หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ยินดีต้อนรับ,บุคคลทั่วไป. กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.
เมษายน 20, 2024, 12:38:10 am
ข่าว: SMF - Just Installed!

ผู้เขียน หัวข้อ: Heads or Tails ขนมปังสังขยาอร่อยที่สุดในสามโลก  (อ่าน 10768 ครั้ง)
Group: Global Moderator
Sr. Member

Heads or Tails

สวัสดีค่ะเพื่อนๆวันนี้เรากลับมาชวนกินอีกแล้ว  หลังจากชวนเพื่อนๆไปเที่ยวที่สวนนกกันมา  เดินมากก็หิวใช่ไหมคะ(มันเกี่ยวกันจริงๆเหรอ เห็นก็ชวนกินตลอดอิอิ)ถึงแม้ว่าวันนี้จะเป็นมินิรีวิว ด้วยความที่เข้าไปทานแค่สิบห้านาทีเท่านั้น  แต่ร้านนี้เป็นร้านโปรดของเรา  ซึ่งเราชอบมากจนอยากจะแนะนำให้เพื่อนๆลองไปทานกันดูค่ะ   วันนี้เลยพาเพื่อนๆหาของหวานทานค่ะ  นั่นก็คือ ร้าน Heads or Tails ในสยามพารากอนนั่นเอง

ตามปกติหากเราไปเดินพารากอนละก็  เราต้องแวะไปร้านนี้ทุกครั้งเลยค่ะ  ตอนแรกตกใจเพราะที่ตั้งเดิมได้กลายเป็นช็อปเค้กแถวยาวนับสิงช็อปไปศะแล้ว  แต่พอเดินไปเดินมา(ตอนนั้นเกิดอาการอยากของหวานก็พยายามจะหาอะไรทดแทนอยู่)ก็พบว่าเค้ามาตั้งร้านใหม่อยู่หลังร้าน BeardTalk นั่นเอง  โล่งอกไปที

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 06:33:34 pm โดย TEAW »

Sr. Member

หากใครเคยมาร้านนี้มาก่อนก็จะรู้สึกได้เลยว่าร้านปัจจุบันแปลกตาไป มีโลโก้ซิกเนเจอร์ชัดเจน  คุมโทนสีร้านให้เป็นขาวดำทั้งร้าน  แถมมีส่วนของเครื่องดื่มเพิ่มขึ้นมา  มีชาฝรั่งและกาแฟสดเพิ่มมาด้วย  เรียกว่าปรับปรุงให้ครอบคลุมลูกค้าให้หลากหลายขึ้น  ปรับลุคให้ดูทันสมัยขึ้น

เอาจริงๆนะ  ทำไมเรารู้สึกเหมือนมันคล้ายคาเฟ่ในสิงคโปร์ ในฮ่องกงยังไงไม่รู้  โทนสีข้อความต่างๆเหมือนเดจาวูยังไงบอกไม่ถูก   แต่เรื่องที่น่ายินดีคือ ที่นั่งเพิ่งขึ้น  เพราะมีหลายครั้งที่เราต้องยืนทานหรือไม่ก็ไม่ทาน เพราะไม่มีที่นั่ง  จำได้ว่าตอนนั้นมีแค่ไม่กี่โต๊ะ 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2020, 06:34:24 pm โดย TEAW »

Sr. Member

เราเริ่มที่เครื่องดื่ม  เราสั่งนมร้อนค่ะ  แก้วนี้เฉยๆรู้สึกไม่หอมไม่มันส์อะไรทั้งสิ้น  มาตามแบบฉบับนมร้อนในร้านขนมปังปิ้งทั่วไป  ผ่านไป

จานที่รอคอยมาแล้วววววววว  เริ่มที่ขนมปังราดนมข้นหวานก่อนนะคะ  ขนมปังปิ้งมาดีกรอบนอกนุ่มใน  ทานเนยมาชุ่มออกเค็มนิดๆ  ราดนมข้นหวานมาสะใจมากกกกก อร่อยค่ะ (แต่ยังเป็นรอง มนต์นมสดนะ  เราไม่ได้ทานสาขากรุงเทพนานแล้ว เราไปลองสาขาที่เชียงใหม่มาค่ะ  อร่อยจริงๆ นอกเรื่องนอกร้านซะงั้น)

มาถึงสิ่งที่โปรดดดดดเป็นที่สุด  สำหรับขนมปังสังขยาเรามีทั้สุดในใจอยู่สองร้านค่ะ  ร้านที่ได้ในเรื่องขนมปังสังขยาแบบนึ่งคือร้านล็อกออนหยุ่น  ชอบมากกกกรักที่สุดแต่ไปยากมากกกกสำหรับเราเลยไม่ค่อยได้ทาน   แต่ถ้าเป็น ขนมปังสังขยาแบบปิ้งล่ะก็  เรายกให้ร้านนี้เลยค่ะ  สังขยาเข้มข้นหวานพอดีกลมกล่อมมากๆ  ขนมปังปิ้งมาดีกรอบนอกนุ่มในชุ่มมาการีนเค็มนิดๆ   เราแนะนำให้ไปลองด้วยตัวเองค่ะ  วันนี้เราไปก่อนนะคะ  คราวหน้าจะกลับมาพร้อมรีวิวอาหารแนว "สตรีตฟู้ด" กันบ้าง 

เราขอให้คะแนนย่อๆนะคะ เนื่องจากเราทานแค่นี้ไปกี่ทีก็ทานอยู่แค่นี้แหะ  คะแนนความอร่อย 65/100 เทให้สังขยานะแต่อย่างอื่นเราเฉยๆ  คะแนนความสะอาด 80/100 เราว่าจะสะอาดดีค่ะ แอบหักตรงที่พวกราดหน้าต่างๆก็มีเปิดฝาทิ้งไว้
คะแนนวัตถุดิบ ให้เต็ม80/100 เพราะทำสดใหม่ทุกวัน คะแนนคุ้มค่าคุ้มราคา 75/100 ราคาเค้าไม่แพงนะคะทั้งๆที่ตั้งอยู่ในพารากอน แต่ที่ไม่เต็มเพราะบางอย่างเราไม่ได้ชอบมากถ้าสั่งแต่สังขยาทานเราคงให้เต็ม 5555 คะแนนโลเคชั่น 90/100 มีรถไฟฟ้าผ่าน มีรถเมผ่าน มีที่จอดรถเยอะสุดๆ  แต่ก็นะแถวนั่นรถติดไปรถไฟฟ้าสบายใจดี    สรุปร้านนี้เอาไปเลย  78/100

ที่อยู่ Heads or Tails สยามพารากอน  อาคาร ชั้น G สยามพารากอน ถนนพระราม 1 แขวงรองเมือง   เขตปทุมวัน กรุงเทพฯ 10330
เบอร์โทรศัพท์  :026107594
เปิดทุกวัน เวลา 11.00 - 22.00 น.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2020, 09:37:07 am โดย TEAW »

Theme © PopularFX | Based on PFX Ideas! | Scripts from iScript4u เมษายน 20, 2024, 12:38:10 am