Route035 > Entertainment & Sport

50 ของเล่น ของสะสมจากหนัง ภาพยนตร์ การ์ตูน (หายาก-ไม่ยาก) ที่น่าสะสม my toy collection

<< < (2/17) > >>

TEAW:

ตัวเเรก หนูน้อยโดโรธี

TEAW:

ตามด้วยมนุษย์สังกะสี

ตามด้วยเจ้าสิงโต

TEAW:

ปิดท้ายด้วยเจ้าหุ่นฟาง
จะเรียกว่า collectors dream เลยก็ได้  เป็นงาน the Masters artwork  sculpture แรกๆ ที่ทำที่ Hanna-Barbera Studios ใน  Hollywood, California  ได้รับการรับรองจาก 30 Artist Proofs !!!

อันของผมเป็นชิ้นที่ 59/300 ทั้งหมด limited edition แค่ 300 ชิ้นทั่วโลก ครับ

TEAW:

ราคาตอนนี้เซ็ทเดียวที่ขายเเถมคนละตัวเลขกันในเเต่ละตัวด้วย ยังขายที่ $3,000 เหรียญ หรือประมาณ 96,000 บาท ครับ

เเต่ละตัวทำจาก polystone มั้งครับไม่เเน่ใจวัสดุ เเต่หนักมากๆเล่นเอาผมต้องเปลี่ยนกระจกวางให้หนาสามเท่ากันหักครับ

เเละเเต่ละตัววางบนฐานไม้ และมีเหรียญทองที่สลักเบอร์ (engrave no.) ไว้เรียบร้อยไม่ได้เขียนมือด้วย ครับ (WOOD STANDS AND BRASS PLAQUES ) ราคาขายต่อชิ้นที่มีราคาติดตอนเเรกคือ $575 ต่อชิ้น คูณสี่ก็ $2,300 เหรียญ เป็นงานคลาสสิคหายากจริงๆครับผม 

ลองเทียบขนาดกับ premium format 1 : 4 ผมลองเอา captain kirk : Star trek มาเทียบนะครับ

ลองเทียบกับการ์ตูนสักเล่ม ขนาดพอๆกัน

[/size]
ระดับความหายาก : 10++/10  ทั่วโลกมี 300 ชิ้น (ชิ้นนี้เป็นชิ้นที่ 59 / 300 ) แต่มีเเฟนเรื่องนี้เยอะมากๆครับ  และกับประโยค ที่ว่าหายากเเละคลาสสิค เพราะ ชิ้นเเรกอยู่ที่ พิพิธภัณฑ์ สมิทโซเนียน เลขต่ำๆอยู่ที่สตูดิโอ เเละตัวโมลถูกทำลายก่อนจะสร้างครบ สามร้อยตัวและ สร้างใหม่ไม่ได้เเล้วครับ

ระดับราคา : 9/10  ตอนนี้เหลือชิ้นเดียวที่ขายในอีเบย์ ขายที่ราคา $3,000  หรือประมาณ 96,000 บาท อนาคตคงขึ้นไปอีกหลายครับเพราะหายากจริงๆนอกจากคนร้อนเงินขายครับ

ระดับความชอบ : 10 / 10 อีกหนึ่งหนังระดับคลาสสิคขวัญใจครับผม เเละเป็นอีกตัวที่ผมต้องไปรบรากับศุลกากรที่หัวลำโพง เพื่อดำเนินการพิธีการนำเข้า เหนื่อยสุดๆ+น่าเบื่อแถมระบบราชการไทยมันเเย่ครับ วุ่นวายซ้ำซ้อนมากมายปวดหัว ผมจะเลิกซื้อของเพราะศุลกากรนี่เเหละครับ เเต่ช่างเถอะ ยังไงก็เป็นอีกตัวที่ผมโคตรภูมิใจที่มีครับ

TEAW:
3. I robot : sonny bust life size 1:1  /  head , NS - 4 , NS - 5 Complete set 

ระดับความหายาก : 6-10/10   ที่มีระดับหายากมากเพราะเเต่ละตัวเเยกขายนะครับ

ตัว lifesize bust or head นีทำในญี่ปุ่นใส่ถ่านมีเสียงเเละเเสงครับ เป็น bust limited edition ที่เเถมกับ DVD ขายในญี่ปุ่น ทั่วโลกมี 5,000  ชิ้น (ชิ้นนี้เป็นชิ้นที่ 139 / 5000 )

ส่วน minibust sonny head มี 6000 ชิ้นทั้่วดลก (ชิ้นนี้เป็นชิ้นที่ 5858 / 6000)

ส่วน NS - 4 Head or bust นี่มี 500 ชิ้นเท่านั้นทั้งสองสี (ชิ้นของผมเป็นชิ้นที่ี 304 และ 305 /500) ครับ กว่าจะหารวมซื้อได้ครบผมใช้เวลาสามปีครับ ในส่วน ns 4 ยังไม่มีมาขายเลย ส่วน life size นี่หมดไปนานไม่เห็นขายเเล้ว

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version