หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ยินดีต้อนรับ,บุคคลทั่วไป. กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.
พฤษภาคม 05, 2024, 09:13:22 am
ข่าว: SMF - Just Installed!

ผู้เขียน หัวข้อ: 50 ฮีโร่ที่เก่งที่สุด MOST STRONGEST CHARACTERS MARVEL & DC COMICS : The Avengers  (อ่าน 413199 ครั้ง)

Group: Global Moderator
Hero Member

https://www.avelaclinique.com/
38. Amethyst  (DC COMICS )

ชื่อจริงAmy Winston สาว 20ในโลก gemworld (13 ในโลกมนุษย์) คำว่าอมิธิสในถูกนำไปใช้เป็นตัวแทนเพชรพลอยประจำราศีกุมนะครับที่เราชอบเจอใช้ควอทสีม่วงแทนราศีครับ

นอกเรื่องไปไกล Amethyst เป็นเหมือน Thor ในโลกมาเวลล์ครับ นี่คือเจ้าหญิงในโลก Dc comics ที่มีพลังออกจะอันลิมิตโดยอาศัยพลังจากก้อนหินพลอยชนิดต่างๆ ส่วนใหญ่เเล้วไม่ค่อยได้ออกมายุ่งนอกหนังสือของตนแบบว่าแทบไม่ค่อยมีใครรู้จักเธอครับนอกจากพวก lord of Atlantis

Amethyst Tribute

POWER RATE

ความฉลาด   8/10  เจ้าความคิดแนวๆการ์ตูนเจ้าหญิงครับ

ความเเข็งเเกร่ง   10/10 ที่สุดในโลกแห่งอัญมณี

ความเร็ว  2/10 ชอบใช้ม้าตระกูลเปกาซัสซะมากกว่า

ความทนทาน  5/10 มันออกแนวการ์ตูนผู้หญิงยิ่งเวอร์ชั่นใหม่นี่ออกแนวเทเลทับบี้ไปเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2020, 03:33:30 pm โดย TEAW »

---------------------------

Hero Member

https://www.avelaclinique.com/
39. Zeus (มีทั้งใน marvel comics  Dc comics)

หนึ่งในเทพในตำนานที่ถูกยกเอามาอิงในการ์ตูน นี่คือเทพสูงสุดเเล้ว ...  แล้วก็จะมีคนถามว่าเทพสูงสุดไม่ใช่Odin เหรอก็ใช่อีกล่ะครับคืองี้ครับโอดินน่ะเป็นเทพสูงสุดในเเถบยุโรปตอนกลางเเละเหนือเคยดูหนังพวกไวกิ้งไหมครับนั่นล่ะส่วนซุสก็ไปดูหนังแบบกรีกโรมันครับ ง่ายๆคือเทพที่สูงสุดของความเชื่อแต่ละชนชาตินั่นล่ะครับซุสก็ไปเด่นที่กรีกโรมันนั่นเอง

ในจักรวาลมาร์เวลปรากฎตัวประปรายครั้งเเรกใน 1940 เด่นมากๆตอนกระทืบ Hulk ซะเละเลยส่วนในจักรวาล Dc comics นั้นเพิ่งมีในปี1987 ครับ ไม่ค่อยดังเท่าในmarvel แต่ที่ผมจำได้เลยคือแกปลุกชีพ Achilles (ตัวเอกในหนังtroy ที่Brad Pitt นำแสดงไง) พลังคงไม่ต้องพูดถึงนี่คือเทพสูงสุดนี่ครับ

Hulk vs Zeus

POWER RATE

ความฉลาด   10/10  เทพสูงสุดผู้ปกครองและสร้างในหลายสิ่ง

ความเเข็งเเกร่ง   10/10  สูงสุดเกินบรรยายไปถามพี่ Hulk ดูละกัน

ความเร็ว  10/10 แน่นอนว่าเร็วกว่าสายฟ้า

ความทนทาน  9/10 ลดคะแนนเพราะPluto ล้วนๆ(พลูโตน่าจะตัวเดียวกับฮาเดสครับ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2020, 03:34:44 pm โดย TEAW »

Hero Member

ระดับต่อมาคือ  Above High เเละ Quite High ผมดึงมาไม่กี่ตัวเพราะเดี๋ยวล้นเกิน 50 ครับผม เพราะเเค่ระดับ  Legendary ซึ่งมีมากกว่า 30 ตัว  ผมก็ดึงมาเพียงบางตัวนะครับ

Hero Member

40. Superman prime - Superboy Prime (Dc comics)

ผมจะบอกว่าถ้าคุณว่าดราก้อนบอลตอน ฟรีเซ่อร์ที่บอกว่า ฟรีเซ่อร์เก่งที่สุดในจักรวาลเเล้วก็โผล่โน่นนี่มาเก่งกว่านั้นประหลาด การ์ตูนไอ้กันนี่ล่ะครับ จอมแถอันดับหนึ่ง เเต่แถแบบมีชั้นเชิงคือ reboot เหมือน superman man of steel ที่กำลัง หรือ spider-man นั่นล่ะ (คือพวกที่ซื้อลิขสิทธิ์นั้นมีข้กำหนดว่าต้องสร้าใหม่ในกี่ปีๆ พออย่างสไปเดอร์แมน โทบี้ แมกไกว์เเละผกก.ปฏิเสธการกำกับเเละเเสดง ทางสตูดิโอก็รีบูีทซะใหม่ ไม่งั้นลิขสิทธิ์จะถูกดึงกลับไปทางมาเวลล์) นั่นก็แถแบบหนึ่งคือ รีบูีต อีกแบบคือ ใช้คำว่า multiverse หรือ multiearth เพื่อสร้างตัวละครมาหลายตัว คือพวกง่ายๆว่ามีหลายจักรวาล จะคู่ขนานหรือไม่คู่ขนาน คือสร้างมาเพื่อให้ไม่มีวันมีจุดจบครับ

เเถคือ มั่วแบบมีชั้นเชิงว่างั้นครับ เอ้า มาดูที่ตัวละคร Prime กันครับ Superboy Prime  มาจากโลกที่ชื่อว่า  โลก prime มาจากดาวคริปตั้น มันคืออีกเวอร์ชั่นของซุปเปอร์แมนที่เก่งและไม่ใช่ฮีโร่ สุดท้ายก็โดนกักไว้ในสุริยะเเดงแล้วเฝ้าไว้ด้วยกลุ่มแลนเทิร์น

ผมว่าการมีตระกูลไพร์มเข้ามาทำให้หนังซุปเปอร์แมนมีมิติมากขึ้นแน่นอนมันก็ดูมั่วมากขึ้นด้วยครับอ้อฉายาของsuperboy prime  คือ menace of steel

Superman Prime vs Monarch

POWER RATE

ความฉลาด   6/10  ปกติไม่ได้ต่างจากคลาร์กเค้นท์ในภาคปกติ

ความเเข็งเเกร่ง   8-9/10 สุดท้ายแล้ว superboyprimก็ได้superboy ครับ

ความเร็ว  8/10 อยู่ระดับหมุนย้อนเวลาจากความเร็วได้ครับ

ความทนทาน  8/10 ทนทานต่อคริปต้อนไนท์แต่สุดท้ายก็แพ้อยู่ดีครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2020, 03:37:40 pm โดย TEAW »

Hero Member

41. Dr. doom  Doctor Doom <marvel comics  >

ดอกเตอร์ดูม หรือ วิกเตอร์ วอง ดูม ตัวละครที่มีบทมากใน fantastic four และ The Avengers แต่ในหนังใหญ่คงต้องรออีกชาติ เพราะลิขสิทธิ์ของตัวละครตอนนั้นมาเวลล์ดันขายไป ให้ Fox studio <เหมือนสไปเดอร์เเมนที่ขายไป columbia picture> เป็นตัวละครที่เก่งมากถ้าวัดพื้นฐานต้นกำเนิดจากชาวโลก

พลังค่ากริดใน encyclopedia กับ มาเวลล์ยูนิเวอร์ส ต่างกันนิดหน่อย เเต่พื้นฐานจัดอยู่ในตัวละครอระดับ 40 ตัน ครับ พื้นฐานคือความฉลาด แบบโกงทั้งคนดีเเละคนเลว เป็นทั้งนักฟิสิกส์ นักประดิษฐ์ ฯลฯที่วิทยาศาสตร์เขาทำได้ ในบางโลกคู่ขนาน เขาเป็นกลุ่มคนดีนะครับ แต่ส่วนใหญ่จะสวมบทร้ายซะมาก. อ้อ นอกจากเป็นพวกนักวิทยาศาสตร์ที่ฉลาดแกยังเล่นพวกเวทย์มนตร์หมอผีด้วยสิ อีกอย่างพี่แกนี่จอมหักหลังครับเคยรวมกับ   Mephisto , Emma Frost , Norman Osborn , Loki และthe Hood แล้วก็หักหลังเขาซะงั้น

A Doctor Doom Tribute

POWER RATE

ความฉลาด   9/10  ระดับอัจฉริยะเเละนักประดิษฐ์

ความเเข็งเเกร่ง   7/10 มีดีที่วางแผนแย่งชิงพลังหรือไอเท็มชาวบ้านเขามา

ความเร็ว  5/10 นั่นล่ะจุดอ่อนพี่แกเลยครับ

ความทนทาน  8/10เป็นพวกตัวอึดตายยากประดิษฐ์titanium เป็นชุดเกราะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2020, 03:39:22 pm โดย TEAW »

Hero Member

42. Pagan (marvel comics )

หนึ่งในตัวละครที่หาประวัติยากเย็นเเสนเข็ญมากครับ  จากรูปจะเห็นว่าประวัติส่วนใหญ่ผมได้พอสังเขปจากหนังสือ ของ มาเวลล์ เอ็นไซโคพีเดียค่ารวมพลังกริดใน encyclopedia สูงกว่า stranger และ hulk อีกนะครับ เป็นตัวละครที่หาคนกล่าวหนึ่งในวิกกี้หรือกูเกิ้ลไม่มีเลยช่างเอวังดีแท้

ทราบประวัติว่าเหมือน Jason ครับ โรคจิตตายตั้งแต่เด็กแล้วถูกปลุกชีพมาบ้าเลือดดีเดือดแบบ doomsday ของ Dc comics เลย เกือบชนะทีมthe avengers เเล้วแต่อเวนเจอร์จัดการ Jonathan tremont ได้ก่อน

Top 50 Superheroes

POWER RATE

ความฉลาด  4 /10  ขึ้นตรงกับtremont ไม่ค่อนมีความคิดไรเลย

ความเเข็งเเกร่ง   10/10  นี่คือ doomsday ดีๆนี่เอง

ความเร็ว  9/10 ในระดับเดียวกับkorvac เลย

ความทนทาน  10/10 ก็บอกแล้วไอ้นี่มันdoomsday ชัดๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2020, 03:40:27 pm โดย TEAW »

Hero Member

43. Thor (marvel comics)

ในระดับนี้จริงๆแล้ว ธอร์พลังอ่อนกว่าhulk หรือ ironman อีกนะครับเมื่อเทียบค่าพลังกริดในมาเวล ยูนิเวิร์ส แต่มีสิ่งหนึ่งที่ทำให้ Thor  มาอยู่ในกลุ่มนี้ครับเพราะค่าของ energy projection และstrength อยู่ 7/7 ครับผม(hulk นี่ไรก็เกือบเต็มแต่ค่าep นี่1/7)

ข้อดีของเจ้าชายแห่ง Asgard บุตรแห่ง Odin ผู้นี้มีคือมี mjolnir ฆ้อนที่ให้พลังแก่ธอร์และควบคุมสายฟ้าได้นะครับ. อ้อ เจ้า mjolnir. เนี่ยมีฝาแฝดฆ้อนด้วยนะเป็นสีทอง ที่ tarene ได้ไปครอบครองแล้วเป็น Thor girl ซะงั้น แต่ก็ไม่ใช่กิ๊กธอร์นะครับกิ๊กพี่แกต้องvulkyrie

Thor | Review of Straczynki Comic Book Series Reboot

POWER RATE

ความฉลาด  2 /10  ติดอันดับทิ่มแบบสุดๆแล้ว ไม่เชื่อไปถาม Loki สิครับ

ความเเข็งเเกร่ง   10/10 hulk ยังเอาชนะได้ยากเลยครับ มีเเต่พวกabsorbing man , sutur , cap. ที่เอาฆ้อนพี่แกอยู่

ความเร็ว  7 /10 เดินทางข้ามมิติได้ แต่ไม่ได้เร็วขนาดพวกเทเลพอร์ต

ความทนทาน  9/10 มีดีที่อึด และจิตใจที่บริสุทธิ์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2020, 03:42:15 pm โดย TEAW »

Hero Member

44. Captain Atom - DC Comics

ชื่อก็บอกแล้วว่าเป็นทหาร ใช้พลังงานของนิวเคลียร์หรือเรียกว่าอะตอมเป็นหลักมีชุดสูทที่คอยให้พลังแก่เขา เป็นตัวเก่งในกลุ่ม justice league แต่มีข้อเสียคือการควบคุมพลัง. บ่อยครั้งที่ต้องโดดข้ามเวลาด้วยพลังที่ยากจะคุม ต้องหาทางกลับบ้านบ่อยครั้ง

จากการที่ต้องคอยคุมพลังงานมีการประดิษฐ์ชุดสูทออกมาซึ่งที่มานั้นคือการกำเนิดอ้อมๆของตัวร้ายในกลุ่ม villain ของ Dc อย่าง monarch

(DC Comics) Captain Atom tribute

POWER RATE

ความฉลาด  5 /10  ไม่เด่นด้านนี้สักเท่าไหร่ แต่ก็เป็นหนึ่งในผู้นำของ JL

ความเเข็งเเกร่ง   10/10 ไม่เป็นรอง Martian และ superman แน่นอน

ความเร็ว 10 /10 เดินทางผ่านเวลาไปอนาคตบ่อยครั้ง

ความทนทาน  2/10 นั่นคือปัญหาใหญ่ของกัปตันผู้นี้

[/color]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2020, 03:43:35 pm โดย TEAW »

Hero Member

45. Celestials( marvel comics )

จะสายตรวจหรือผู้คุ้มกฎแห่งโลกมาเวลล์ ตัวมันคล้ายกับตัวในหนัง เดอะเดย์ดิเอิร์ธ สตูทสติล มีหลายแบบหลายสีเหลือเกินนี่คือเผ่าพันธ์ดึกดำบรรพ์แห่งจักรภพ (แต่ผมว่า uatu แก่กว่านะ) มีเจ้านายชื่อ living tribunal และ oaa

ผมลืมตัวนี้ไปได้ไงน้อ มันน่าจะอยู่ในกลุ่มเดียวกับพวก ตัวประหลาดๆอย่าง eternity นะ

Tribute to the Celestials

POWER RATE

ความฉลาด ...  /10   หาค่ากริดไม่ได้

ความเเข็งเเกร่ง   10/10  เป็นรองน่าแค่พวกตุลาการสามหน้า

ความเร็ว  .../10 หาค่ากริดไม่ได้

ความทนทาน  10/10 ไม่เป็นรองใครแน่นอนยิ่งมาเป็นฝูงแล้วจะหนาว

[/color]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2020, 03:45:46 pm โดย TEAW »

Hero Member

46. Ultron ( marvel comics )

ตัวละครที่น่าสร้างเป็นตัวร้ายใน ดิอเวนเจอร์ส ภาคสอง มากกว่าธานอสอีกน่าเสียดายว่าเมื่อไรจะได้คลอดออกมาหนึ่งตัวร้ายโคตรคลาสสิคตลอดกาลของมาเวลล์กำเนิดจาการสร้างของดอกเตอร์ไพร์มที่รีไทร์ตัวเองออกมา เป็นรูปแบบหุ่นยนต์มีจิตใจแต่ดันลอกด้านร้ายของดอกเตอร์มาจึงเกิดเรื่อง และอัพเกรดตัวเองหลายขั้นผมจำไม่ได้ว่า4 หรือ 5  แล้วมาลุยกับเหล่า the avengers แล้วก็ไปอัพสาร adamantium มาอัดต่อ

แพ้กี่ครั้งพี่เเกก็เหลือเศษให้สร้างใหม่แถมไปยึดร่างของพี่สตาร์คมาอีก แถมท้ายด้วยสร้าง หุ่นของ Jocasta ทีมหุ่นยนตร์แบบจะล้างโลกกันเลย
นี่ถือเป็นตัวละครที่อัพเกรดบ่อยไม่แพ้ชุดเกราะพี่สตาร์คที่หลังๆอัพเกรดเป็น extremis

The Age of Ultron: Marvel Comics 2013

POWER RATE

ความฉลาด   8/10  นี่คือส่วนของต้นแบบของดร. ไพร์มนะ

ความเเข็งเเกร่ง   8-10/10 อัพเกรดตลอดเลยหาที่สิ้นสุดยาก

ความเร็ว  5/10 ไม่ถึงกับเทเลพอร์ตได้จะเรียกว่าออกจะอืดๆยังได้

ความทนทาน  10/10 สุดๆไปเลยแพ้ไปกี่ครั้งยังด้านกลับมาสู้ได้เลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2020, 03:47:39 pm โดย TEAW »

Theme © PopularFX | Based on PFX Ideas! | Scripts from iScript4u พฤษภาคม 05, 2024, 09:13:22 am