Route035 > Food Court & Travel

Spasso at Grand Hyatt Erawan

(1/2) > >>

นู๋ถัง:

ใครอยากทานอาหาร Italian อร่อยๆเชิญที่นี่เลยนะคะ อร่อยจริง อร่อยจัง คุณภาพเยี่ยมเลยค่ะร้านนี้  ทานทีไรไม่เคยผิดหวังรสชาติไม่มีตกเลยค่ะ ทานเสร็จก็ออกไปโยกเบาๆ เพื่อลดพุง โอ้วมันเยี่ยมมากค่ะ ร้านน้ีพอซักประมาณ 3-4ทุ่ม จะมีวงดนตรีของชาวต่างชาติมาเล่นสด ลูกค้าสามารถลงไปแดนซ์กันได้ แต่แนวเพลงอาจเป็นแบบผู้ใหญ่หน่อย ไม่สะใจวัยทีนอย่างพวกเราเท่าไหร่นะคะ

นู๋ถัง:

เรื่องแรกก็จิบน้ำนางเอกก่อนค่ะเพ่ือเรียกน้ำย่อยเบาๆ

จากนั้นก็เรียกน้ำย่อยโดยขนมปัง ขอบอกเลยนะคะว่าอาหารจานนี้หากให้ทานเป็นจากหลักก็ยอมค่ะ ขนมปังอุ่น ทานกับซัลซ่า ก็สดชื่น ทานกับ ครีมชีสก็มัน  หรือจะทานกับกระเทียมอบก็เด็ด   สรุปต้องขอเพิ่มอีกชุด แม้เพื่อนจะช่วยกันเตือนว่าเราอาจไม่มีท้องใส่อาหารจานอื่นก็ตาม

นู๋ถัง:

จานถัดมาเป็นอาหารทานเล่นอีกแต่โอ้วแม่เจ้าอลังการงานสร้างมากกก  จะบรรยายยังไงดีคะ เอาเป็นว่าโดยสรุป อาหารทั้งหมดในจานนี้มันอร่อยมากค่ะ

ไม่ว่าจะเป็นแฮมชนิดต่างๆ โดยเฉพาะ Parma Ham ทั้งแบบจืดและเค็ม ทานพร้อมกับ แคนตาลูป แกล้มแตงกวา มะกอกดอง

นู๋ถัง:

ชีสนุ่มๆ หอมๆ เหมือนจะเป็น cottage cheese นะคะ รสไม่จัดไม่เล่ียนมาก ทานกับมะเขือเทศกับมะกอกดอง เข้ากันสุดๆ

กุ้งทอด

แกล้มด้วยอันนี้

นู๋ถัง:

--- โค๊ด: ---
--- End code ---

จากนั้นจัดหนักด้วยขาเป็ด แบบ Slow Cook วางทับด้วยฟรัวกรา  แกล้มด้วยมันบด  เน้ือเป็ดนุ่มอร่อยมาก ฟรัวกรากัดเข้าไปเจอผิวสัมผัสแรกท่ีกรอบนิดๆ จากนั้นก็นุ่มละลายในปาก หอมมากกกด ฮือหยุดกินไม่ได้อะค่ะ

ต้องใช้เจ้านี่ย่อย

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version