Route035 > Food Court & Travel

ขนมปังแบบ Sizzler เราๆท่านๆก้อทำเองได้นะค้า

(1/2) > >>

นู๋ถัง:
ใครที่ได้ชิมขนมปังของ Sizzlerมักจะติดใจ อยากกินแล้วกินอีก โดยเฉพาะทานกับซุปร้อนนี่ล่ะก้อ สวรรค์เลยนะคะ วันนี้นู๋ถังมีสูตรขนมปังแบบนี้มานำเสนอค่ะ รับรองว่าเหมือนเด๊ะ  วิธีการง่ายมากค่ะ คุณต้องซื้อขนมปังแผ่น เนย และ Parmesan cheese ที่ซื้อได้ตามซุปเปอร์ทั่วไป

นู๋ถัง:
วิธีการง่ายมาก เอาเนยผสมกับ Parmesan cheese ในอัตราส่วนมราเท่ากันถ้าชอบชีสมากก็ใส่เยอะหน่อยได้ตามใจชอบ จากนั้นใช้เครื่อตีตีให้เข้ากัน แต่นู๋ถังหิวจัดเลยใช้ช้อนคนแทนนะค้า

นู๋ถัง:

ตั้งกระทะให้ร้อนปานกลาง ควรกะทะเป็นแบบ non-stick pan นะคะ จากนั้นจึงใส่น้ำมันมะกอกนิดโหน่ย

นู๋ถัง:
เอาเนยกะชีสที่ผสมกันดีแล้วทาเอาไว้ แต่ควรททิ้งไว้ที่อุณหภูมิห้องซักพักเพื่อให้เนยแทรกเข้าไปในขนมปัง แต่วันนี้นู๋ถังหิวจริงอะไรจริง ปาดเสร็จเลยเอาไปจี่ในกะทะเล้ย 

นู๋ถัง:
รอซักพักพลิกดูนิดนึงมันจะเกรียมก็เป็นอันใช้ได้ค่ะ

อันนี้ท่าจะเกรียมไปหน่อยนะคะ แต่รสชาติเหมือนเด๊ะค่ะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version