หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ยินดีต้อนรับ,บุคคลทั่วไป. กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.
มีนาคม 29, 2024, 09:02:44 am
ข่าว: SMF - Just Installed!

ผู้เขียน หัวข้อ: Kizahashi โอโคโนมิยากิ เคยไปลองทำทานเองดูหรือยัง  (อ่าน 9420 ครั้ง)
Group: Global Moderator
Sr. Member

Kizahashi

กลับมาแล้วค่ะ  จากตอนที่แล้วที่ชวนให้เพื่อนๆลองทำอาหารทานเองที่บ้าน  มีใครติดใจกันบ้างไหม???  บางคนอาจจะบอกว่าตอนทำก็สนุกดีแต่ตอนเก็บตอนล้างเนี้ยสิไม่สนุก  งั้นวันนี้เราลองไปทำอาหารกันเองแต่ไม่ต้องเก็บล้างกันบ้างดีไหมคะ

วันนี้เราจะชวนไปร้าน Kizahashi ร้านอาหารญี่ปุ่นอีกรูปแบบหนึ่ง ที่เน้นให้เราทำอาหารทานเองบนโต๊ะค่ะ  เมนูของเค้ามีตั้งแต่  พิซซ่าญี่ปุ่น ยากิโซบะ จนไปถึง เนื้อย่างเลยนะ  เรียกว่ามื้อนี้ได้ทานครบห้าหมู่แน่ๆอิอิ 

โดยเราก็จะไปนั่งอยู่หน้ากะทะเทปันแบบนี้ค่ะ  จากนั้นก็สั่งอาหารมาลงกะทะกันได้เลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 06:06:35 pm โดย TEAW »

Sr. Member

ร้านนี้ตั้งอยู่ สุขุมวิท 26 ตรงข้ามนิฮอนมาชิ เลย เควิทเลจมาหน่อยค่ะ

วันนี้ไม่ค่อยมีรูปมาโชว์  เนื่องจากความฉุนละมุลวุ่นวายของเพื่อนสาว   เอาจริงปะ  ถ่ายไม่ทัน (เงิบ) แต่มันสนุกมากกกกกกกกกก  ถ้ามากันเป็นหมู่คณะ  ผัดๆย่างๆกันจนหัวเหม็น  แต่มันก็สนุกสุดๆ  เลยอยากแนะนำให้มาลองค่ะ   วันนี้เราทานแต่โอโคมิยากิ หรือที่เราเรียกกันว่า พิซซ่าญี่ปุ่นค่ะ   เค้าจะเสริฟมาในถ้วยแบบนี้  อันนี้เป็นหน้าหมูค่ะ  เวลาทำก็คนทุกอย่างให้เข้ากัน แล้วเอาหมูวางก่อน แล้วเอาที่เหลือโป๊ะลงไปค่ะ

ทำรูปทรงได้ตามต้องการ อิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 06:07:39 pm โดย TEAW »

Sr. Member

หน้ากุ้งก็มีค่ะ  ถ้าจำไม่ผิดมีหลายหน้านะ  แต่เราทานน้อยสั่งแค่สามเองอะ  เค้าขอโทษ  ขอติดไว้ก่อนนะคะ  เดี๋ยวเราจะไปทานซ่อมมาให้ อิอิ

พอด้านนึงสุกก็กลับด้านจากนั้นก็โรยมายองเนส ผงสาหร่าย กับ ผงปลาแป้ง  ตักแบ่ง  เราบอกทานแบบร้อนๆเพราะฉะนั้นเราจะค่อยๆเล็มจากกะทะเลยค่ะ  อร่อยมากกกกกก  ทั้งอร่อยทั้งสนุก  เพื่อนๆลองไปทานดูนะคะ  รู้สึกจะมีที่เทอมิเนออีกที่เดี๋ยวจะแวะไปลองดู

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 06:08:27 pm โดย TEAW »

Sr. Member

เมนูสุดท้ายชื่อ "มอนจายากิ"  รสกระเพรา  อ่านไม่ผิดค่ะ รสกระเพรา   มาแบบสวยมากกกกก  ตอนสั่งน้องเค้าก็บอกไม่ถูกว่ามันเป็นยังไง  เลยลองสั่งสะเลย

ตอนลงก็นึกว่าจะเหมือนอันอื่น  ปรากฎว่า  มันไม่ขึ้นรูป  เราก็ผัดๆแบบนี้ให้มันแห้งๆหน่อยแล้วตักทาน  บอกไม่ถูกว่าอร่อยไหม  แต่แปลกดีค่ะ  สรุปเราก็บอกไม่ถูกเหมือนน้องเด็กเสริฟ 55555   

หมดแล้วค่ะ ที่เราสั่งทานไป   รสชาติคิดว่าอร่อย  คือมัวแต่เล่นกับเพื่อนจนรสชาติอาหารเป็นรอง  สนุกสะเป็นอย่างแรกค่ะ  มาดูคะแนนะกัน  ถ้ารีวิวไหนเราทานน้อย คะแนะก็สรุปสั้นตามไปด้วยนะคะ

คะแนนความอร่อย  65/100  อร่อยใช้ได้ค่ะ  จริงๆมันขึ้นอยู่กับฝีมือเราทำเปล่า  แปลว่าเราทำไม่อร่อย ???   คะแนนความสะอาด 60/100 คือมันเป็นร้านแบบใช้กะทะทอดแบบนี้มันมีน้ำมันระเหยค่ะ  เรานั่งในห้องส่วนตัวรู้สึกว่ามันอับๆนิดหน่อย  แล้วก็ควันขโมงเพราะไม่มีที่ระบายอากาศจนต้องเปิดหน้าต่างทนร้อนทนยุงกันไป    คะแนนวัตถุดิบ 75/100 วัตถุดิบสดดีค่ะ    คะแนนคุ้มค่าคุ้มราคา 90/100 ราคาถูกมากนะถ้าสั่งแต่พิซซ่า555 เราจำได้ว่ามีอยู่ครั้งไปหลายคนสั่งจนอิ่มหารกันไม่ถีงสองร้อย  นั่งงงกันเลย   คะแนนโลเคชั่น  70/100 มีที่จอดรถค่ะแต่เสียตัง เดินไม่ถึงจากปากซอยต้องนั่งมอไซเอานะคะ   สรุปคะแนน 72/100 ลากันไปก่อนนะคะ

ที่อยู่   12/10-72 ซอยซอย สุขุมวิท 26 (อรรถกวี 1) ถนนสุขุมวิท แขวงคลองตัน   เขตคลองเตย กรุงเทพฯ 10110
เบอร์โทรศัพท์:0-2258-9126-7

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2020, 09:36:08 am โดย TEAW »

Theme © PopularFX | Based on PFX Ideas! | Scripts from iScript4u มีนาคม 29, 2024, 09:02:44 am