Route035 > Food Court & Travel

RR&B (Rib Room & Bar, The Landmark, Bangkok)

<< < (2/2)

นู๋ถัง:

เท่าที่ทราบที่นี่เขาดังในเรื่องของเสต็กเนื้อนะคะ แต่นู๋ถังอยากทานปลามากกว่าเลยสั่งเป็นปลา แต่ก็แอบขอร้องแกมบังคับให้คนที่เขาไปด้วยสั่งเสต็กเนื้อ Australia Steak Tederlion จะได้แอบชิม แต่เนื่องจากที่เขาสั่งมานั้นเป็น แบบ Mediam Rare ซึ่งมันค่อนข้างจะดิบไปหน่อย เลยแอบชิมแค่ขอบๆ ที่ออกจะสุกกว่าตรงกลาง เนื้อนุ่มอร่อยมากๆค่ะ แถมคนที่ไปด้วยกับนู๋ถังยังใจกล้าขอน้ำจิ้มแจ่วจาก Chef ฝรั่งมาทานด้วย เมื่อเขากล้าขอคุณ Chef ก็กล้าทำค่ะแถมทำอร่อยมากๆซะด้วย

นู๋ถัง:

เป็นที่น่าเสียดายที่นู๋ถังไม่ได้จบ Course ด้วยของหวาน อันเนื่องจากคุณที่ไปด้วยต้องรีบเดินทางไปสนามบิน

โดยรวมแล้วอาหารที่นี้รสชาติดีทีเดียวค่ะ บวกกับสไตล์การตกแต่งร้านและวิวที่ Chick มากๆ เมื่อดูจากคุณภาพของอาหารและบรรยากาศแล้วเหมาะเป็นอย่างยิ่งที่จะพาคนที่คุณรักไปทานในวันพิเศษค่ะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version