หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ยินดีต้อนรับ,บุคคลทั่วไป. กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.
เมษายน 20, 2024, 06:47:11 pm
ข่าว: SMF - Just Installed!

ผู้เขียน หัวข้อ: บทเรียน กลโกง คนซื้อสุนัข ที่จตุจักร ซื้อเเล้ว ป่วย ตาย คนขายให้ยาม้า  (อ่าน 37184 ครั้ง)

Group: Administrator
Full Member

ขาย สุนัข จตุจักร หมา จตุจักร ซื้อ สุนัข ที่จตุจักร
ป่วยตาย ป่วย เเล้ว ไม่สบาย ไข้หัด ลำไส้อักเสบ
หัดขึ้นสมอง ให้ ยาม้า กับ สุนัข หลอกขาย สุนัขป่วย
กลโกง ย้อมเเมว ขายสุนัข บอกมี ใบ เพ็ด ดีกรี pet degree
คนขายสุนัข คนขายหมา หลอกลวง ขี้โกง
หมาปอม หน้า หมี หน้าจิ้งจอก สีน้ำตาล
เเหล่งเชื้อโรค

https://www.route035.com/webboard/index.php?topic=176.0
หัวข้อ: บทเรียน กลโกง คนซื้อสุนัข ที่จตุจักร ซื้อเเล้ว ป่วย ตาย คนขายให้ยาม้า

https://www.route035.com/webboard/index.php?topic=7.0
หัวข้อ: เลือกซื้อสุนัขอย่างไรให้รอดชีวิต

https://www.route035.com/webboard/index.php?topic=214.0
หัวข้อ: รวมสถานที่ อุปการะ สุนัข แมว จรจัด คนใจบุญ ที่รักสัตว์

ผมฝากเผยเเพร่ด้วยจักเป็นพระคุณครับผม

ผมมีโอกาสได้รับคำชี้เเนะจากเพื่อนท่านหนึ่ง ผมก็เลยอยากเผยแพร่ บทเรียนสุนัขของคนรู้จัก
ที่โดนย้อมเเมว หลอกลวง จากคนขาย ที่จตุจักร ที่ชื่อ บอย เเต่นิสัยตุงติ้งเเบบ girl ที่จตุจักรครับ

เริ่มเเรกคือเพื่อนของผมไปซื้อสุนัขมาสองสองตัวจากจตุจักร (ซึ่งหลายๆคนก็เตือนเเล้วว่าซื้อที่นี่ตายมากกว่าอยู่ เพราะเป็นเเหล่งเเห่งเชื้อโรค ) .....

ตัวหนึ่งพันธ์ เเจ็ก รัสเซล ราคา 7,000 อีกตัว พันธ์ปอม ราคา 17,000  ซึ่งตอนซื้อนั้นคนขายดูท่าทางอัธยาศรัยดีมากมายครับ
การันตีว่า ถ้าป่วยเป็นอะไร จะชดใช้เงินหรือเปลี่ยนตัวใหม่ให้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2020, 02:10:49 pm โดย TEAW »

---------------------------

Full Member

พอซื้อมาวันเดียว เจ้าเเจ็ก ป่วยท้องเสียตลอดเวลา เจ้าปอมเริ่มไอตลอด
ก็เริ่มเอาเจ้าเเจ็กให้หมอว่าวรักษา หมอบอกลำไส้อักเสบโอกาสรอด ห้าสิบห้าสิบ
แต่หมอว่าวก็รักษาจนหาย ระหว่างนั้นเจ้าปอมไอมาก ไม่ทานอาหาร ซึม จึง โทรปรึกษาคนขายที่ชื่อบอย

นี่สภาพศพน้องปอมครับข้างบนคือตอนไปรับมา

คนขายบอกให้เอาสุนัขมาให้เขารักษา อย่าเอาไปให้หมอรักษา พี่รักษามาเยอะ มียาดี
ก็หลงเชื่อเอาไปให้คน ขายที่ชื่อบอยครับ

ระหว่างนั้นก็ไปรับเจ้าเเจ็กที่หมอว่าวรักษาหายกลับมา หมอว่าวบอกว่าไม่ควรเลยที่จะเอาหมาปอมกลับไปที่จตุจักร

เพราะจตุจักรเป็นเเหล่งเชื้อโรค คนขายเลวๆจะเอายาม้าให้มันทาน

เพื่อนผมก็เริ่มหวั่นใจครับ เเต่คนขายส่งคลิปมาว่าเเค่วันเดียว (คนขายหมาที่ชื่อบอย) บอกว่าหมาหายเเล้วเล่นดี
เขาเอากล้วยกับยาให้มันทาน หายเเล้วให้มารับกลับ

คลิปที่คนขายเอาไปวันเดียวเเล้วบอกว่าหายร่าเริง อย่างเหลือเชื่อ

พอรับกลับมันร่าเริงมากเเค่วันเดียวก็ทรุด ซึม จึงไปให้หมอว่าวดู
หมอบอกว่าเป็นหัด อาการเเย่ โอกาสรอดเเค่ยี่สิบเปอร์เซ็นต์

เพื่อนผมก็ถามว่าทำไมที่เขาส่งคลิปมากับตอนเอามามันร่าเริง
หมอบอกว่าโดนคนขายหลอกครับ เขายให้พวกยาม้า ฝิ่นหมา ทำให้มันร่าเริง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2020, 02:11:24 pm โดย TEAW »

Full Member

เเล้วพออยู่โรงพยาบาลสัตว์ไปสองวันมันก็เสียชีวิตเเล้วตายครับ

เนื้อหามันคงฟ้องตัวมันอยุ่ เเล้วอย่าเชื่อ อย่าซื้อคนขายเลวๆ บางคนที่จตุจักรครับ ที่ชื่อบอย นิสัยออกเเนว ผู้หญิงตุ้งติ้ง ร้านขายอยู่ประมาณซอยกลางๆของจตุจักรครับ คนขายที่เคยบอกรับผิดชอบมันพูดได้เเต่ว่า "กำ"
ผมอยากให้คนที่จะซื้อสุนัข หรือสัตว์ที่จตุจักร คิดให้มากครับ เพราะอย่างที่เนื้อเรื่องบอกมา
ทั้งให้ยาม้า หลอกลวง ไม่รับผิดชอบ หลอกขาย

อ้อ ถ้าคนขายที่ชื่อบอยมาอ่าน เจอ โทรมาได้นะครับ ผมเจ้าของเว็ปชื่อมีครับ เช็คได้
ผลชันสูตร ข้อมูลการรักษาผมก็มีว่า คุณมันคนเลวของสังคมครับ ให้กระทั่งยาม้าสัตว์

หลอกลวง ลวงโลก ระวังนะครับ คุณพ่อคุณเเม่คุณจะป่วยเเละเสียชีวิตด้วยโรคอะไรขึ้นสมอง เหมือนน้องหมาที่คุณเอายาม้าให้มันทาน อ้อ ก่อนตายก็คงจะทรมานเหมือนน้องปอมเเล้วก็บรรดาหมาที่คุณให้ยาม้าครับ
หรือระวังคนรักคุณจะเหมือนสุนัขที่คุณย่้อมเเมวมาขาย กรรมมีจริงครับ คุณบอยครับ
ยาอะไรที่ทำให้หมาหายในหนึ่งวันเเละทรุดหนักในหนึ่งวัน คุณรู้อยู่เเก่ใจครับ

อ้อ คุณบอยน่ีร้านชอบขายน้องปอมครับอยู่ในจตุจักรท่ีอยู่ซอยด้านในๆครับผม

คนที่จะซื้อก็ลองอ่านเป็นอุทาหรณ์ดูครับ

ปล.ผมขอขอบคุณคุณหมอว่าว สำหรับหนึ่งชีวิตที่คุณหมอรักษามันไว้ กับอีกหนึ่งชีวิตที่คุณหมอพยายามเต็มที่เเล้วครับ
ผมเเนะนำให้ใครมีปัญหาเรื่องสุนัข ลองติดต่อคุณหมอว่าวที่ รพ.สัตว์ชัยพฤกษ์ ซอยวัชรพล
 เข้าจากปากซอยผ่านเสถียรธรรมสถานประมาณสามสิบเมตรจะเจอสามเเยกตรงทีวีไดเร็กให้เเล้วเลี้ยวซ้ายผ่านไปประมาณสิบเมตรโรงพยาบาลสัตว์จะอยู่ขวามือครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2020, 02:11:50 pm โดย TEAW »

Full Member

ผมจะบอกเพื่อนพ่อเเม่ พี่น้องครับ

ซื้อหมา ซื้อเเมว ซื้อสัตว์ อย่าไป จตุจักร อย่าไป ซื้อ กับคนขายที่ชื่อ บอย ครับผม
ก่อนตายน้องปอมทรมานมากครับ ดังนั้นช่วยกันรณรงค์ครับผม

ทั้งเเหล่งเชื้อโรค
สัตว์ไม่เเข็งเเรง
ราคาเเพง
ย้อมเเมวขาย
ให้ยาม้า
หลอกลวง

ที่คือหลุมฝังที่เพื่อนผมฝังกับมือ

RIP น้องปอมครับ

แถมให้ครับ กลโกง อย่าซื้อสุนัขที่จตุจักร คนขายดีก็ม่นะครับ ผมไม่ได้เหมา เเต่ก็ดูข้อมมูลเองละกันครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2020, 02:12:40 pm โดย TEAW »

Full Member

1235
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2020, 02:13:13 pm โดย TEAW »

Theme © PopularFX | Based on PFX Ideas! | Scripts from iScript4u เมษายน 20, 2024, 06:47:11 pm