 02:56:57 pm
ข่าว: SMF - Just Installed!

ผู้เขียน หัวข้อ: ชวนไปเที่ยว Teddy Bear Museum Pattaya  (อ่าน 21491 ครั้ง)
Group: Global Moderator
Sr. Member

หลังจากเราย้อนเวลาไปเดินชมไดโนเสาร์ในอดีตกันมาแล้ว  เท็ดดี้แบร์มิวเซียมก็พาเรากลับมาในปัจจุบันอีกครั้งโดยการพาเราไปเจอกับการขุดเจ้าพวกไดโนเสาร์พวกนั้นขึ้นมาก  จากซากโครงกระดูก อิอิ   

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 10:05:35 pm โดย TEAW »

Sr. Member

หลังจากเราได้ไปพบกับยุคไดโนเสาร์ครองโลกกันมาแล้ว  ก็มาถึงยุคของมนุษย์ถ้ำกันบ้าง   เออไม่ใช่สินะ   ต้องเป็นยุคของ หมีถ้ำ???   

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 10:08:17 pm โดย TEAW »

Sr. Member

มีรถน่ารักๆให้ถ่ายรูปด้วย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 10:10:24 pm โดย TEAW »

Sr. Member

จริงๆเราไม่รู้ว่าใครเป็นเจ้าของที่นี่นะคะ  แต่สิ่งที่ทำให้แปลกใจก็คือ เพลงที่เปิดในนั้นเป็นเพลงเกาหลี????   เราเดาว่าทำให้เหมือนที่เกาหลีหรือเปล่า  พอดีเรายังไม่มีโอกาสไม่เยือนที่โน้น   แต่อย่างน้อยที่นี่ก็ยังมีเท็ดดี้แบร์ในรูปแบบไทยๆ  น่ารักดีค่ะ

จากห้องไทยๆ  เราก็หลุดเข้าไปในท้องทะเล  ห้องนี้เราชอบเป็นพิเศษ  น่ารักดีค่ะ  มีมุมให้ถ่ายรูปเยอะดีด้วย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 10:14:20 pm โดย TEAW »

Sr. Member

สิ่งที่เราชอบใจในที่นี่อย่างหนึ่งคือ  เค้ามีมุมสนุกๆให้ความรู้สึกเหมือนผจญภัยดีค่ะ   มีบันได  มีห้องแบบต่างๆ  ทำให้การเดินดดูไม่ได้น่าเบื่อ   เพลินดีจริงๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 10:15:59 pm โดย TEAW »

Sr. Member

ตัวการ์ตุนน่ารักจริงๆ  ตุ๊กตาหมีเอาจริงๆก็ดูไม่มีอะไรนะคะ  แต่พอเค้ามาอยู่รวมกันเยอะๆนี่ชอบจริงๆ 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 10:18:47 pm โดย TEAW »

Sr. Member

มีธีมแปลกๆเยอะเลยค่ะ 5555

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 10:20:35 pm โดย TEAW »

Sr. Member

มีส่วนคล้ายสนามเด็กเล่นด้วยค่ะ  เด็กๆคงชอบส่วนนี้  มีสไลลื่นด้วย   อยากเล่นแต่กล้องกล้องแตกอดไป

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 10:22:36 pm โดย TEAW »

Sr. Member

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 10:24:45 pm โดย TEAW »

Sr. Member

หมดแล้วค่ะ  รอบนี้เราไม่ค่อยได้ชวนคุย  เพราะคิดว่ารูปมันฟ้องอยู่แล้วอิอิ     วันนี้เราสนุกมากเลยค่ะ   ถ้าเพื่อนๆคนไหนชอบอะไรคิกคุละก็  อย่าลืมไปลองเที่ยวกันนะค่ะ  แล้วเราจะพาไปเที่ยวในพัทยาอีกหลายๆที่  เพื่อนๆจะได้จัดทริปกันได้ทั้งวัน 5555  พัทยาเราไปบ่อยค่ะ  ไปง่ายขับรถง่ายสะดวกมากมาย  วันนี้ไปก่อนนะคะ  สวัสดีค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2020, 09:35:26 am โดย TEAW »

Theme © PopularFX | Based on PFX Ideas! | Scripts from iScript4u เมษายน 16, 2024, 02:56:57 pm