Route035 > Food Court & Travel

มาสั่งหมูกะทะกันเถอะ รีวิวร้านโปรด ต.โต้งหมูกะทะ deliveryถึงบ้าน >_<

<< < (2/2)

venus:

จริงๆไปๆมาๆเรากลับชอบจานนี้สุดค่ะคือสุกี้แห้งใช้ของที่เหลือทั้งหมดนั้นแหละค่ะ   เริ่มจากตั้งกะทะให้ร้อน

พอกะทะร้อนเราใส่น้ำมันลงไปน้ำมันใส่พอไม่ให้ติดกะทะเราใช้กะทะเทฟลอนก็ช้อนโต๊ะเดียวก็ก่อนก็อยู่ค่ะแต่ถ้ากลัวติดก็ใส่ซักสองช้อนโต๊ะก็ได้

เทพริกกะเทียมที่แถมมาลงไปผัดให้หอมใส่หมูลงไปก่อนค่ะพอกลับหมูสุกสองด้านแล้วถึงลงกุ้งปลาหมึกผัดให้แตะน้ำมันนิดเดียวใส่ผักเลยค่ะพอผักสลดสามารถใส่น้ำจิ้มได้เลยแต่เราชอบให้ไข่โดนซอสไปด้วยเลยยังไม่ให้ค่ะ

เราจะเกลี่ยไปข้างๆเทน้ำมันอีกช้อนโต๊ะตอกไข่ตีไข่ให้แตกแล้วเอาตัวสุกกี้แห้งทั้งหมดกลบกลับด้านอีกทีขั้นตอนนี้ไม่ผัดเยอะแล้วนะคะเดี๋ยวไข่จะแตกละเอียดหมด

ใส่ซอสสุกี้ของร้านน้ำมันหอยนิดหน่อยซีอิ้วขาวนิดเดียวเอาแค่กลิ่นผัดอีกสองทีเอาขึ้น   คือที่เล่ามาทั้งหมดจริงๆเกิดขึ้นเพียงแค่ห้านาทีเองค่ะ

เสร็จแล้วเสริฟคู่กับน้ำจิ้มสุกกี้อีกทีเพราะเราผัดมาไม่ได้ผัดเค็มมากค่ะเวสลาทานหมูเรายังมีจิ้มน้ำจิ้มอีกทีฟิอนมากจานนี้   จริงๆเราทำสุกี้น้ำด้วยค่ะแต่ลืมถ่ายรูปไว้อันนั้นยิ่งง่ายเอาน้ำซุปที่เค้าให้ไว้ตั้งเดือดเททุกอย่างปิดไฟจบเลยค่ะ

สรุปจะไม่ชอบร้านนี้ได้ยังไงล่ะคะก็บอกไปแล้วว่าร้านโปรดของเราเองถึงได้อยากแนะนำให้ไปลองกันบ้าง

จริงๆเค้ามีหน้าร้านบริการหมูกะทแล้วอาหารสาขาที่เราเห็นมีข้างๆตึกมาลีนนท์ค่ะไม่มีที่จอดรถเป็นตึกแล้วค่ะ

ถ้าใครอยากได้อาหารที่ีสามารถนั่งทานกันหลายๆคนแล้วไปต้องไปไหนแถมไม่ต้องเหนื่อยเตรียมของแถมไม่ต้องเหนื่อยเก็บล้างด้วยล่ะก็     แนะนำลองสั่งหมูกะทะมาทานที่บ้านดูนะคะ

ความอร่อย   7/10 
รสชาติ       8/10
วัตถุดิบ      6/10
คุ้มค่าเงิน    8/10

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version