หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ยินดีต้อนรับ,บุคคลทั่วไป. กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.
เมษายน 20, 2024, 05:45:49 am
ข่าว: SMF - Just Installed!

ผู้เขียน หัวข้อ: ชวนไปเที่ยว Teddy Bear Museum Pattaya  (อ่าน 21726 ครั้ง)
Group: Global Moderator
Sr. Member

Teddy Bear Museum Pattaya

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ  วันนี้ว่าชวนออกนอกเมืองเที่ยวอีกแล้ว  เรื่องมันมีอยู่ว่า  เราบังเอิญกำลังจะไปเที่ยวพัทยาพอดี แล้วก็บังเอิญไปเจอดีลขายในอินเตอร์เน็ท  ขายบัตรเข้าชม " Teddy Bear Museum " ที่พัทยาเข้าก็เลยสนใจ  ว่าพัทยามีแบบนี้ด้วยหรือ  ว่าแล้วก็แอบเก็บรายละเอียดไว้เผื่อว่าจะได้แวะไป   แล้วก็ได้แวะจริงๆ อิอิ

Teddy Bear Museum นั่นหาง่ายมากค่ะ  ตั้งอยู่ที่ตึก  Markland village  ตึกนี้เปิดให้บริการเป็นโรงแรมค่ะช่วงนี้กำลังปรับปรุง  ไม่ต้องแปลกใจนะคะ  สารามถเข้ามาเที่ยวชมได้ตามปกติ    อยู่ตรง ซอยพัทยาเหนือ 1 จุดสังเกตคือ พอถึงโรงแรม Holiday Inn ก็เตรียมเลี้ยวซ้ายได้เลยค่ะ  ข้างหน้าจะเห็นเป็นตึกมีมังกรแบบนี้  เห็นชัดไม่มีหลง  (แอบสงสัยทำไมเป็นรูปมังกร???)

ถ้าใครเอารถมาก็สามารถนำรถไปจอด  เค้าให้จอดได้ตั้งแต่ชั้นห้าขึ้นไป  แต่มีลิฟลงมาล็อบบี้ไม่ต้องกลัวเดินไกล  พอลงมาแล้วก็จะมีป้ายบอกทางชัดเจน  ตอนไปแอบเห็นทางเข้าโดยตรงจากล็อบบี้กำลังสร้างค่ะ  แต่ตอนนี้เราต้องเดินอ้อมไปขึ้นทางหน้าตึก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 09:45:22 pm โดย TEAW »

Sr. Member

เค้าทำป้ายบอกทางได้น่ารักมากเลยว่าไหม

บอกเวลาเปิดปิดชัดเจนตั้งแต่ทางเข้าเลยชอบ    เวลาเปิดนานมากเลยค่ะ  ตั้งแต่เก้าโมงถึงสี่ทุ่มเลย  เรียกว่าเราสามารถเอาเจ้ามิวเซียมเนี้ยไปเสียบไว้ช่วงไหนของตารางเวลาแผนการท่องเที่ยวก็ได้  ดีตรงเราไม่ต้องเร่งไม่ต้องรีบแถมถ้ามาถึงเช้าเค้าก็เปิดรอรับอยู่แล้ว

เพื่อนๆพร้อมหรือยังค่ะ  พร้อมแล้วก็ตามเรามาเลยยยยยยยยยย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 09:46:28 pm โดย TEAW »

Sr. Member

เราจะเดินขึ้นบันไดไปชั้นสามกันค่ะ  ตรงนี้เราไม่เห็นลิฟท์นะคะ  แต่ทางขึ้นเดินง่ายไม่ทันเหนื่อยค่ะ

ระหว่างทางขึ้นก็มีอะไรให้ดูเพลินๆด้วย  เราชอบตัวการ์ตูนพวกนี้มากค่ะ  น่ารักดีจริงๆ

ถึงแล้วค่ะทางเข้า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 09:47:46 pm โดย TEAW »

Sr. Member

ตีตั๋วกันก่อนค่ะ  ผู้ใหญ่ 250  เด็ก 150  ต่างชาติราคาคูณสองค่ะ   หางตั๋วเอาไปลดค่าเข้า art in paradise ได้ 50 แล้วตั๋วของ art in paradise ก็เอามาลดที่นี่ได้ 50 บาทเท่ากันค่ะ  

เด็กเล็กส่วนสูงต่ำกว่า 90 ซม. เข้าชมฟรีค่ะ

รีวิวต่อจากนี้  เราจะเขียนสั้นมากก  แต่รูปเยอะมากกกกกกกกกกกกกกก  คงไม่ต้องบอกกันว่าเข้าไปแล้วจะเจออะไร อิอิ   ตอนแรกเราก็คิดนะว่ามันคงเหมาะกับเด็กเท่านั้นแหละ  ซึ่งก็ถูกครึ่งนึงเพราะเด็กน่าจะชอบจริงๆโดยเฉพาะเด็กผู้หญิง 

แต่พอเราเองเข้าไปเดินก็คิดได้อีกว่า  จริงๆผู้หญิงที่โตแล้วอย่างเราก็ชอบมากกกกกกกกกกกก (นอนกอดตุ๊กตาหมีทุกวันเลย)   แล้วสาวๆที่รักการถ่ายรูปเป็นชีวิตจิตใจก็น่าจะชอบเช่นกัน   มุมถ่ายรูปนี่เป็นร้อยๆบอกเลย 55555

ทางเข้าตกแต่งออกแนวถ้ำโบราณแต่ออกแนวมีอภินนิหาร  ให้ความรู้สึกประมาณ  ถ้ำขุมสมบัติ  ตามหนังตามล่าหาขุมทรัยจ์ต่างๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 09:50:45 pm โดย TEAW »

Sr. Member

ในนี้จะมีตุ๊กตาหมีให้เราเห็นอยู่สองแบบค่ะ   คือ เป็นรูปภาพแบบนี้  กับ  เป็นตุ๊กตาหมีจริงๆแล้วแต่งองค์ทรงเครื่องให้เข้ากับธีมต่างๆในแต่ละห้อง ส่วนตัวเราชอบการ์ตูนวาดพวกนี้มากค่ะ  คนวาดทำออกมาได้น่ารักมาก  เท็ดดี้แต่ละตัวมีแววตาที่อ่อนโยนเป็นมิตร  และดูยิ้มพร้อมจะมอบความสุขให้กับผู้พบเห็น (เพ้อ)

เริ่มแรกเลยเดินเข้ามาจะเจอ คุณหมีนักสำรวจ  ให้เหมาะกับธีมขุดหาสมบัติที่เราเห็นกันตั้งแต่ทางเข้า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 09:52:20 pm โดย TEAW »

Sr. Member

ตุ๊กตาหมีที่นี่เห็นอยู่สองขนาดค่ะ  คือตัวเท่าคน  กับตัวเล็กไปเลย   อยากขโมย(เสื้อผ้า)กลับบ้านจัง (พอดีมีพี่หมีอยู่ที่บ้านแล้วไม่มีเสื้อผ้าให้ใส่5555)  

หลังจากที่เราเจอพี่หมีนักโบราณคดีที่มาช่วยกันขุดหาสมบัติเก่าแก่โบราณ  ห้องต่อมาก็เหมือนพาเราย้อนไปดู  สถานที่โบราณนั่นในอดีตว่า  ประชาชนเผ่าหมีเค้าอยู่กันอย่างไร (คิดเองนะท่าน5555)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 09:55:17 pm โดย TEAW »

Sr. Member

อาณาจักรเท็ดดี้แบร์อันรุ่งเรื่องในอดีต คริๆ

ถึงแม้น้องหมีของเราจะดูเป็นหมีธรรมดาทั่วไป  แต่เรายอมรับว่าฉากหลังต่างๆที่เค้าทำออกมาก็ดูอลังการงานสร้าง  เราเห็นภาพหลายๆภาพ  ออกแนว art in paradise  ด้วยนะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 09:58:21 pm โดย TEAW »

Sr. Member

หลังจากที่เราได้เขียนโยงเรื่องราวในเท็ดดี้แบร์มิวเซียมไป  ตอนนี้ก็ถึงเวลากระโดดออกจากเรื่องนั้น  เพราะหลังจากนั้นแต่ละห้องจะเป็นธีมที่แตกต่างกันออกไปเลยค่ะ    อย่างหลังจากห้องโบราณสถานนั่นแล้ว  เราก็มาจ๊ะเอ๋เข้ากับท่านเคาน์แด๊กคูล่า   ที่ไม่รู้ว่าจะบอกว่าน่ากลัว  หรือ น่ารักดี  อย่างที่บอกว่าเราชอบรูปวาดพวกนี้เป็นพิเศษ  ดูแล้วเหมือนพี่หมีมีชีวิตจริงขึ้นมาเลย

เราชอบห้องนี้เป็นพิเศษค่ะ  เพราะสีสันสวยถูกใจ  แล้วอย่างที่บอกว่าจะเห็นกลิ่นอายรูปสามมิติ     แต่ถ่ายรูปยากมันมืดค่ะ  แต่ชอบจริงๆ 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 10:00:43 pm โดย TEAW »

Sr. Member

หลุดออกมาจากท่านแด๊กคูล่าได้  ก็มาเจอกับอาณาจักรไดโนเสาร์  ห้องที่ค่อนข้างจะใหญ่อยู่พอสมควร   คงทำเอาใจเด็กๆนะคะ  มีเด็กคนไหนบ้างไม่ชอบไดโนเสาร์ อิอิ

อันนี้น่าสนใจเป็นพิเศษค่ะ  คือ จริงๆมันเหมือนเป็นถ้ำลึกเข้าไป  แต่พอดีเค้าจัดฉากและองค์ประกอบเป็นภาพสามมิติ   ที่บอกเราเข้าไปนอนจะเหมือนเรากำลังปีนออกจากบ่อจระเข้   เสียดายที่มืดไปหน่อยเวลาถ่ายติดคนแล้วรูปออกมาไม่ค่อยจะแจ่ม   หน้าเราไม่ออกมาสวยเป๊ะ  ผิวไม่ออร่าเท่าที่ควร  เจอไฟแบบนี้ไป ( เออตกบ่อจระเข้ยังอยากจะสวยเนี้ยนะ 5555)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 10:03:06 pm โดย TEAW »

Sr. Member

มีคุณหมีนักอวกาศอยู่มุมนึงค่ะ  เรียกว่าใช้พื้นที่ใช้สอยได้คุ้มค่ามากๆ  ไม่ปล่อยให้มีมุมว่างเลยอ่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2020, 09:35:12 am โดย TEAW »

Theme © PopularFX | Based on PFX Ideas! | Scripts from iScript4u เมษายน 20, 2024, 05:45:49 am