หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ยินดีต้อนรับ,บุคคลทั่วไป. กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.
มีนาคม 29, 2024, 12:10:47 pm
ข่าว: SMF - Just Installed!

ผู้เขียน หัวข้อ: Vanilla Cafe คาเฟ่ญี่ปุ่นในสวนสวย  (อ่าน 17115 ครั้ง)
Group: Global Moderator
Sr. Member

มาถึงชิ้นโดนใจเรามากๆๆๆ มากๆๆๆๆๆ ย้ำว่ามาก เมนูชื่อประมาณโมจิเค้ก คือข้างนอกเป็นแป้งโมจิซึ่งนุ่มมากๆๆๆๆบางมากๆๆๆๆ ทานลำบากนิดนึงนะ คือกัดเข้าไปจะเจอวิปครีมแบบทะลักเลยเข้ามาปากตามด้วยถั่วแดงและสตอเบอร์รี่ (อีกแล้วมันเปรี้ยวไป)

ข้างล่างเป็นเค้กชาเขียวรสเข้มถึงใจ(เออที่ทานลำบากคงมีแต่เรามั้งเพราะเราใช้มือ อาหารอะไรที่ใช้มือกินมันอร่อยเราจะใช้มืออะ เราไม่เหมือนคนบางคนนะกินมันฝรั่งทอดยังใช้ตะเกียบ เหอๆ) เราแนะนำชิ้นนี้มากๆ ทั้งแปลกทั้งอร่อย เข้ากั๊นเข้ากัน

ต่อมาบราวนี่เราซื้อกลับมาแช่เย็นแล้ว ลองทานเย็นๆดู ชอบมากอีกชิ้นรสชาติเข้มข้นกลมกล่อมมากๆ เนื้อออกเหนียวๆ เรื่องรสสัมผัสนี่แล้วแต่คนชอบนะ สหรับเราหนึบกำลังดี  ถ้าเอามาอุ่นแล้วโปะไอศรีมคงอร่อยน่าดู เนื้อพออุ่นก็จะนิ่มนุ่มลงไปอีกค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2020, 08:45:11 am โดย TEAW »

Sr. Member

ถัดมา สตอเบอร์รี่โรลไม่แน่ใจเรื่องชื่อเค้กนะ(อีกแล้วฉัน) เนื้อเค้กเป็นวนิลาตรงกลางเป็นครีมรสสตอเบอร์รี่ผสมเนื้อสตอเบอร์รี่ ตัวแป้งเบานุ่มหวานอ่อนๆทำได้ดีมาก สตอเบอร์รี่ถึงจะเปรี้ยวแต่เค้าหั่นมาเป็นชิ้นเล็กๆกลับทำให้รู้สึกว่าสมส่วนค่ะ ทานแล้วได้รสกลมกล่อมพอดีมากๆ

ชิ้นสุดท้ายโปรดอย่าถามชื่อ อันนี้จำไม่ได้จิ้มๆมาเห็นหน้าสวย ปรากฎว่า     ที่เห็นเป็นเนื้อแป้งกลับเป็นครีมเกือบหมดเลยมีพีชอยู่ข้างในด้วยอร่อยเหมาะกับคนชอบครีมเยอะๆค่ะ

หมดแล้วค่ะรีวิวขนมที่ซื้อกลับมา  สรุปร้านนี้ผ่านทั้งรสชาติอาหาร ขนม บรรยากาศ และมารยาทพนักงาน(เรื่องพนังงานเป็นเรื่องสำคัญของเราค่ะ เราชอบร้านบริการดีไปนั่งแล้วสบายใจ ร้านไหนโหดบอกตรงๆไม่ง้อเดินออก) เอาไป8/10 หักข้าวกับสตอเบอร์รี่ และไดฟุคุที่แช่เย็นแล้วดันแข็งตัวเสียเวลาไปซื้อให่คนพิเศษใหม่เลย ลองแวะไปดูนะคะ ร้านเปิดเห็นในเว็บบอก 11.00น แต่เราไปตอน สิบโมงครึ่งก็เห็นเปิดแล้วนะคะ หากอยากไปเช้าหน่อยแนะนำให้โทรไปถามก่อนค่ะ

ที่ตั้ง  53 ซอยเอกมัย 12 ถนนสุขุมวิท 63 แขวงคลองตันเหนือ วัฒนา กรุงเทพมหานคร 10110
โทร               02-381-6120, 02-381-6122
เว็บไซต์           http://www.vanillaindustry.com
เวลาเปิดบริการ  ทุกวันเวลา 11.00-23.00 น.
ราคาต่อท่านโดยประมาณ   301-500 บาทต่อคน
บัตรเครดิตที่รับ  Visa, Master Card, American Express

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2020, 08:46:06 am โดย TEAW »

Sr. Member

ได้มีโอกาสไปทานมาอีกรอบแล้วค่ะ  คราวนี้ไปตอนสิบโมง  เช้ามากๆแต่ปรากฎว่าเปิดแล้วแหะ  ก็เลยเลี้ยวรถเข้าไปเลย

ตอนแรกว่าจะทานขนมเป็นอาหารเที่ยง (ตอนสิบโมงกว่า 555)  แต่ตาเหลือบไปเห็นแผ่นป้ายนี้เข้าค่ะ

เค้าใช้คำว่า All day Breakfast ดูน่าสนใจมาก  เราจำได้ว่าเคยเจอคอลัมนี้ในนิตยสาร Foodlife มาก่อน(หัวข้อนี้น่าสนใจเดี๋ยวไว้เราจะจัดบ้าง  จำได้ว่าเล็งไว้หลายร้านอยู่ อิอิ)  เราเลยอยากลองขึ้นมาทันทีเลยค่ะ 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2020, 08:47:13 am โดย TEAW »

Sr. Member

ด้วยความที่ไม่หิวมากเลยลองสั่งมาแค่อย่างเดียว   นั่นก็คือ  เครปไข่  เหมือนในรูปโฆษณา   พอมาปุ๊บก็ดีใจมากเพราะเหมือนในรูปเป๊ะ    อร่อยมากกกกกกกกกจริงๆค่ะ  เราเลยต้องมาโพสเขียนเชียร์ให้เพื่อนๆตามไปทาน  ตัวเครปหวานหน่อยๆทำให้กรอบเกรียมด้านนอก  ตัวเครปด้านในนุ่มมากกกกกกกก  ทุกอย่างปรุงรสมาดีมากค่ะ  มีผักโขมปรุงรสอ่อนๆหอมเนยและหวานรสผัก  เห็ดก็เหมือนกันมันหวานรสผักหอมๆ  แต่ตัวแฮมบางมากเหมือนกระดาษบอกไม่ถูกแหะ ไข่ตรงกลางทำมาดี  มีแม็กกี้ให้ใส่ด้วยนะคะ  ชอบมากกกกเทพพพพพเลยนะจานนี้  ติดใจอยากไปทานอีกจัง 

แถมตอนนี้มีโปรซื้อ1 แถม 1 (เค้ก)ด้วยนะคะ  หมดเขตสิ้นเดือนนี้แล้วน๊า  อย่าลืมแวะไปกันนะคะ  วันนี้ไปก่อนแล้ว  พรุ่งนี้เจอกันใหม่กระทู้ค้างเพียบ 55555  สวัสดีค่ะ(นางสาวไทยไปไหน??)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2020, 09:37:52 am โดย TEAW »

Theme © PopularFX | Based on PFX Ideas! | Scripts from iScript4u มีนาคม 29, 2024, 12:10:47 pm