Route035 > Food Court & Travel

แวะไปหา ปราณบุรีที่รัก

<< < (2/2)

venus:

ขอแนะนำร้านอาหารกันบ้าง   ร้านนี้เลยค่ะ  ร้านป้าเอื้องป้าอิ้ง  อร่อยมากๆเลยค่ะ   จานนี้ปลากระพงทอดน้ำปลาทอดมาแห้งกรอบราดน้ำปลามาอร่อย  แถมยำมะม่วงมาด้วยทำได้มาตรฐาน  ส่วนจานหลังข้าวผัดทำมาอร่อยมากๆ

จานนี้หอยแมลงภูนิวซีแลนด์ผัดฉ่า  ผัดมากับยอดมะพร้าวอ่อน  อร่อยมากกกกผัดมาแห้งๆยอดมะพร้าวก็อ่อนมากๆ (ปกติจะเกลียดยอดมะพร้าวเพราะทำมาแข็ง)  จานนี้หมดภายใน  เออก็พอถ่ายรูปเสร็จก็หายไปเลย 5555

หอยเชลอบเนย  จานนี้มางงๆว่าทำไมมันดูไม่มีอะไรเลยแบบนี้  มาแบบสดๆจืดๆ  คิดว่าเอาไปผัดอย่างอื่นน่าจะอร่อยอยู่  จานนี้พอจิ้มน้ำจิ้มซีฟู้ดก็อร่อยมากเพราะหอยสดค่ะ  แต่ตัวมันเองไม่ผ่านเพราะจานมาจืด  งงเลย

มาเพราะจานนี้  มีจานปูที่ไหนเจอวีนัสที่นั้น  จากนี้คือจานเด็ด  เขียวหวานปู   ปูมาแน่นมากกกกกกล้นน้ำข้นๆไม่เผ็ดกลมกล่อม  คือปกติจะชอบอาหารรสจัดจ้านแต่สำหรับน้องปูของหนู  เราชอบให้มารสอ่อนค่ะเพราะมันจะไม่กลบรสหวานของปูหมด  จานนี้ทำมาดีมากกกกจริงๆเนื้อปูมาหวานมาก  แกงที่ข้นทำให้ได้รสปูเต็มปากเต็มคำ

ความอร่อย   8/10 
รสชาติ       8/10
วัตถุดิบ      8/10
คุ้มค่าเงิน    9/10

ป้าเอื้องป้าอิ้ง
ต.สามร้อยยอด จ.ประจวบคีรีขันธ์ ปราณบุรี ประจวบคีรีขันธ์ 77120
tel ต.สามร้อยยอด จ.ประจวบคีรีขันธ์ ปราณบุรี ประจวบคีรีขันธ์ 77120
hour   11:00 - 20:00
มีที่จอดรถหน้าร้านค่ะ

venus:

หาของหวานล้างปากกันดีกว่าค่ะ  จากร้านป้าเอื้องป้าอิ้งขับไปไม่ไกลเลยค่ะ  10 นาทีก็ถึง  ร้าน บ้านปาล Cafe  นี่วิวจากหน้าร้าน  ร้านเป็นเรือนไม้ไม่มีแอร์  ง่ายๆแต่วิวหลักล้านเลยทีเดียว  แนะนำให้มานั่งกินบรรยากาศกันค่ะ (เรามีร้านเค้กในใจอีกร้านแต่อยู่คนละทริปขอหารูปก่อนนะคะ  ติดไว้ก่อน อิอิ)

ร้อนๆน้ำปั่นสิคะ  แก้วนี้กาแฟปั่นทำมาโอเคมาตรฐาน

รสปกติ

ชอบแก้วนี้ค่ะ  มะนาวปั่นชื่นใจดี

venus:

เค้กช็อกหน้านิ่ม  มามาตรฐานค่ะ

เราชอบจานนี้ค่ะ  บานอฟฟี่  มาอร่อย  กล้วยสุกพอดี  รสชาติดีสดชื่น

รสชาติไม่ได้แย่นะคะ  ถ้าเทียบกับราคาก็ใช้ได้เลย  แต่พอดีว่าเราค่อนข้างชอบขนมที่ทำมาจากวัตถุดิบพรีเมี่ยมหน่อย  ต้องเข้าใจร้านแบบนี้คนมาทานก็ไม่ได้เยอะ  ขายแพงก็ไม่ได้  ถ้าใครอยากทานขนมเวลามาปราณบุรีเราแนะนำที่นี่ค่ะ  อาจจะร้อนหน่อยเพราะไม่มีแอร์ 
ความอร่อย   6/10 
รสชาติ       7/10
วัตถุดิบ      6/10
คุ้มค่าเงิน    8/10

บ้านปาล Café
3ม.9 ต.สามร้อยยอด อ.สามร้อยยอด จ.ประจวบคีรีขันธ์
tel    0818564329
มีที่จอดรถ  จอดหน้าร้านริมทางค่ะ

จบแล้วค่ะสำหรับทริปนี้  แต่จริงๆที่เที่ยวปราณบุรียังมีแนะนำนะคะไว้จะมารีวิวอีกค่ะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version