Route035 > Entertainment & Sport

มารู้จัก เข้าใจ รวมรีวิว ของเล่น Statue props แต่ละยี่ห้อทั้ง "หายากและไม่ยาก"

<< < (24/24)

TEAW:
22.Terminator T850 Cinemaquette

ราคา  X50,000 บาท

บริษัทผลิต Cinemaquette

จำนวนผลิต ไม่ถึง 400 ชิ้น (ในเวปลงทำ 1000 เเต่ผลิตไม่ถึง)

ปีที่ผลิต 2006

อีกงานที่เป็นตำนานของงานปั้น เพราะว่า มันปั้นหน้า ด้วยซิลิโคนนนนน ครับ เวลาจับจะนุ่มนิ่มมาก บิดไปมาได้ เป็นตัวเเรกของงาน CM ที่ทำจากซิลิโคน เดิมทีเขาแพลนทำ 1000 ชิ้นต เเต่ทำไม่ถึงครับ น่าจะได้เเค่ 400 กว่าชิ้นเท่านั้นเอง จึงถือได้ว่าเป็นงานที่หายากตัวนึงครับ

TEAW:

ตัวผม ขน ก็ใช้ผมเเละขนปักลงในซิลิโคน จึงทำให้งานออกมาดูสมจริงมากๆจากรูปครับ ส่วนเสื้อหนังก้ใช้อย่างดีอีกเช่นกัน จะเห็นว่ามัน ออกมาตั้งนานเเล้วแต่หนังยังสมบูรณ์ดีมากๆอยู่เลย แถมตัวงานก็ดูสวยเพราะเป็นเสกล 1/3 ขนาดเกือบ 26 นิ้ว

TEAW:

ไม่เเปลกใจที่ใครๆก็ชอบงานของ Cinemquette เพราะงานมันล้ำ หาที่ติไม่มี คุณภาพกับเงินที่คุณเสียไปมันคุ้มมากๆ เราะปัจจุบันยังไม่มีใครทำงานซิลิโคนออกมาจำหน่ายได้เลย ถือเป็นเอกลักษณ๋งานของ CM ครับ

ความหายาก  100/100 ยากนะผมว่า ทำมาน้อยมากและงานเก่า จะซื้อก็หายาก จะส่งยิ่งยากเพราะขนาดก็ใหญ่มาก

คุณภาพ    100/100  งานของบริษัทอันดับ 1 ของโลกนะครับ

ราคา   100/100  เเพงเอาการพอดู

ความชอบโดยรวม  100/100 ผมแฟน Cinemaqutte อยู่เเล้วครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version