Route035 > Food Court & Travel

ชิมขนมจีบ จิบน้ำชา ที่ ฮองมิน , BIG C EXTRA RAMA 4

<< < (2/2)

venus:

จานเด็ดอีกจานของที่นี่ที่เราชอบเอามากๆ  "เกี้ยวราดซอสพริกเซี่ยงไฮ้"  ตัวเกี้ยวทำมาดีมากกกกกกกกกคือเนื้อข้างในอร่อยๆรสชาติกลมกล่อมแต่จะไม่หวานเท่าพวกขนมจีบหน้าต่างๆที่ผ่านมานะคะ 

แล้วเปลือกเกี๊ยวนี่เด็ดอร่อยมากเหนียวนุ่มทำสุกมาพอดีมากๆความสุกของตัวเกี๊ยวนี่เรียกว่าหาได้ยากที่ทำมาอร่อยแบบนี้  ซอสพริกเองก็อร่อยๆเผ็ดอ่อนๆรสเค็มนำมีความมันนิดๆจากน้ำพริกเผาพอดีไม่มันไป

รสชาติของกุ้งจานนี้มีความเด้งมากที่สุดในบรรดาทุกจานที่สั่งมาเลยค่ะ  หากไม่คิดว่าสั่งมาหลายอย่างเราคงสั่งซ้ำรอบสองเป็นแน่

venus:

ปลานึ่งซีอิ้วค่ะมาสีสันน่าทานมากๆจานนี้ได้เต็มในเรื่องตกแต่งเลยค่ะ   เราเป็นคนชอบทานเห็ดหอมเป็นพิเศษจานนี้จึงถูกใจเครื่องโรยหน้าเอามากๆ

มาผิดหวังกับการที่จานนี้ไม่ใช่เนื้อปลาอย่างเดียว  เอาจริงๆแล้วปลามาบางมากกกกกก  คือทุกจานก่อนหน้านี้เราเข้าใจทุกคนเข้าใจตรงกันว่ามาตรฐานจะมากับเนื้อหมู 

แต่จานนี้ไม่ใช่คนสั่งคาดหวังให้มันเป็นปลาจริงๆ  ที่อื่นก็เป็นแบบนั้น   ถามว่ารสชาติดีไหมโอเคเราให้ผ่านนะแต่เป็นรสชาติแบบขนมจีบหมูสับไม่ใช่ปลานึ่งซีอิ้ว

venus:

จานนี้เป็นโปรโมชั่นของที่ร้านอยู่ค่ะ  ขนมผักกาดผัดซอส XO  เราชอบทานขนมผักกาดเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว  ถึงขนาดเคยทำทานเองแล้วเอามาผัดเอง  เห็นรูปปุ๊บไม่รีรอที่จะสั่งเลย

แต่ผลปรากฎว่าพลาดมาตกม้าตายตอนจนค่ะ  เพราะจานนี้ทำได้ต่ำกว่ามาตรฐานมากๆ  อย่างแรกเลยตัวขนมผักกาดมานิ่มค่ะ  ไม่ใช่นิ่มธรรมดานะคะนิ่มเราเปียกน้ำมาค่ะยุ่ยเลยทีเดียว

เราเดาว่าเค้าผัดไฟไม่แรงน้ำในผักออกมาปน  หรือไม่ก็เป็นตัวขนมผักกาดแบบแช่แข็งแล้วเอามาผัด  จานนี้ควรมีรสของน้ำมันเพราะเป็นผัด  แต่เรากลับได้รสของน้ำผักราวกับนึ่งมาค่ะ  ไม่ผ่านอย่างแรง

ลากันไปด้วยภาพของจานนี้นะคะ  ร้านนี้เป็นอีกร้านที่น่าคบหารสชาติใช้ได้  และราคาดีมากๆ  หมดนี่ประมาณห้าร้อยค่ะถือว่าคุ้มค่าคุ้มราคาจริงๆ

ความอร่อย   6/10 
รสชาติ       6/10
วัตถุดิบ      6/10
คุ้มค่าเงิน    8/10

HONGMIN ฮองมิน BIG C EXTRA RAMA 4

ที่อยู่: 2929 ถนน พระรามที่ 4 แขวง คลองตัน เขต คลองเตย จังหวัด กรุงเทพมหานคร 10110

โทร.: (+66) 26614895

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version